Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sw33t.blue Bài viết
Ê, tớ không có hỏi móc họng gì ai đâu nhé bro gadongta.
Xét cho cùng thì tớ cũng chẳng tâm huyết cái vụ đào tạo thủ môn lắm, vì đây là vị trí rất ít khi xoay vòng, khó mà train được một Saint Iker thứ hai. Còn về vụ Reflex có cần > 15 hay không thì tớ vẫn giữ nguyên ý kiến là thằng nào Reflex < 16 thì tớ đuổi cổ đi hết. May lắm thì để lại bắt cho đội Reserve
Ngoài Reflex, do tớ khoái dùng tac có backline cao và play off-side nên tớ cũng rất kết các em có Rushing out và pace, accell tốt, có điều reflex vẫn là ưu tiên hàng đầu
Thân
Mình cũng đồng quan điểm với bạn ở điểm chọn cầu thủ tùy theo tiêu chí và phong cách chơi. Mình nghĩ cả 2 đều hiểu nhầm ý người kia rồi. Mình thực chất chỉ muốn nói là nếu chỉ lấy 1 tiêu chí duy nhất, như trong trườn hợp này là reflex phản xạ thì 15-20 sẽ có sự khác biệt nhưng nếu ta xét 15-17 thì cũng chẳng khác mấy đâu, có thể dựa vào các phẩm chất khác để bù trừ. Nó giống như là thiếu 1 điểm ở đây để có 2,3 điểm thêm ở chỗ khác để tổng điểm phải đạt được cao nhất có thể. Đó là lý do mình lấy ví dụ Given với Van der Sar. À, mà thú thật mình ngẫm nghĩ vì sao mình rất bức xúc với post trước của sw33t.blue vì có lẽ khi nhắc đến phản xạ và Phan Van Santos, mình lại sôi máu linh tưởng đến QBV VN bắt như hạch toàn được các tay viết bóng đá bệnh hoạn nâng bi, thổi đít "xuất sắc nhất 10 năm" rồi cái lò "Gừng là số 1" trong khi đúng ra phải là lò Nghiện Mafia rồi Vẫn Quê, Cave, Quốc Hại, Hủy Hoại.......

À thôi, qua lại vấn đề chính, mình thìrất tâm huyết với việc huấn luyện và đào tạo cầu thủ trong FM, huấn luyện mọi vị trí chứ không chỉ riêng thủ môn. Kết quả cũng không tồi thì mới chia sẻ được với mọi người chứ!