Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 12345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 43
    Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Từ: Thảo luận về Trequarista

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    Bạn xem video đấy bạn chỉ rút ra đc điều đó thôi à. Đừng cố gắng troll..
    Còn đừng thách thức họ về khoản ghi bàn dù họ chơi xa khu 16m50. Ai quên đc bàn thắng của Zidane CK C1 2002 Còn Riquelme ...đây : http://www.youtube.com/watch?v=FUJhkEot23U.

mình chỉ troll cái câu này thôi, ko bàn luận về phần trên vì thời đỉnh cao của zizou, riquelme mình ko có coi ayha:

dù có chơi cao hay thấp cũng có lúc họ sẽ sút xa thôi, sao ko tìm 1 clip về việc thường xuyên chơi giữa sân nhưng thình lình có mặt đúng điểm ghi bàn để chứng minh, trong khi sút xa đến 1 trung vệ cũng có thể làm đc ayha:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi DNV : 07-05-2013 vào lúc 11:02 PM

Số bài viết
    492

Từ: [Player Roles] Thảo luận về Trequartista

Mình xin hỏi là cái này do 1 người chuyên môn trong bóng đá, hoặc có kinh nghiệm huấn luyện dịch ra hay là do các fan bóng đá đúc rút lại? (đọc thấy hay hay)
    Những vị trí kiểu Trequarista thực sự rất khó giải thích mà mình nghĩ chỉ cảm nhận cá nhân thôi: mình thấy rõ nhất ở zidan,Dennis Bergkamp hay gần đây nhất là Kaka ( mình thấy anh này rõ ràng nhất vì xem nhiều ), Totti theo mình thấy cũng đúng vị trí này.
    Các bạn tranh cãi Riquelme là Trequarista thì theo mình là ko đúng, anh này chuẩn nhất là AP, anh này ít có xu hướng kiếm bàn thắng mà chủ yếu đóng vai trò chân chuyền giữa sân.

Theo mình anh em cứ lấy Kaka hồi đá cho AC milan ra mà làm chuẩn mực cho nó dễ ) ko sai vào đâu được, đúng chất 1 Trequarista hiện đại

Số bài viết
    1,209

Ko ai đọc phần giải thích trong FM à Treq FM bảo thực chất là một advanced playmaker thôi, nhưng anh ko tham gia vào việc phòng ngự/ pressing đối phương. Tức là phòng thủ thì anh = 0 nhưng lại chịu trách nhiệm carry những đợt tấn công cho đội nhà.

Và theo nhưu bài dịch 10 thay đổi chiến thuật của thời đại của mình thì: Các cầu thủ như AP, Treq tụ chung lại là một số 10 kiểu cổ điển (classic no10), chơi phía sau tiền đạo, tự do kiến thiết hoặc làm bàn khi cần thiết, mà trong bóng đá hiện đại thì họ đang dần mất đất diễn ...

Số bài viết
    339

Từ: Thảo luận về Trequarista

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    Còn đừng thách thức họ về khoản ghi bàn dù họ chơi xa khu 16m50. Ai quên đc bàn thắng của Zidane CK C1 2002 Còn Riquelme ...đây : http://www.youtube.com/watch?v=FUJhkEot23U.

mình chỉ troll cái câu này thôi, ko bàn luận về phần trên vì thời đỉnh cao của zizou, riquelme mình ko có coi ayha:

dù có chơi cao hay thấp cũng có lúc họ sẽ sút xa thôi, sao ko tìm 1 clip về việc thường xuyên chơi giữa sân nhưng thình lình có mặt đúng điểm ghi bàn để chứng minh, trong khi sút xa đến 1 trung vệ cũng có thể làm đc ayha:
    Mình post clip đó lên vì mình thấy trong đó bạn sẽ thấy đc hết phẩm chất của 1 Trequa. là ntn. Cách anh ấy chuyền bóng bằng gót 1 chạm cho đồng đội, sau đó di chuyển rồi , nhận bóng bằng chân phải (chân thuận) , 1 nhịp đẩy loại bỏ hoàn toàn sự truy cản của đôi phương và tung 1 cú sút hoàn hảo vào góc chết bằng chân trái. Và đây là trận đấu giữa Brazil vs Argen - El Classico của Nam Mỹ. Chỉ những cầu thủ có cả 2 yếu tố bản lĩnh và kĩ thuật mới dám làm (và làm đc điều đó) trong 1 trận đấu căng thẳng như thế. Bạn nói đúng, sút xa thành bàn đẹp mắt thì ai cũng sút đc ..kể cả mấy DM chân gỗ chứ chưa cần đến 1 HV kĩ thuật như Luiz. Nhưng có bao nhiêu người dám làm và làm nó 1 cách hoàn hảo trong 1 hoàn cảnh như thế. Hay họ sẽ chuyền để không bị trách móc nếu sút hỏng. Đó cũng là lí do vì sao cú vô lê của Zidane năm 2002 đc ca tụng. Giả sử bàn đó mà vào lưới 1 đội tầm trung ở Liga thì nó sẽ khác

Số bài viết
    339

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyen_son2007 Bài viết
    Mình xin hỏi là cái này do 1 người chuyên môn trong bóng đá, hoặc có kinh nghiệm huấn luyện dịch ra hay là do các fan bóng đá đúc rút lại? (đọc thấy hay hay)
    Những vị trí kiểu Trequarista thực sự rất khó giải thích mà mình nghĩ chỉ cảm nhận cá nhân thôi: mình thấy rõ nhất ở zidan,Dennis Bergkamp hay gần đây nhất là Kaka ( mình thấy anh này rõ ràng nhất vì xem nhiều ), Totti theo mình thấy cũng đúng vị trí này.
    Các bạn tranh cãi Riquelme là Trequarista thì theo mình là ko đúng, anh này chuẩn nhất là AP, anh này ít có xu hướng kiếm bàn thắng mà chủ yếu đóng vai trò chân chuyền giữa sân.

Theo mình anh em cứ lấy Kaka hồi đá cho AC milan ra mà làm chuẩn mực cho nó dễ ) ko sai vào đâu được, đúng chất 1 Trequarista hiện đại
    Bạn đọc link bài của phatma post ở dưới để hiểu thêm nhé. Sao công sức người ta bỏ ra dịch cho mình mà chẳng chịu đọc và tìm hiểu...lol.. Còn việc họ chơi gần hàng tiền đạo hay tiền vệ thì đơn giản là phong cách của họ thôi. Bạn xem ảnh của Riquelme trong bài đó sẽ thấy a ấy mặc áo số 10. Với người Ý, Brazil và Argentina số áo đó thiêng liêng lắm nên ko phải ai cũng đc mặc đâu

Kaka đúng là Trequa. thực thụ và h ai cũng thấy a ấy thất thế ntn. Trequa thực thụ còn lại nữa là Diego nhưng a này cũng bấp bênh.
    Và có lẽ các bạn ko biết Pirlo thời ở Inter cũng là 1 Trequa

Số bài viết
    3,734

Trequartista ( số 10 điển hình ) : tiền vệ lai tiền đạo là vị trí mà mình thích nhất :woa:

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    492

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    Bạn đọc link bài của phatma post ở dưới để hiểu thêm nhé. Sao công sức người ta bỏ ra dịch cho mình mà chẳng chịu đọc và tìm hiểu...lol.. Còn việc họ chơi gần hàng tiền đạo hay tiền vệ thì đơn giản là phong cách của họ thôi. Bạn xem ảnh của Riquelme trong bài đó sẽ thấy a ấy mặc áo số 10. Với người Ý, Brazil và Argentina số áo đó thiêng liêng lắm nên ko phải ai cũng đc mặc đâu

Kaka đúng là Trequa. thực thụ và h ai cũng thấy a ấy thất thế ntn. Trequa thực thụ còn lại nữa là Diego nhưng a này cũng bấp bênh.
    Và có lẽ các bạn ko biết Pirlo thời ở Inter cũng là 1 Trequa
    Cái tình huống của Riquelme mình cũng ko hiểu ý bạn thực sự ý nó là gì, kĩ thuật, điêu luyện, quyết đoán trong 1 trận đấu lớn ??? => anh ấy là 1 cầu thủ lớn chứ chẳng phải nói lên vai trò của anh ấy.

Và cái thứ 2 người ta đang nói KaKa lúc ở AC milan là 1 Trequarista thực thụ và rõ ràng, chứ đề cập gì đến phong độ của anh ấy.

Trequarista là 1 AP nhưng vai trò tấn công và săn bàn đặt lên hàng đầu, rõ ràng vai trò đó của Riquelme nó không rõ ràng.(do anh này đá ko cao) => AP là hợp lí hơn cả

Mong bạn đưa ra những dẫn chứng cụ thể và rõ ràng, chứ cái kiểu bảo người khác ko đọc bài, ko tìm hiểu thì hơi buồn cười. Xin thưa với bạn là bài viết trên mình hỏi mọi người là của 1 chuyên gia hay chỉ là fan bóng đá viết rồi còn gì? =>Cái nhìn của chuyên gia sẽ cho sự chính xác hơn của vị trí này.

Còn tất cả các ý kiến mọi người nêu ra chỉ là ý kiến cá nhân để hiểu rõ hơn vị trí này thôi !!!

À còn Pirlo Trequa như thế nào thì bạn phải giải thích cho mọi người....toàn nói lấp lửng thế chả ai biết đâu

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyen_son2007 Bài viết
    Cái tình huống của Riquelme mình cũng ko hiểu ý bạn thực sự ý nó là gì, kĩ thuật, điêu luyện, quyết đoán trong 1 trận đấu lớn ??? => anh ấy là 1 cầu thủ lớn chứ chẳng phải nói lên vai trò của anh ấy.

Và cái thứ 2 người ta đang nói KaKa lúc ở AC milan là 1 Trequarista thực thụ và rõ ràng, chứ đề cập gì đến phong độ của anh ấy.

Trequarista là 1 AP nhưng vai trò tấn công và săn bàn đặt lên hàng đầu, rõ ràng vai trò đó của Riquelme nó không rõ ràng.(do anh này đá ko cao) => AP là hợp lí hơn cả

Mong bạn đưa ra những dẫn chứng cụ thể và rõ ràng, chứ cái kiểu bảo người khác ko đọc bài, ko tìm hiểu thì hơi buồn cười. Xin thưa với bạn là bài viết trên mình hỏi mọi người là của 1 chuyên gia hay chỉ là fan bóng đá viết rồi còn gì? =>Cái nhìn của chuyên gia sẽ cho sự chính xác hơn của vị trí này.

Còn tất cả các ý kiến mọi người nêu ra chỉ là ý kiến cá nhân để hiểu rõ hơn vị trí này thôi !!!

À còn Pirlo Trequa như thế nào thì bạn phải giải thích cho mọi người....toàn nói lấp lửng thế chả ai biết đâu
    Pirlo hồi xưa hình như đá AMC hay ST j đấy thì phải, sau này mới lùi xuống DMC

Số bài viết
    576

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    Pirlo hồi xưa hình như đá AMC hay ST j đấy thì phải, sau này mới lùi xuống DMC
    Pirlo ngày trc đá AMC xong lằng nhằng thế nào xuống đá DMC thì từ đó mới có khái niệm Regista (theo mình nhớ là thế)
    Còn Trequartista thì mình chỉ hiểu đơn giản là số 10 cổ điển, đá kiệm sức nhưng có kĩ thuật cực kì tốt như Kaka, Riquelme hay Totti

Số bài viết
    277

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của pavlis Bài viết
    Pirlo ngày trc đá AMC xong lằng nhằng thế nào xuống đá DMC thì từ đó mới có khái niệm Regista (theo mình nhớ là thế)
    Còn Trequartista thì mình chỉ hiểu đơn giản là số 10 cổ điển, đá kiệm sức nhưng có kĩ thuật cực kì tốt như Kaka, Riquelme hay Totti
    Lằng nhằng gì, do cơ duyên cả đấy. Sau bao ngày đá AMC ko đc nổi bật cho lắm, một đêm Pirlo thấy sao Khuê phạm vào phận Thái Bạch, từ hướng Bắc, một người da trắng mặt đẹp, mặc áo trùng thâm cầm cây quạt lông công phe phẩy đi đến, truyền cho một câu sấm "... Tất cả những gì con cần là LÙI LẠI một chút"... Thế là sau này chúng ta có Pirlo regista.

Nghe đồn khi gặp Thierry Henry ở Juve khi đó đá TV trái, Pirlo đã nói với TĐ ng Pháp "... Tất cả những gì cậu cần là TIẾN LÊN một chút"...

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Mr.X : 08-05-2013 vào lúc 05:41 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới