Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    2

Xin chỉ dẫn việc sử dụng tac 4 3 1 2 hiệu quả

Sau mùa đầu khi mình chơi với 4 3 1 2 tạm ổn và đoạt đc cái cúp Serie A mình bán hầu như hết mấy lão tướng, chỉ còn có Lucio, Zanetti, Eto'o, Cesar, Motta, Mariga, Samuel, Castellazzi, Muntari.... Còn lại toàn là tân bình vừa trẻ vừa khỏe như cái hình đây:

Cái tac của mình thì thế này :

không hiểu sao mà thẻ vàng thì ăn nhiều mà phòng ngự không hiệu quả. 2 thì cánh của Coentrao phạm lỗi trong vòng cấm nhiều, Van der Wiel thì hay hổng cánh mà lại còn hay hết thể lực. Cặp trung vệ thì đôi lúc để cho bọn nó đi như đi dạo và khả năng tham gia đánh đầu thì thua cả 1 ông già Lucio. Bực nhất là tiền vệ công Paulo Henrique khả năng chuyền bóng, sáng tạo, kỹ thuật, rê dắt, cao hơn cả người tiền nhiệm Sneijder nhưng thực tế thì chưa bằng 1/10 của Sneijder. Những trận thắng hầu như phải nhờ đến mấy quả đánh đầu của Lucio, mấy của sút xa của Mariga vs Vidal. Còn cặp tiền đạo quá đói bóng nên tổng cộng ở mọi mặt trận cặp song sát này ghi tới ... 20 trận ===> Vẫn phải nương tựa vào mấy lão tướng Suy đi nghĩ lại thì với lực lượng hiện tại thì dùng 4 3 1 2 là hợp nhất :daudau:
    Em trót dại mua nhiều quá mong các bác chỉ bảo em, em mới vào nghề còn non quá .

Số bài viết
    120
    Paulo Hẻnique mình thấy hòa nhập chậm kinh tới mùa 2,3 mới bắt đầu đá hay @@

Số bài viết
    2,107
    Paulo Henrique phải chờ nó hòa nhập,nhưng thằng nàynói được tiếng Ý ngay từ đầu mà (nó có 1 quốc tịch Ý ),mình ở giải Anh,mua về hết mùa 1 nhưng đá vẫn như Shit,thằng này phải chờ mùa 2,mùa 3 thôi ,chủ yếu cái chỉ số hòa nhập nó có 10,trắng toát,nên fải kiên nhẫn

Bạn mua bán nhiều quá,đội đá chưa gắn kết với nhau,sao lại bán Sneijder đi,thằng này đá lâu với đội rồi,nên để lại,chỉ số nó quá ngon,Paulo Henrique mua về đá dự bị cho nó thôi,sau này Paulo Henrique ngon lên rồi tính tiếp,với lại Cambiasso nữa,bán đi quá phí,để nó đá nữa đi,bọc lót,thu hồi bóng quá tốt cho AMC thoải mái tấn công,nó già thì để Tut cho cầu thủ trẻ

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Zlatan Ibrahimovic : 15-07-2011 vào lúc 08:22 PM
    Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    72
    Trong sơ đồ này set 2 tiền đạo như thế nào cho phù hợp nhỉ, mình set 1 poacher và 1 deep lying striker thấy ghi bàn ít quá trong khi đó bóng lúc nào cũng nhồi cho họ. ATM mình sét trequarista ( ko nhớ rõ) có phải 3 vị trí này dẫm lên nhau? Ai tư vấn cho mình với Đang cầm Palermo đội hình toàn đôn lên từ đội trẻ khá cùi

Số bài viết
    2,107
    Cho hẳn cái ảnh và nhân lực đi bạn,bạn có mua bán gì ko,set gì mà lại ko nhớ

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    72
    Hàng hậu vệ mình set ok nên không sao còn đây là hàng tiền vệ và tiền đạo. Mình chỉ set 1 tiền vệ thu hồi bóng còn lại đều cho attack hết vì mình muốn bóng nhồi nhiều cho hàng công, có phải vì thế mà hàng công của mình hay dẫm lên nhau không và mình nên set vị trí ntn cho đúng. Mình set như vậy thấy cầm bóng khá tốt nhưng nhiều lúc thầy cầu thủ hay chạy vào chỗ của nhau. Mình không tick swap position gì hết. Đầu mùa giải Palermo chỉ cho có 5tr nên chỉ sắm mỗi Badelj còn hết tất cả đều là cây nhà lá vườn đôn từ Res. + U18 lên.

Deep Lying (Attack) Abel Hernandez ---- Poacher (Attack) Miccoli

Trequarista (Attack) Pastore

Advanced play maker (Attack) Badelj---- Ball winning (Defend) Nocerino ---- Advanced play maker (Adttack) Baccinovic

Số bài viết
    672
    sơ đồ này gần giống zới CD nên quan trong nhất là AMC, AMC là cầu nói duy nhất giữa tiền vệ và tiền đạo:daudau:
    deep lying zới tre có thể giẫm lên nhau
    set 2 tiền đạo là poacher, AMC là advance playmaker di
    nếu tiền vệ bạn sáng tạo khủng, passing khủng tthi2AMC cho làm inside for lun cho bụa
    p/s đá giải ý thì tac devasto vcc đấy

Số bài viết
    72
    Mình muốn set ATM làm Trequarista để làm cầu nói giữa hàng tiền vệ và tiền đạo. Giống như Messi ngoài đời vậy vì Pastore thì ai cũng biết rồi Nhưng khổ nỗi hay bị mất hút vì sự ào ạt của hàng TVệ và TĐạo.

Số bài viết
    2
    Vì chưa có cách gì nên đành chơi 5-3-1-1 3DM với 1 CM ở hàng tiền vệ. Cắm mỗi Eto'o ở trên tưởng khó ghi bàn ai ngờ lại hay. Champion League gặp Barca mình chú Eto'o 1 hattrick, lượt về Rossi lại bem 1 phát nữa .Nhưng mà vẫn thích tấn công với lại để đỡ phải mua thêm cầu thủ nên vẫn muốn chơi 4-3-1-2. Đây là cách set 4-3-1-2 của mình:

Poacher (Attack) S.Aguero --- Deep Lying Forward (Attack) G.Rossi

Advanced Playmaker (Attack) Henrique

Ball winning (S) Mariga/Motta --- Deep lying playmaker/Central (S) C.Adam/Vidal --- Ball winning (S) Rodwell/Muntari

FB (S) Coentrao --- Limited Defender (Stopper) Ranocchia --- Central Defend (Cover) Vertonghen --- FB (S) Van der Wiel

Số bài viết
    40
    Poacher (Attack) S.Aguero --- Deep Lying Forward (Attack) G.Rossi

Advanced Playmaker (Attack) Henrique
    bộ 3 này khá rời rạc bạn ơi nếu đã set thì set cho 2 thằng poacher ăn sẵn trong vòng cấm luôn. còn ko thôi 1 inside cứ dốc thằng trung lộ chọc khe cho 2 thằng cắm nã đại bác. Gặp đội nào có DMC thì ta chuyển sang đá cánh 4-3-3
    sẵn tiện cho mình hỏi, có sự khác biệt nào ko giữa Deep lying playmaker với Advanced Playmaker? nếu trong 1 đội hình mà tồn tại 1 lúc 2 vị trí đó thì có phải là quá dư thừa ko ?

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới