Share game FM24 (PC)
Trang thứ 13 trong tổng số 17 trang Trang đầuTrang đầu ... 31112131415 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 121 tói 130 trong tổng số 163
    Số bài viết
    362

Từ: Thảo luận chung về Tactics trong FM2014

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của changdasau Bài viết

West Brom mà nó đá như barca không bằng, ai giúp em sơ đồ trị thằng này với. 2 trận save thua thằng này liên tiếp rồi (đang dùng tic 4321 attack fluid)
    Hix đang xếp hạng 15 trên nhóm rớt hạng 2đ
    Mình toàn chơi 2 DMF set BWM rồi chỉnh mark thằng Armifitano lại, đá mấy lần gặp Wesbrom toàn cho nó ăn hành :daudau:

Số bài viết
    144

Mình đá với New toàn bị nó phòng ngự phản công,nó cắm thằng Remy là ST với thằng Arfa là AMC ở trên,rất là khó chịu với kiểu này.Có cách nào trị chúng nó ko nhỉ?

Intel Core i3-530
    MSI H55M-P33
    G.skill 4GB DDR3 bus 1333 (2Gb*2)

Số bài viết
    46

cho mình hỏi sao add tác cho fm14 ko đc vậy mn ?

Số bài viết
    2,773

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gauyuki Bài viết
    cho mình hỏi sao add tác cho fm14 ko đc vậy mn ?
    Mod Sún đâu rồi, vào hốt Gấu Yu Ki về kìa. Sao có Gấu mà không kèm thả ra đi lung tung vậy Sún

Đùa chút thôi, Gấu làm theo hình rồi nhấn chọn Import, tại mục location chỉ đường dẫn vào tac đã tải về sau đó nhấn chọn tac nhấn tiếp select rồi nhấn tiếp Ok là dc nhé Gấu

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Tuanhyundai : 11-12-2013 vào lúc 07:42 AM

Số bài viết
    6

mình vẫn chưa hỉu lắm về phần training của bản fm-14 này có bạn nào help mình với

Số bài viết
    6,237

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của smith_8x Bài viết
    mình vẫn chưa hỉu lắm về phần training của bản fm-14 này có bạn nào help mình với
    tương tự FM 13 nhé

http://fm-vn.com/diendan/showthread....i-trong-FM2013

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    36

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của anhkhoi30688 Bài viết
    Nói chung là ME cùi mía như hồi FM13 mới ra, sau này FM13 fix lại thì chơi ổn. Năm nay truyền thống lại cùi mía tiếp. Coi mà muốn đập máy vkl. Xung quanh toàn đồ đắt tiền không
    Đọc hết bài của các bạn rồi mà chưa thấy bài nào hướng dẫn chi tiết. Phần chia sẻ kinh nghiệm này mình có đăng ở mục khác. Bây giờ trình bày lại để tránh tình trạng hư hại tài sản của fan FM2014.

Như vậy không chỉ có mình bị ức chế vì FM 2014 mà còn nhiều bạn cũng bị. Lúc làm HLV MU và bị cầm hòa bởi những đội như Norwich, Swansea trên sân nhà, hay thua Newcastle, Southampton thì mình tức lắm. Còn sân khách thì khỏi phải nói. Mình phải chịu sức ép liên tục. Trong FM 2013 mình chưa từng bị như vậy. May là chưa phải thay con chuột hay bàn phím nào. Sau đó mình biết cần phải thay đổi. Bởi vì trong FM 2014 không còn cái gọi là "ưu thế của ông lớn". Tức là dù đá trên sân nhà, bạn là đội kèo trên thì bạn vẫn có thể bị thua. Theo mình điều này là thay đổi hay của FM 2014. Vì sẽ làm FM sát thực tế hơn. Sẽ không còn những trận thắng với cách biệt 7-0 hoặc 8-0 như FM 2013. Những trận thắng cách biệt lớn như vậy là không thực tế. Hơn nữa đội mạnh như MU hay Man City, Chelsea đều có thể bị thua trên sân nhà trong thực tế. Mình rút ra vài điều chia sẻ với các bạn để tránh tình trạng thành viên FM phá hỏng bàn phím và con chuột như sau:

- Bố trí sơ đồ đội bóng phải tùy thuộc trên sân nhà hay trên sân khách. Nếu trên sân nhà bạn phải dâng cao để tạo áp lực. Nếu trên sân khách bạn phải đá với ít nhất 1 DM để chịu được áp lực.

- Phải hết sức chi tiết trong cách bố trí cầu thủ. Chẳng hạn khi thấy đối phương có thể bắt chết cầu thủ cánh của mình thì phải thay cầu thủ khác. Nếu không dù bạn ở trên sân nhà mà không ghi được bàn thắng, tất nhiên sẽ bị thua ngược.

- Trong các tùy chỉnh cho đội hình (bao gồm phong cách chơi bóng, cách chuyền bóng, cách giữ cự ly đội hình, cách thu hồi bóng, điều tiết nhịp độ trận đấu), các bạn nên chọn ít. Tối đa mỗi loại chọn 1 cái. Sau đó các bạn điều chỉnh tùy theo diễn biến trận đấu.

- Đối với các tùy chỉnh của các cầu thủ cũng vậy, nên chỉnh ít. Bản thân mình không chỉnh chi tiết cho từng cầu thủ, nhưng họ vẫn đá tốt.

- Điều cuối cùng: Không có đội hình và tùy chỉnh khuôn mẫu để bạn có thể áp vào cho đội mình. Các bạn phải tùy chỉnh dựa theo diễn biến trận đấu. Theo mình đây là một cải tiến tốt nữa của FM 2014 dù rất dễ gây ức chế. Vì khi bị dẫn bàn đội của AI sẽ thay đổi phong cách chơi, họ đá nhanh hơn và gây áp lực dù trên sân nhà hay trên sân khách. Bạn phải đối phó bằng cách giữ bóng nhiều hơn và điều tiết nhịp độ trận đấu. Hướng dẫn và nhận xét của Assistant Manager là những thông tin đáng tin cậy.

Mình trả lời thêm thắc mắc của mấy bạn ở trên như sau:

- Tình trạng tiền đạo sút bừa hoặc sút nhẹ hều có rất nhiều lý do. Các bạn điều tra xem trường hợp nào thì trị theo phương pháp tương ứng:

+ Bất mãn vì sắp hết hạn hợp đồng mà chưa được gia hạn, tiền lương không phù hợp. ----> Ký hợp đồng mới

+ Phong cách chơi bóng chưa được thiết lập đúng -----> Bạn nên chọn phong cách chơi bóng Retain posession và shorter pass

+ Cố tình phá đám huấn luyện viên (nếu morale đang ở mức thấp) ----> Vào mục Talk to Player và "sấy tóc" cho cầu thủ

+ Đơn giản là bị cóng chân trong một trận đấu ------> thay bằng cầu thủ khác

+ Sau khi cầu thủ bị "sấy tóc" rồi mà vẫn còn đá ngu suốt nửa mùa giải thì lên kế hoạch tống đi chỗ khác.

- Tình trạng bị thẻ rồi thua ngược hoặc tự nhiên thua ngược:

+ Bạn phải theo sát diễn biến trận đấu. Xem đầy đủ trận đấu khi chưa có cảm giác tốt nhất về FM. Nếu ai chơi quen có thể chỉ xem Key. Khi cầu thủ có dấu hiệu căng thẳng (nervous or very nervous) thì xem tiếp cầu thủ đó làm gì. Nếu thấy là những chuyện ngu ngốc như chuyền sai, sút bậy, phạm lỗi thì thay ra ngay. Nếu không bạn sẽ trả giá bởi cầu thủ đó.

+ Đừng vội dùng hết quyền thay người. FM 2014 có khả năng chọc tức chúng ta bằng cách sau khi dùng hết 3 quyền thay người thì có một đứa bị chấn thương ----> Thiếu người nên thua ngược.

Vài kinh nghiệm chia sẻ. Đây là quan điểm cá nhân nên mong là các bạn ném đá ít thôi.

Có một câu hỏi nhỏ là các bạn có thấy sau khi update lên 14.1.4 thì bug phạt góc bị giảm hẳn không? Đội mình huấn luyện bây giờ ít khi ăn bàn phạt góc hơn so với 14.1.3.

Số bài viết
    3,734

Nhan tai an dat qua nhien minh ko nhin lam , pho ram vua nang cap xong da co bai viet hay

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    19

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hellboya1 Bài viết
    Possession:Retain Possession, Shorter Passing, Pass Into Space, Work Ball Into Box, Play Out Of Defence, Float Crosses
    Penetration: Look For Overlap
    Shape:Roam From Positions
    Defe..:Get Stuck In,Use Tighter Marking
    General:Much Higher Tempo,Be More Expressive
    mình chơi arse , 4-2-3-1 ....
    đó bạn (, sao mà đá hậu vệ nó cứ ngu ngu sao đó, bóng thì k dứt khoát, gjat htì k gạt, mặc dù chỉnh kèm chặt r mà vẫn lỏng tiền đạo nó, làm chọc khe xong là đối diện gôn liền ( có phương pháp nào k chỉ giúp mình với.... )sr post link k đc )

Số bài viết
    19

Có ai có hàng thủ hay k? Chia sẻ mình cách set tatic với

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới