Trích dẫn Trích dẫn bài viết của minhmang456 Bài viết
Mình xin bổ sung ở Carrilero. Sau khi test Carrilero thì ông này ngoài nhiệm vụ cầu nối thì ông này còn có 2 nhiệm vụ nữa:
1. Kiểm soát khu vực biên và 1 phần khu vực trung tâm. bạn thử cho ổng vào sơ đồ 4-3-3 hoặc 4-4-2 kim cương thì sẽ thấy Carrilero di chuyển rất rộng nhưng chỉ giới hạn ở khu vực giữa sân thôi. Không di chuyển kiểu từ khung thành đội bạn tới khung thành đội mình như Box-to-Box đâu)
2. Carrilero có nhiệm vụ bọc lót cho hậu vệ biên của bạn. Nếu hậu vệ biên của bạn chơi như Complete Wing Back (Attack) thì ông này thường xuyên lùi về trám vị trí cho hậu vệ biên. Còn nếu mà hậu vệ biên của bạn không dâng cao thì Carrilero sẽ có xu hướng dâng cao hơn, chơi chủ động hơn
Tóm lại là Carrilero phát huy tối đa khi chơi ở sơ đồ hẹp. Thường thì chơi ở các sơ đồ không có tiền vệ biên. Còn ở các sơ đồ khác thì ông này chơi tù vãi chày kiểu cứ đi lang thang như thằng mất hồn ấy
Mình cầm Tot gà, đá 4-3-3. Theo phân tích của bạn, nếu mình set Trippier CWB attack thì set Wanyama MC-carrilero sẽ hợp lý phải ko. Cánh kia mình chỉ để Rose đá wingback support, Dele đá MC- Mezzala attack.