Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 43
    Số bài viết
    615

Từ: Thảo luận về Trequarista

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Lis Bài viết
    A này mà tre gì, đá vị trí MC như Xavi mà
    Juan Roman Riquelme đúng chất là 1 số 10 Nam Mỹ, 1 Trequartista thậm chí còn đậm chất hơn cả Zidane nhưng do anh đá không theo bất kì chỉ đạo nào của HLV nên anh không có được vị trí xứng đáng trong bóng đá!

Love football, play FM!!!!!

Số bài viết
    277

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    Of course, only special players could do this. At the time however, England were in their 4-4-2 stage of their tactical development, only physical beasts were allowed anywhere near the team, never mind playing in midfield - hence the lack of English teams winning Champions Leagues at that time, bar Manchester United – and so the trequartista never flourished in the English game apart from Dennis Bergkamp, but he was under a French manager, played as a striker rather than attacking midfielder and the team was not so based around him.

Tất nhiên chỉ những cầu thủ đặc biệt mới có thể đá như vậy (Trequa.) . Vào thời điểm đó tại Anh đang là kỉ nguyên của đội hình 4-4-2, và chỉ những cầu thủ có nền tảng thể lực khủng mới đc phép di chuyển tự do, và họ chủ yếu chơi ở hàng tiền về. Đó là lí do vì sao các đội bóng Anh không giành đc danh hiệu C1 tại thời điểm đó ngoại trừ MU, và vị trí Trequartista thì ko bao h đc sử dụng trong các trận đấu ở Anh ngoại trừ D.Bergkamp, nhưng anh ấy đc chỉ đạo bởi 1 HLV người Pháp, và thực tế chơi như 1 tiền đạo hơn là 1 tiền vệ công và lối chơi của cả đội ko xoay quanh anh ta.

Theo mình hiểu thì đoạn này chỉ ra rằng người Anh thích dùng 442 với 4 tiền vệ và 2 tiền đạo rõ ràng ( như mình đã nói ở trên là thích hợp cho tấn công biên), vì thế vị trí Trequar. ( giữa hàng tiền đạo và tiền vệ) ko đc ưa thích tại Anh. Và ko cầu thủ nào đc phép chơi tự do trong khi yêu cầu của Trequa. là phải dc phép tự do di chuyển. Chính vì ko sử dụng Trequa. nên hệ thống tấn công của các CLB Anh dễ bị hóa giải...đồng thời hệ thống phòng ngự của họ với khoảng trống mênh mông giữa hàng phòng ngự và tiền vệ là mảnh đất cho các Trequa của các đội khác múa. Nên người Anh toàn thua ( Trừ MU).
    Thế là MU vô đối à...........................

J/K

Số bài viết
    6,093

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của longqua69 Bài viết
    Juan Roman Riquelme đúng chất là 1 số 10 Nam Mỹ, 1 Trequartista thậm chí còn đậm chất hơn cả Zidane nhưng do anh đá không theo bất kì chỉ đạo nào của HLV nên anh không có được vị trí xứng đáng trong bóng đá!
    Riquelme mình nghĩ chỉ là Playmaker Advanced thôi chứ chưa phải Trequar, do Riquelme mình thấy đa số hoạt động ở khu vực vòng tròn trung tâm. Zizou cũng vậy . Trequartista có thể kể đến như Totti, vừa kiển tạo vừa ghi bàn.

Số bài viết
    277

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Super FM Bài viết
    Riquelme mình nghĩ chỉ là Playmaker Advanced thôi chứ chưa phải Trequar, do Riquelme mình thấy đa số hoạt động ở khu vực vòng tròn trung tâm. Zizou cũng vậy . Trequartista có thể kể đến như Totti, vừa kiển tạo vừa ghi bàn.
    Mình cũng nghi ngờ việc Zizou là Trequartista............................

Số bài viết
    615

Advanced Playmaker là nhạc trưởng trong khi Riquelme đá thiếu kỷ luật, đá theo ý riêng và không có điều tiết thế trận được mà Trequartista di chuyển tự do mà bạn .

Love football, play FM!!!!!

Số bài viết
    6,093

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của longqua69 Bài viết
    Advanced Playmaker là nhạc trưởng trong khi Riquelme đá thiếu kỷ luật, đá theo ý riêng và không có điều tiết thế trận được mà Trequartista di chuyển tự do mà bạn .
    Điều tiết thế trận mình nghiêng về Deep Lying Playmaker hơn, Trequartista là mẫu vừa làm nhạc trường phát động tấn công vừa có khả năng ghi bàn. Riquelme đá không hề thiếu kỉ luật nhá bạn , hồi xem anh chơi cho Villareal, toàn đội phụ thuộc vào khả năng chuyền bóng của anh. Nếu Riquelme mà đá thiếu kỉ luật với cá nhân thì không thể nào có những đường chuyền như đặt vào chân đồng đội. Và Riquelme chủ yếu hoạt động là ở vòng tròn giữa sân,rất ít khi thấy anh ở 2 cánh hay ở khu vực 16m50, về mặt này thì Trequartista có thừa.

Trequarista cũng là Playmaker, nhưng theo mình là 1 dạng nâng cấp của Playmaker Advanced.

Số bài viết
    339

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Mr.X Bài viết

Thế là MU vô đối à...........................

J/K
    Năm Mu vô địch họ có gì: Schmeicel trong khung thành, Jaap Stam thép che chắn, 2 hậu vệ cánh lên công về thủ hợp lí, bộ tứ vệ huyền thoại, cặp tiền đạo nhắm mắt cũng biết nhau ở đâu Cole và Yorke, 1 siêu dự bị thành thương hiệu và tinh thần thép của Sir. Quá đủ..

Số bài viết
    339

Mình thấy mọi người đang ko nên gò bó Trequarista vào 1 vị trí. Bản thân từ này là ý chỉ những cầu thủ siêu nhân vừa có khả năng ghi bàn vừa có khả năng kiến tạo và làm nên những điều kì diệu khi đội bóng của họ cần. Vì thế họ đc phép chơi tự do là để phát huy hết khả năng của mình và lối chơi của toàn đội cũng xoay quanh họ. Còn việc chơi ở gần vòng tròn trung tâm hay gần 16m50 phục thuộc vào nhiều yếu tố : sở thích, lối chơi của đội mình và của đối thủ..vv. Riquelme hồi ở Villareal chơi lùi hơn bởi vì thởi điểm đó đã bắt đầu xuất hiện vị trí "Makelele" nên anh ấy phải lùi xuống để kiếm bóng ( hoặc đơn giản là do sở thích). Còn đừng thách thức họ về khoản ghi bàn dù họ chơi xa khu 16m50. Ai quên đc bàn thắng của Zidane CK C1 2002 Còn Riquelme ...đây : http://www.youtube.com/watch?v=FUJhkEot23U.

Totti hay Dennis Berkamp cũng đc coi là Trequartista....có thể họ thích ghi bàn hơn hoặc chơi gần khung thành hơn

P/S: Mình dám cá là : với hầu hết tất cả mọi người trong 4rum này thì Trequartista mà mọi người biết đến đầu tiên ko phải là Zidane, D.Bergkamp hay Maradonna...mà là
    SUBASA OZARA..!
    !!

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    ...
    mình ko biết riquelme đá role gì, nhưng nếu các bàn thắng đặc trưng của trequar là ngoài vòng cấm thì luiz ghi bàn ngoài vòng cấm cũng đẹp lắm

Số bài viết
    339

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    mình ko biết riquelme đá role gì, nhưng nếu các bàn thắng đặc trưng của trequar là ngoài vòng cấm thì luiz ghi bàn ngoài vòng cấm cũng đẹp lắm
    Bạn xem video đấy bạn chỉ rút ra đc điều đó thôi à. Đừng cố gắng troll..

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới