Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Đội bóng nào sẽ khủng nhất FM2012

Người đã bình chọn
257. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • Barcelona

72 28.02%
  • Real Madrid

35 13.62%
  • ManUtd

68 26.46%
  • ManCity

35 13.62%
  • Arsenal

16 6.23%
  • Chelsea

16 6.23%
  • Inter Milan

1 0.39%
  • Liverpool

7 2.72%
  • Juventus

3 1.17%
  • Other : PSG,Malaga, Roma, Porto...v.v.

4 1.56%
Trang thứ 9 trong tổng số 10 trang Trang đầuTrang đầu ... 78910 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 81 tói 90 trong tổng số 96
    Số bài viết
    95
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    Gặp Real + Barca thì tắt điện hết chứ MU , MC gì thì cũng yếu hơn thôi. Hàng thủ Real để Ramos + Pepe trung vệ thì làm gì có chuyện yếu . DR Aberloa là đủ thủ rồi. DL thêm tấn công Marcelo. Còn tiền vệ + tiền đạo của nó thì siêu khủng rồi.
    Barca thì khác gì lắm :pf:
    1 là cặp Pepe + Ramos bạn có chắc hay hơn cặp Vidic/Ferdinand hoặc Vidic/Jones không? Tự đánh giá thì sẽ bị chủ quan, vậy thử so sánh bằng Genie Scout nhé:
    Vidic: CA~PA=177; Pot Rate ~ Curent Rate = 80,53%
    Jones: 152->170; 75%->79%
    Ferdinand: 171->180; 76,3%

Pepe: 170->172; 77%->78%
    Ramos: 161 ->168; 75%->77%
    -> Tính Current hay Potial thì cặp của MU đều hơn ok chưa???

Tiếp đến cặp HV cánh:
    Marcelo: 164-177, 78%-80%
    Coentrao: 159->172, 75%-77%
    Arbeloa: 153-154; 73%

Evra: 169-172; 78-79,4%
    Rafael: 154-168, 74-77%
    -------------> Vậy theo GScout thì cặp HV biên của Real cũng chẳng hơn MU, hv trái chỉ ngang hoặc coi là nhỉnh hơn Evra 1 tí đi nhưng nhìn hv phải thì kém là chắc.
    Theo mình Barca hay Real chỉ hơn MU ở căp tiền vệ trung tâm thôi.
    Mình đánh giá MU hơn vì đội hình rất có chiều sâu, có những chú nhờ đá ở MU lâu rồi nên nếu còn khoác áo MU thì đá rất kinh. 1 ví dụ là nếu nhìn vào hiệu suất ghi bàn của Welbeck trong màu áo MU thì tôi tin nhiều người phải giật mình thậm chí sẵn sàng vứt ngay Rooney lên ghế dự bị ấy chứ.

Số bài viết
    6,237
    ^
    PA thì sao, PA cao mà chỉ số k đẹp thì cũng vứt mà thôi, quan trọng nó cao những chỉ số nào. với lại những đội lớn thì chỉ số ẩn cầu thủ quan trọng hơn cả. còn về tổng thể real là mạnh nhất trong fm. theo t là vậy.

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    672
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DRACULASXD Bài viết
    1 là cặp Pepe + Ramos bạn có chắc hay hơn cặp Vidic/Ferdinand hoặc Vidic/Jones không? Tự đánh giá thì sẽ bị chủ quan, vậy thử so sánh bằng Genie Scout nhé:
    Vidic: CA~PA=177; Pot Rate ~ Curent Rate = 80,53%
    Jones: 152->170; 75%->79%
    Ferdinand: 171->180; 76,3%

Pepe: 170->172; 77%->78%
    Ramos: 161 ->168; 75%->77%
    -> Tính Current hay Potial thì cặp của MU đều hơn ok chưa???

Tiếp đến cặp HV cánh:
    Marcelo: 164-177, 78%-80%
    Coentrao: 159->172, 75%-77%
    Arbeloa: 153-154; 73%

Evra: 169-172; 78-79,4%
    Rafael: 154-168, 74-77%
    -------------> Vậy theo GScout thì cặp HV biên của Real cũng chẳng hơn MU, hv trái chỉ ngang hoặc coi là nhỉnh hơn Evra 1 tí đi nhưng nhìn hv phải thì kém là chắc.
    Theo mình Barca hay Real chỉ hơn MU ở căp tiền vệ trung tâm thôi.
    Mình đánh giá MU hơn vì đội hình rất có chiều sâu, có những chú nhờ đá ở MU lâu rồi nên nếu còn khoác áo MU thì đá rất kinh. 1 ví dụ là nếu nhìn vào hiệu suất ghi bàn của Welbeck trong màu áo MU thì tôi tin nhiều người phải giật mình thậm chí sẵn sàng vứt ngay Rooney lên ghế dự bị ấy chứ.
    bạn thích thì mình chỉ cho cách chỉnh đánh giá của GS
    GS còn bảo reina, adler khủng hơn cassilas là thấy tạch cmrn

Số bài viết
    922
    ^
    ^
    Sak đi so bằg GScout...bó tay ôg này toàn tập......còn nói về vứt Rooney lên dự bị thì mình vứt suốt....mình xoay vòg cầu thủ thườg xuyên cho nên ko chừa 1 ai cả...và cũg tạo điều kiện cho các cầu thủ trẻ đá cọ xát hơn nên vs đội íu chả bao h cho Rooney vs mí thằg lớn khác đá...

Số bài viết
    95
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    ^
    PA thì sao, PA cao mà chỉ số k đẹp thì cũng vứt mà thôi, quan trọng nó cao những chỉ số nào. với lại những đội lớn thì chỉ số ẩn cầu thủ quan trọng hơn cả. còn về tổng thể real là mạnh nhất trong fm. theo t là vậy.
    Chỉ số ko đẹp?? Những cái tên mình vừa nêu ra có ai chỉ số ko đẹp vậy bạn? Vidic, Jones, Evra chỉ số ko đẹp à ???? Tất nhiên để so sánh chính xác thì sẽ rất khó, nhưng về cơ bản và gần đúng thì PA + Rating là có thể đánh giá được khá chuẩn rồi. PA cao có thể đá lởm, nhưng PA cao + Rating cao mà đá cũng lởm thì nên xem lại người cầm nó thôi. Chỉ số ẩn cũng chỉ là 1 phần thôi, nhiều thằng chỉ số lởm chẳng ra gì mà đá vẫn bá đạo đấy thôi. Thật ra mình đã viết rất rõ, mình đánh giá MU mạnh nhất 1 phần là vì thích MU rồi. Nếu chọn riêng ra 1 đội hình cho 1 trận duy nhất thôi mình ko chọn MU, nhưng cho 1 cuộc đấu đường trường thì MU vẫn là ưu tiên của mình.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của westlife2206 Bài viết
    bạn thích thì mình chỉ cho cách chỉnh đánh giá của GS
    GS còn bảo reina, adler khủng hơn cassilas là thấy tạch cmrn
    Bạn chê GS ko ra gì nhưng vẫn cứ sử dụng nó đấy thôi, và xin hỏi những người từng chơi CM ngày xưa và FM ngày nay có ai từng sử dụng CM Scout hay FM Genie Scout... mà ko tin nó vậy??? Tất nhiên cái Scout ko bao giờ là tuyệt đối nhưng tôi thấy độ tin cậy của nó đc fan của CM/FM trên toàn thế giới công nhận và sử dụng. Còn mình chẳng quan tâm cách chỉnh đánh giá GS làm gì, xin kiếu vụ đó.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Wilshere Bài viết
    Thẩm du tinh thần lv mấy vậy .

GK ở ngoại hạng mình chỉ kết 2 thằng :Gomez của Tot và Cech của Chel.De Gea 5 năm nữa may ra mới cùng đẳng cấp .TV cánh Nani/Young/Valencia thì chỉ thuộc hàng trung bình thôi,như bạn nói "hàng hiệu" thì bao giờ mới có cửa .Ai bảo welbeck sang đội khác lởm .Mình cầm Sunderland Welbeck vua phá lưới với hơn 30 bàn tính riêng giải ngoại hạng kìa .
    Đội hình ổn định nhất phải nói đến Chelsea,chỉ phải cái toàn anh già.Nhưng đá tầm 1-2 mùa thì vẫn dư sức.
    Nếu bạn chê De Gea thì tôi chắc là bạn chưa từng cầm MU hoặc đá ngoại hạng quá ít. Tôi từng chơi 4 bản, 2 bản MU (tổng là 7 mùa), 1 bản Wigan (đang mùa 3) và 1 bản đang chơi Tot (cuối mùa 1) thì lúc nào tôi cũng thấy thằng De Gea đứng trong top 2 TM xuất sắc nhất giải NH, và người cạnh tranh số 1 với nó luôn là J.Hart chứ ko phải Cech hay Gomes nào cả. Bạn bảo Young hàng trung bình nhưng tôi cầm MU lúc nào cũng thấy nó vào đội hình tiêu biểu cả đấy.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của rockred9x Bài viết
    ^
    ^
    Sak đi so bằg GScout...bó tay ôg này toàn tập......còn nói về vứt Rooney lên dự bị thì mình vứt suốt....mình xoay vòg cầu thủ thườg xuyên cho nên ko chừa 1 ai cả...và cũg tạo điều kiện cho các cầu thủ trẻ đá cọ xát hơn nên vs đội íu chả bao h cho Rooney vs mí thằg lớn khác đá...
    Đọc kỹ rồi phán đi ông bạn, tôi đã nói nếu tự đánh giá thì mỗi người sẽ 1 kiểu chủ quan nên tôi đánh giá = GS cho khách quan.

Số bài viết
    163
    Có ai bị trường hợp thằng odemwingie của WestBrom lên đồng chưa. Chả hiểu sao chỉ số của nó cùi mía mà nó ghi đến hơn 30 bàn một mùa. Tranh mất luôn vua phá lưới của Rooney

Số bài viết
    95

Icon10

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của rockred9x Bài viết
    ...Bó tay...lại 1 bác mù wág...MU đội hình vậy mà la nhỉnh hơn Real vs Barca...Mình tuy là fan MU nhưg mình vẫn thấy FM12 nì đội hình MU vẫn wá thíu...Fabio+Rafael thể lực yếu+dễ chấn thươg...mặc dù để Rafael đá chính thườg xuyên nhưg vẫn fải mua thêm Vrsaljko về dự bị...còn bác bảo đầy Smalling/Jones sang đá cánh thì cũg chỉ là biện pháp tạm bợ chứ ko thể lâu dài...Fabio thì mình nhận thấy chưa đủ khả năg dự bị cho Evra,mặc dù vẫn xoay tua nhưg vẫn fải mua thêm 1 hv cánh trái thuộc loại tốt về để Evra ko bị wá tải...Evans cũg ko thể dự bị lâu dài cho vị trí hv trái...Nếu Fabio và Rafael chấn thươg dài thì liệu bạn có dám để Smalling/Jones và Evans đá cánh khi gặp nhữg đội mạnh ko...Mình thì kẹt lắm mới wăg Evans ra cánh...còn cánh fải thì Smalling/Jones khá hơn tí nhưg vẫn để đá CB để fát huy hết khả năg...vì mình đá tac tấn côg biên,cần hv biên dâg cao hỗ trợ tấn côg+lui về thủ nhanh khi fản côg...cả Evans,Smalling,Jones đều íu vì tốc độ ko cao...

tiền vệ trug tâm mặc dù khá dư thừa nhưg ko đủ chất,vẫn thíu 1 thằg Ball Winning, và rất mạo hiểm khi để Ander đá cặp vs Tom...thườg mình toàn để Carrick/Fletcher+ Ander/Tom Cleverley...Giggs mình thườg chỉ cho dự bị vì thể lực ko đủ để cày ải wá 1 hịp...Mình đá tac tấn côg biên nhưg mình chỉnh waste time về rare và để đội hình wide để tấn côg nhanh,tuy ko để Roam nhìu nhưg vẫn ngốn thể lực của 2 tiền vệ trug tâm khá nhìu...trog khi Ander và Cleverley thì vẫn chưa đủ chất ság tạo, Carrick/Fletcher thì lại chưa đủ khả năg thu hồi bóg tốt nhất...Cho nên vẫn cần fải có 1 thằg tiền vệ trug tâm đẳg cấp để thu hồi bóg...chưa kể cả 4 tiền vệ trug tâm vừa nêu đá ko ổn định,có 1 loạt trận rất hay,nhưg sau đó có khi tịt ngòi và bế tắc kéo dài,kéo theo cả đội bế tắc trog lối tấn côg...
    ...2 cánh thì mình thườg sử dụg Nani+Young dễ tạo đột biến...Young có nhữg trận rất xuất thần trog khi Nani thì khá ngẫu hứg...Tuy nhiên Nani cũg khá là cá nhân, nhìu khi vẫn ko chịu chuyền mà cắm đầu dẫn bóg hoặc sút...Valencia thì đc cái cần cù nhưg khá thíu đột biến,dễ bị bắt bài...Park thì ko giữ đc fog độ...Thế nên mình thườg giữa mùa mua thêm Di Maria về để đồg đều 2 chính 2 dự bị...xoay tua ko sợ wá tải...

...hàg tiền đạo thì ko cần fải bàn vì 4 cầu thủ đá khá tốt...nhưg mún tranh chấp C1 thì mình khuyên nên mua thêm 1 wonderkid về để mùa 2 đá là vừa vì Berba mùa 2 đẩy đi là ok...

...Mình khuyên bạn đừg mù wág kỉu "Đội hình rất mạnh và đồg đều,ko cần mua thêm ai" như vậy...vì dù là ứg cử viên vô địch của EPL nhưg khi đá C1 thì MU vẫn còn khá thua kém...bằg chứg là vẫn thườg xuyên gặp khó khăn trước các đội tầm trug và khá...chứ nếu gặp Real và Barca thì ít khi thắg,thườg thì gặp Real và Barca mình vẫn fải chịu an fận đội íu hơn và đá tac fòg ngự fản côg...chứ mà bạn cứ mù wág "đội hình mạnh" mà chủ wan thì chỉ có mà ăn hành sớm...
    Có thể bạn không tin, nhưng ở bản thứ 2 mình chơi lại MU với quyết tâm là dùng hàng có sẵn của MU mình thấy có mấy điều thế này:
    1. Ngoài đời thì mấy chú Jones, Evans, Smalling, 2 Dasilva còn lởm khởm lắm, nhưng trong FM12 đều là hàng ngon cả đấy (ít nhất là khi đá cho MU)
    2. Không phải tự nhiên mà hết mùa 1 mình bán Evra để Fabio đá chính, và ko phải tự nhiên mà cuối mùa 2 Chelsea lại hỏi mua Fabio = 30m Euro. Bạn nói Fabio ko đủ khả năng đá chính ngay mùa đầu mình có thể cho là hợp lý vì khoảng 2 mùa đầu chú này hay bị đuối sức ở hiệp 2, chứ nói ko đủ để dự bị thì... nói thật trong FM không quá nhiều DL hay đến mức đó đâu, chẳng khác nào bạn cầm Real mà vẫn phải mua HV trái dự bị cho Marcelo mà đẩy Coentrao xuống đội hình 2 cả, quá phí.
    3. Evans đá cánh trái hay lắm đấy, đá trung vệ cũng khá ổn.
    4. Lần đầu đá MU mình đã bán gấp Anderson và sau khi đá lần 2 mình thấy là sai lầm quá lớn, để Fletcher (BWN) hoặc Carrick (DLM) đá dưới 1 chút, set Anderson đá MC AP, để Cleverley hoặc Young đá AMC hộ công. (Young đá AML hoặc AMC đều ngon)
    5. Rooney: mình tham khảo trên này thì phần nhiều đều để Rooney đá CF, nhưng mình thấy để CF ko hiệu quả = DLF. Những trận lớn mà thiếu 1 trong 2 chú này thì đá 1 tiền đạo cắm, kéo vị trí tiền đạo còn lại về đá hộ công hoặc tiền vệ công cánh.

6. Mình ko biết cách post ảnh ở forum này

Số bài viết
    95
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mrrua1890 Bài viết
    Có ai bị trường hợp thằng odemwingie của WestBrom lên đồng chưa. Chả hiểu sao chỉ số của nó cùi mía mà nó ghi đến hơn 30 bàn một mùa. Tranh mất luôn vua phá lưới của Rooney
    Thỉnh thoảng vẫn có 1 mùa giải mà 1 cầu thủ hạng khá lên đồng mà bạn, nhưng thường những chú này chỉ "lên" đc 1 mùa thôi sau đấy lại trở về đúng với bản chất thật
    Mà mình cầm MU thì Rooney ko bao giờ chạm đc chức vua phá lưới vì ko thể qua nổi Chicharito!!! bạn để Rooney đá ntn vậy???

Số bài viết
    6,237
    1 mình chống bão, lại bảo thủ

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    672
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DRACULASXD Bài viết
    Chỉ số ko đẹp??

Bạn chê GS ko ra gì nhưng vẫn cứ sử dụng nó đấy thôi, và xin hỏi những người từng chơi CM ngày xưa và FM ngày nay có ai từng sử dụng CM Scout hay FM Genie Scout... mà ko tin nó vậy??? Tất nhiên cái Scout ko bao giờ là tuyệt đối nhưng tôi thấy độ tin cậy của nó đc fan của CM/FM trên toàn thế giới công nhận và sử dụng. Còn mình chẳng quan tâm cách chỉnh đánh giá GS làm gì, xin kiếu vụ đó.

.
    mình chê cách đánh giá của GS vì nó không khách quan như bạn nghĩ, cách đánh giá nó có thể thay đổi được, không phải lúc nào cũng số 1 đâu bạn ah
    mình xài GS để check PA và chỉ số full PA, không bao giờ xem rating cả bạn ah

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới