Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 31
    Số bài viết
    293

Icon10 Tactic hay Barca ^^ anh em đóng góp ý kiến nhé ^^

Mặc dù đã có bạn post tac cho Barca nhưng mình thấy nó không đúng với đội hình của Barca được cái cầm banh trên 6x nên mình xin đưa tac mình xây dựng theo kiểu tac barca lên có gì anh em góp ý.tac mình đang xài và xây dựng trên ý tưởng của Ghost tactic nên có nhiều điểm hay mình giữ lại. anh em test rồi cho mình ý kiến nhé tại mình vẫn chưa thể nào cầm banh từ 6x trở lên được :daudau:

đặc điểm của Tac : phòng thủ rất tốt, tấn công khá tốt tuy nhiên cũng có những lúc tịt ngòi bởi lối đá chặt chém hoặc xe bus

link tactic V1 : http://www.mediafire.com/?zbn4ir93mnq990w
    hình dưới đây là thành tích của V1 nhé.

Đây là tactic V3 đặc điểm của V3 có lẽ là chú Xavi đá tốt hơn rất nhiều, kiến tạo và ghi bàn đều tốt, Messi,Villa nhã đạn đều đặn, Pedro cũng hay ghi bàn ^^ nhưng vì tấn công ghi bàn nhiều nên tất nhiên sẽ lủng lưới nhiều hơn V1 nhé, anh em test rồi cho ý kiến ^^
    link tactic V3: http://www.mediafire.com/?07zzhat1sr7suhs

Trong quá trình xài các bạn sẽ thấy hầu hết bàn thua đều xuất phát từ tình huống cố định như phạt góc,sút phạt còn những pha phối hợp ghi bàn vào lưới mình hình như rất ít , bởi bộ đôi trung vệ đá cực tốt

Lưu ý cho anh em là khi đá tầm phút 65-75 nên thay cu Iniesta ra nhá, chú này đá hết trận xác xuất dính chấn thương rất cao ^^

đây là chút thành tích ^^

Anh em xem rồi cho mình ý kiến nha ^^ ah lưu ý nếu tac này bạn sử dụng từ trước mùa giải thì ở MP bạn chọn mục tập Defence Positioning Very High trước,rồi vào cỡ tháng 10 bạn chọn tập Attacking Movement ha. rồi vào trận tùy lúc mà thay đổi chiến thuật = OI nha ^^ nhớ để ý phần Advice trước trận đấu để có gì thay đổi cho phù hợp gặp đội yếu cứ get ball Foward mà phang , nếu thấy không ổn thì Retain nha ^^ gặp đội nào hay tấn công cánh hay hậu vệ cánh yếu dạng thằng Real thì cứ chuyển sang tấn công cánh là được (lấy độc trị độc :daudau còn bị dẫn trước thì các bạn tự biết làm gì nha :daudau: take more risk thôi chứ sao h tạm thời vậy mọi người ai có test thử thì cho ý kiến ha ^^

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi khovideptrai2006 : 01-03-2011 vào lúc 12:38 AM

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    nguyên 1 dãy trận ghi 1 mớ bàn & không lủng bàn nào

Số bài viết
    199
    Đc đấy, nhưng k thick cầm Barca,

Wating

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    àh quên, thế xavi đá đấm thế nào bợn???

Số bài viết
    293
    =.= Tac mình 3 chú tiền đạo đá rất tốt, Iniesta trong tac mình có vẻ đá hay hơn xavi =.= Xavi của mình điều phối banh vs làm mấy pha cố định là chính do mình set nó là Deep Lying Playmaker ^^ bạn thử set nó qua vị trí khác xem sao ^^

Số bài viết
    208
    Tac đẹp đấy! Để mình test thử với nhé!

Em bảo em ghét cafe, anh sẽ bỏ cafe vì em - Em bảo em ghét thuốc lá, anh sẽ bỏ thuốc lá vì em - Em bảo em ghét anh thức khuya, anh sẽ đi ngủ sớm vì em - Em bảo em ghét ManU, em lượn đi!

Số bài viết
    2,107
    Xavi mình thấy ko ổn,mặc dù Rate trên 7 nhưng mới là đầu 7 thôi,Xavi như thế là có vấn đề,xem 5 trận gần nhất có mấy trận điểm kém,có thể nói ko đúng với Xavi

Bác cứ làm sao cho Villa,Messi ghi bàn ầm ầm,Xavi kiến tạo giỏi,đan lát như ngoài đời là giống rồi đấy,lấy công bù thủ,mong bác tiếp tục phát huy

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    293
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Xavi mình thấy ko ổn,mặc dù Rate trên 7 nhưng mới là đầu 7 thôi,Xavi như thế là có vấn đề,xem 5 trận gần nhất có mấy trận điểm kém,có thể nói ko đúng với Xavi

Bác cứ làm sao cho Villa,Messi ghi bàn ầm ầm,Xavi kiến tạo giỏi,đan lát như ngoài đời là giống rồi đấy,lấy công bù thủ,mong bác tiếp tục phát huy
    ok mình sẽ thử xem sao tại set vậy thì hàng phòng ngự sẽ chắc chắn hơn nhưng có lẽ sẽ set đội hình mạo hiểm hơn vậy để xem thử xem xavi có phát huy được hết khả năng không ^^

Số bài viết
    303
    theo mình rate cầu thủ sau mỗi trận đấu trong fm ưu tiên các cầu thủ tham gia tấn công và có ghi bàn nhiều hơn . Cho nên Xavi nếu rate 7 cũng o hẳn là tệ . XAvi cũng o hẳn cần trận nào cũng phải kiến tạo đều đều đâu bạn, Xavi khác với Kaka hay Gerard . Xavi của Barca cần nhất là điều phối bóng , cầm nhịp trận đấu , chuyền ngắn, bật chạm nhiều để duy trì posses - còn kiến tạo thành bàn hay không thì tùy trận , o nhất thiết là anh bởi vì căn bản Barca có lối đá đa dạng , mỗi cầu thủ mỗi vị trí đều có thể kiến tạo hoặc tạo ra cơ hội từ mọi vị trí TRÊN CÁI NỀN TẢNG LÀ XAVI CẦM BÓNG VÀ ĐIỀU PHỐI . Nên chủ topic chỉ cần làm được những điều đó là đã đủ với Xavi cũng như Barca

Số bài viết
    293
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của spallphi92 Bài viết
    theo mình rate cầu thủ sau mỗi trận đấu trong fm ưu tiên các cầu thủ tham gia tấn công và có ghi bàn nhiều hơn . Cho nên Xavi nếu rate 7 cũng o hẳn là tệ . XAvi cũng o hẳn cần trận nào cũng phải kiến tạo đều đều đâu bạn, Xavi khác với Kaka hay Gerard . Xavi của Barca cần nhất là điều phối bóng , cầm nhịp trận đấu , chuyền ngắn, bật chạm nhiều để duy trì posses - còn kiến tạo thành bàn hay không thì tùy trận , o nhất thiết là anh bởi vì căn bản Barca có lối đá đa dạng , mỗi cầu thủ mỗi vị trí đều có thể kiến tạo hoặc tạo ra cơ hội từ mọi vị trí TRÊN CÁI NỀN TẢNG LÀ XAVI CẦM BÓNG VÀ ĐIỀU PHỐI . Nên chủ topic chỉ cần làm được những điều đó là đã đủ với Xavi cũng như Barca
    Haiz mình đang nhức đầu với mục tiêu để Xavi kiến tạo liên tục mà chưa thành đây, nghe bạn nói câu này cũng nhẹ đầu tí ^^ tại tac mình vị trí nào cũng có thể kiến tạo tùy trận nên khi mình set Xavi đá Deep Playmaker nó không dâng lên nhiều chỉ cầm trịch thôi với lại ổn định hàng phòng ngự từ xa,nên những đường chuyền sát thủ hơi ích, mình đang thử set cách khác xem sao ^^

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới