Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 33

Hybrid View

Số bài viết
    305

Từ: Pressing - Vũ khí thời thượng

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sAdwINd Bài viết
    Theo kiểu Dortmund thì mình nghĩ nên chọn Mentality là Attacking, khi đó cầu thủ sẽ chủ động áp sát hơn nhiều, vì muốn có banh để tấn công, còn nếu là counter thì sẽ thành sự bị động khi chờ đối thủ tấn công
    bác nhầm rồi cái mentaility của counter nghĩa là cho phép cầu thủ keep the men behind ball when defending ( giữ cầu thủ đứng sát và đối mặt với cầu thủ của đối thủ đang giữ bóng khi phòng ngự ). But provide quick support to attacking players when the ball in final third ( nhưng nhanh chống di chuyển hỗ trợ cho đồng đội ở vị trí tấn công khi có bóng ở sát khu vực cấm địa của đối thủ ).

còn attack là thứ bóng đá xây dựng trên cơ sở mọi tuyến đều di chuyển nhanh và trực tiếp đề tấn công và xuyên phá hàng phòng ngự đối thủ 1 cách nhanh nhất.

Hiểu cơ bản counter nó gần giống attack nhưng khác biệt ở 1 điểm , tư tưởng của nó có phòng ngự , nó ko liều lĩnh mạo hiểm bằng mọi cách để có được bóng ( vẫn áp sát nhưng vẫn có phòng tuyến thứ 2 đằng sau đợt áp sát pressing cướp bóng ).

Bị động hay chủ động trong FM thực ra quyết định ở việc bạn chọn shout :

Defensive line cao hay thấp.

pressing hay không pressing.

1 khi bạn quyết định bạn dâng cao hàng phòng ngự và pressing có nghĩa là bạn chủ động.

Bất kể bạn dùng mental : Counter , attack , control , hay contain.

@: chốt lại 1 lần nữa mental chỉ là chỉ đạo về tinh thần , còn shout mới quyết định trận đấu của bạn nó thế nào.

Số bài viết
    590

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tungvh Bài viết
    bác nhầm rồi cái mentaility của counter nghĩa là cho phép cầu thủ keep the men behind ball when defending ( giữ cầu thủ đứng sát và đối mặt với cầu thủ của đối thủ đang giữ bóng khi phòng ngự ). But provide quick support to attacking players when the ball in final third ( nhưng nhanh chống di chuyển hỗ trợ cho đồng đội ở vị trí tấn công khi có bóng ở sát khu vực cấm địa của đối thủ ).

còn attack là thứ bóng đá xây dựng trên cơ sở mọi tuyến đều di chuyển nhanh và trực tiếp đề tấn công và xuyên phá hàng phòng ngự đối thủ 1 cách nhanh nhất.

Hiểu cơ bản counter nó gần giống attack nhưng khác biệt ở 1 điểm , tư tưởng của nó có phòng ngự , nó ko liều lĩnh mạo hiểm bằng mọi cách để có được bóng ( vẫn áp sát nhưng vẫn có phòng tuyến thứ 2 đằng sau đợt áp sát pressing cướp bóng ).

Bị động hay chủ động trong FM thực ra quyết định ở việc bạn chọn shout :

Defensive line cao hay thấp.

pressing hay không pressing.

1 khi bạn quyết định bạn dâng cao hàng phòng ngự và pressing có nghĩa là bạn chủ động.

Bất kể bạn dùng mental : Counter , attack , control , hay contain.

@: chốt lại 1 lần nữa mental chỉ là chỉ đạo về tinh thần , còn shout mới quyết định trận đấu của bạn nó thế nào.
    Vậy thì bác thử set Defend rồi set hàng thủ ở mức cao nhất thử xem nhé.

Số bài viết
    305

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sAdwINd Bài viết
    Vậy thì bác thử set Defend rồi set hàng thủ ở mức cao nhất thử xem nhé.
    em thử rồi mới dám nói chứ bác.

Trong 1 trận đầu việc em sử dụng cả mental control , attack , counter và contain là chuyện thường xuyên

đặc biệt là contain về cuối trận là thường xuyên.

Nói nhiều bạn ko tin nhưng mình khẳng định nếu bạn nào thích đố bê tông

Thử mental : contain

triết lý very fuid

Shout phòng ngự : tighter marking , pressing close down more , push higher , offside trap, stick to poistion

Sau đấy bật xem full match nên chắc bất ngờ đấy

Chả khác gì đang control match cả.

Đối thủ chả có cách nào ngoài việc đá bóng dài sang hai biên , hoặc bơm bóng dài từ tuyến hậu vệ lên cả.

Với cái bài này của mình , mình chỉ thua rất ít bàn thua khi cần đổ bê tông về cuối trận.

Trừ khi cầu thủ của bạn nó quá cùi mắc sai lầm cá nhân chứ còn việc thua bàn khi cần đổ bê tông thế này là cực thấp.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi tungvh : 18-11-2014 vào lúc 04:02 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới