Share game FM24 (PC)
Trang thứ 6 trong tổng số 13 trang Trang đầuTrang đầu ... 45678 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 51 tói 60 trong tổng số 125
    Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    @Ness : dàn coach 7 sao sẽ giúp cầu thủ phát triển nhanh hơn nhiều so với dàn coach lởm hơn nhưng cũng không thể nhanh bằng các bài train của Vic được ( có trong 4rum)
    @Trunghieuvo : Bạn thử copy lại cái file save đó xem, vô chỗ cài đặt game mà tìm, sau đó cài lại và lúc load game thì chọn lại file save đó.Chúc thành công.
    @Brutal : Đã bảo cứ sa thải hết đi mà , một mình Nanni là đủ. Còn coach thì random sau mỗi lần Newgame nên thôi bạn ơi.Trong sách hướng dẫn của anh Hungmom có chỉ dẫn như nào là 1 coach tốt đấy.

Số bài viết
    410
    3 thằng thì 1 nanni phí quá...2 thằng còn lại có thể là ai được? nanni phẩy hoặc nanni phẩy phẩy chẳng hạn ?
    ko có cách nào sign thêm coach đc à?

Số bài viết
    410
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của brutal_death Bài viết
    3 thằng thì 1 nanni phí quá...2 thằng còn lại có thể là ai được? nanni phẩy hoặc nanni phẩy phẩy chẳng hạn ?
    ko có cách nào sign thêm coach đc à?
    câu hỏi trên kèm theo câu hỏi phụ
    mấy file v-league mà các bác up lên chơi có đc lâu ko?hay sao hàng random sẽ ko phải là vn
    trả lời giúp cái

Số bài viết
    41

Vấn đề Scout. Có ai gặp chưa. Thảo luận nào

1.Mình chơi đến mùa thứ 3 thì mấy tên Scout có vấn đề. Trong bản danh sách Scout nước TBN thì nó lại hiện lên mấy cầu thủ Achentina và ngược lại. Chẳng lẽ đây là lỗi của FM.
    2.Mình thấy Scout đóng vai trò khá quan trọng trog FM. Nhưng khi nó Report về 1 cầu thủ nào đó, thường nó đem so sánh với 1 cầu thủ khác (mình không chỉ định cầu thủ mà Scout muốn so sánh được). Thường thì Scout đem cầu thủ mạnh nhất cùng vị trí ra so. Nhưng mình không muốn thế. Có thể điều chỉnh được không? Vi dụ: Trong đội hình có Kaka và Giovinco thì khi muốn mua các cầu thủ khác, Scout đều đem ra so và kết luận ko nên mua. Nhưng mình muốn so với cầu thủ khác (dự bị chẳng hạn). Có cách nào giải quyết ko?
    Mình cũng có thể tự so sánh, nhưng nghe Scout vẫn là hợp lí nhất. Vì mỗi cầu thủ có điểm mạnh riêng, khó mà so sánh theo kiểu so bảng lực 2 bên.
    3.Scout cũng có thể thay đổi lực của chính nó (JA,PA). Cái này nó thay đổi tự nhiên hay là do người chơi tác động?

Số bài viết
    41

Parent và Feeder club có thể chung giải ko?

Mình thường hay cho các Feeder club mượn cầu thủ khá để thử xem có lên hạng được ko. Nhưng đến nay, các Feeder club của mình cứ lên rồi xuống giữa Serie B và C. Mình muốn hỏi Feeder có thể lên Serie A để thi đấu cùng Parent club đc ko? Hay là khi nó lên hạng rồi nó hủy hợp đồng liên kết??

Số bài viết
    39
    hu hu mình bị lỗi crash dump xóa đi cài lại chơi save cu vẫn bị ko biết lỗi này là do đâu dậy ai biết chỉ với:a41:

Số bài viết
    1,005
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của totti99 Bài viết
    1.Mình chơi đến mùa thứ 3 thì mấy tên Scout có vấn đề. Trong bản danh sách Scout nước TBN thì nó lại hiện lên mấy cầu thủ Achentina và ngược lại. Chẳng lẽ đây là lỗi của FM.
    2.Mình thấy Scout đóng vai trò khá quan trọng trog FM. Nhưng khi nó Report về 1 cầu thủ nào đó, thường nó đem so sánh với 1 cầu thủ khác (mình không chỉ định cầu thủ mà Scout muốn so sánh được). Thường thì Scout đem cầu thủ mạnh nhất cùng vị trí ra so. Nhưng mình không muốn thế. Có thể điều chỉnh được không? Vi dụ: Trong đội hình có Kaka và Giovinco thì khi muốn mua các cầu thủ khác, Scout đều đem ra so và kết luận ko nên mua. Nhưng mình muốn so với cầu thủ khác (dự bị chẳng hạn). Có cách nào giải quyết ko?
    Mình cũng có thể tự so sánh, nhưng nghe Scout vẫn là hợp lí nhất. Vì mỗi cầu thủ có điểm mạnh riêng, khó mà so sánh theo kiểu so bảng lực 2 bên.
    3.Scout cũng có thể thay đổi lực của chính nó (JA,PA). Cái này nó thay đổi tự nhiên hay là do người chơi tác động?
    1. Vào profile cầu thủ TBN hoặc Argentina kiểm tra xem có quốc tịch thứ 2 là Argentina hoặc TBN không. Trường hợp của bạn có khả năng lớn là những cầu thủ này có 2 quốc tịch.
    Ngoài đời cũng vậy, những cầu thủ Nam Mỹ thường có xu hướng có thêm 1 quốc tịch ở châu Âu để có cơ hội thi đấu cho các CLB lớn ở CÂ.

2. Nếu không dùng chức năng Scout's report thì bạn có thể so sánh bằng chức năng Comparison (so sánh bảng lực 2 bên).
    Cũng như bạn nói mỗi cầu thủ có điểm mạnh điểm yếu riêng nhưng bạn cần phải xem xét yếu tố vị trí cầu thủ đó ở đâu trong đội hình của bạn. Có nghĩa là không phải tất cả nhóm chỉ số nào cũng cần phải cao (nếu vậy e rằng chỉ có CR của Manu thôi), vi dụ như những cầu thủ tiền vệ biên thì cần tốc độ, tăng tốc, v..v..việc sử dụng bảng so sánh sẽ giúp bạn cân nhắc ở cùng vị trí đó cầu thủ nào tốt hơn.

3. Nếu chỉ số của staff thay đổi thì có lẽ do máy quyết định, chúng ta đâu thể tác động.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của totti99 Bài viết
    Mình thường hay cho các Feeder club mượn cầu thủ khá để thử xem có lên hạng được ko. Nhưng đến nay, các Feeder club của mình cứ lên rồi xuống giữa Serie B và C. Mình muốn hỏi Feeder có thể lên Serie A để thi đấu cùng Parent club đc ko? Hay là khi nó lên hạng rồi nó hủy hợp đồng liên kết??
    Nếu 1 clb thi đấu tốt lên hạng, vẫn có khả năng cả parent và feeder cùng thi ở đấu ở 1 hạng.
    Nhưng điều này có lẽ khó xảy ra vì khi lên hạng mới, cấp độ cầu thủ đã có sự khác biệt, thường đối với AI manager thì cầm cự được 1 2 mùa đã là rất giỏi hoặc 1 vài trường hợp nếu bám trụ lại ở hạng mới thì sẽ có khả năng phát triển (tất nhiên thời gian không thể nhanh được), còn nếu không cũng chỉ trồi sụt lên xuống thôi.

True champions are those who fight till their last breath...
    Loading [███████████100%██]

Số bài viết
    410
    có ai biết cách làm kit ko vậy chỉ cho mh với ???

Số bài viết
    41
    Có 1 số trường (đa số là cầu thủ trẻ). Khi mình mua. CLB chủ quản accept. Khi thương lượng. Cầu thủ đó thích đến clb của mình. Đưa ra lương yêu cầu. Mình đã đáp ứng đầy đủ, thậm chí hơn. Nhưng sau vài ngày. Lại thấy cầu thủ đó agree new contract với clb cũ. Mình thử mua lại vài lần và tăng tiền lên. Nhưng kết quả vẫn thế. Ko hiểu tại sao?

Số bài viết
    396

Cần trợ giúp vấn đề kĩ thuật

Em cài fm08 chơi 1 thời gian rồi up lên 8.0.2 sau đó cài lun kái skin nhưng thấy ko rõ , ko bik sữa nên xóa lun cái game / nhưng sao em cài lại ko được , mua thêm kái dĩa khác kài vẫn ko được /

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới