Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 21
    Số bài viết
    133

Cách đưa Face(Tự tạo) vào trong Game nè.

Nếu lúc đầu Add HLV bạn chuă đưa hình mình lên(Hay bạn muốn đưa hình cầu thủ vào Game)thì bạn có thể làm theo các bước sau.
    Đầu tiên bạn vào “Options àPreferences->Display&Sound”->Đánh dấu vào “Show Unique Ids”(Hình)

Sau đó nó sẽ hiện lên mã số cầu thủ.Bạn nhaans vào tên minh nó cũng sẽ hiện lên mã của mình(Hình)(bạn nhớ ghi lại nhé)

Bạn xem hướng dẫn làm hình cầu thủ rồi tự làm cho mình 1 hình nhé va Save as đuôi “png”
    Ví dụ tớ làm với ManUTD nhé.
    Bạn “copy” hình vào theo đường dẫn “C:\Documents and Settings\Truong Son\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2008\Graphics\pictures\players\Manchester United”
    Trong Folder “Manchester United” bạn mở “config.xml” bằng “Microsoft Office FrontPage” (Hình)

Sau đó bạn “Copy” một dòng lệnh(Hình) rồi “Paste” xuống dưói(Hình).

Tiếp theo bạn đổi tên theo sau:
    “<record from="Tên hình" to="graphics/pictures/person/mã số mà bạn đã ghi lại đó/portrait"/>”(Hình)

Sau khi đổi tên bạn “Save”(Hinh)

Vậy là bạn đã có thể nhìn thấy ảnh của mình rồi đó.Với các cầu thủ bạn cũng làm tương tự thôi. Đơn giản lắm phải không. Ẹnjoy!

Chủ đề tương tự:
    (Đề nghị sử dụng chữ ký có chiều cao nhỏ hơn 200 px)

Số bài viết
    3
    Tên hình ảnh là mình lấy tên nào vậy bạn ?? Tất cả đều ok nhưng riêng tên hình chả biết lấy ở đâu ...

Số bài viết
    2,107
    Tên hình là ví dụ bạn có cái ảnh bạn lưu lại với tên là A.png chẳng hạn,thì A là tên ảnh,chắc ý bạn muốn hỏi cái này

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    tên ảnh bạn lấy thế nào cũng đc, quan trọng là đúng ID

Số bài viết
    65
    bạn nào có thể gửi cho mình 1 file config.xml của cầu thủ được không? mình k có file. k biết gõ code như nào để tạo

Số bài viết
    65
    xin lỗi cho hỏi lại. bây giờ tớ làm theo cách này đã có thể thay face cũ của đội bóng. nhưng những cầu thủ mới sign về, làm theo cách này thì k lên face được cả bản thân tớ cũng k có face dù đã chỉnh giống như trên

Lần sửa bài viết gần nhất bởi b0x3r : 26-06-2011 vào lúc 01:26 AM

Số bài viết
    6
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của b0x3r Bài viết
    xin lỗi cho hỏi lại. bây giờ tớ làm theo cách này đã có thể thay face cũ của đội bóng. nhưng những cầu thủ mới sign về, làm theo cách này thì k lên face được cả bản thân tớ cũng k có face dù đã chỉnh giống như trên
    Mình đã thử và được mà. Lúc đầu cũng không được, có lẽ do tên anh mình để tiếng việt, về sau sửa lại và được. Không biết để tên #, như chủ topic để tên ảnh "tuly" có được không, nhưng chắn chắn 1 điều: để tên ảnh trùng ID 100% được. ví dụ ID của bạn là: 1394702139, hãy để tên ảnh như vậy, bảo đảm bạn sẽ hiện lên đẹp lung linh.

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Vũ Diệp Bài viết
    Mình đã thử và được mà. Lúc đầu cũng không được, có lẽ do tên anh mình để tiếng việt, về sau sửa lại và được. Không biết để tên #, như chủ topic để tên ảnh "tuly" có được không, nhưng chắn chắn 1 điều: để tên ảnh trùng ID 100% được. ví dụ ID của bạn là: 1394702139, hãy để tên ảnh như vậy, bảo đảm bạn sẽ hiện lên đẹp lung linh.
    Trước h mem yêu cầu face mod vẫn làm thế mà, phát kiến vĩ đại

Số bài viết
    6
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Trước h mem yêu cầu face mod vẫn làm thế mà, phát kiến vĩ đại
    JM nhìn lạ bài viết cùa Beckham cái, có 1 đoạn code <record from="tuly" to="graphics/pictures/person/1394642356/portrait"/> tên ảnh đâu có trùng với ID. Đây chắc là Beckham đưa ảnh của mình vào, b0x3r làm theo ko được mới thắc mắc. Tụi mình còn gà, chứ đâu pro được như JM, đâu cần xỏ xiên nhau thế.

Số bài viết
    215
    Thực ra tên ảnh chả cần trùng tên ID làm gì đâu bạn. Căn bản là bạn có được một code chuẩn có khả năng "kết nối" được ảnh và cầu thủ. Để dễ hiểu hơn (hy vọng là thế), mình viết lại đoạn code đó nhé.

<record from="tên của ảnh" to="graphics/pictures/person/ID của cầu thủ/portrait"/>

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới