Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 301

Hybrid View

Số bài viết
    11
    Trong các bộ môn huấn luyện không hiểu sau cũng tập như nhau nhưng luôn bị huấn luyện thủ môn tệ nhất.
    Tốc độ phát triển là cực chậm mặc dù cho đá thuờng xuyên. Train ở mức heavy (các thủ môn vẫn happy) coach 6* (mặc dù hơi trẻ và không giao tiếp tốt lắm với cầu thủ trẻ Youth = 7)
    Không biết để huấn luyện thủ môn thì cần đến mấy GK coach(thường theo mình quan sát 1 GK coach thỉ huấn luyện được có 4 thủ môn là tối đa - Light), cách huấn luyện có gì đặc biệt không?

Số bài viết
    203

Icon14

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bachlong Bài viết
    Trong các bộ môn huấn luyện không hiểu sau cũng tập như nhau nhưng luôn bị huấn luyện thủ môn tệ nhất.
    Tốc độ phát triển là cực chậm mặc dù cho đá thuờng xuyên. Train ở mức heavy (các thủ môn vẫn happy) coach 6* (mặc dù hơi trẻ và không giao tiếp tốt lắm với cầu thủ trẻ Youth = 7)
    Không biết để huấn luyện thủ môn thì cần đến mấy GK coach(thường theo mình quan sát 1 GK coach thỉ huấn luyện được có 4 thủ môn là tối đa - Light), cách huấn luyện có gì đặc biệt không?
    Gãi đúng chỗ ngứa rồi! Mình chỉ chờ mãi xem có ai bàn luận gì về phương pháp huấn luyện thủ môn. Bây giờ minh xin giới thiệu 1 phưong pháp luyện tập của thủ môn mà nếu ai chơi FM từ lâu chú ý ở phần luyện tập riêng cho thủ môn chắc chắn sẽ cảm thấy không thể tin nổi nhưng mình có thể khẳng định kết quả của mình các bạn cũng chắc chắn có thể đạt được. Đây không hề là cheat hoặc photoshop mà chỉ là PHƯƠNG PHÁP luyện tập thuần tuý mà thôi. Thậm chí có thể nói không ngoa là không có bất kỳ phương pháp nào tốt hơn phương pháp này nữa đâu. (Thực chất không phải mình phát ngôn nhưng đó là mấy người chơi FM cùng mình được chia sẻ cách luyện tập này nói vậy ). Cách này đã được mình áp dụng từ 2007 đến nay.

FM 2007

FM 2008

FM 2009

Với phương pháp này, mình đã huấn luyện cực kỳ thành công các thủ môn của mình ở các bản FM2007, 2008, (các bạn có thể thấy rõ mình đã áp dụng lý thuyết luyện tập ở bài trên của mình ) nhưng lên tới bản FM2009, mình không kiếm được mấy cầu thủ có thể chịu được cách huấn luyện này nên mình có "vi chỉnh" xuống một chút vì xét cho cùng nó đi ngược lại nguyên lý luyện tập: trong mùa giải không cầu thủ nào (kể cả thủ môn) luyện tập đến Very Heavy cả. Có thể nói mình đã luyện tập được thủ môn ở các bản trước đạt tới 100 điểm thì bản FM2009 này mình cũng đạt được 98-99 điểm, mất mát không là đáng kể.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi gadongta : 27-03-2009 vào lúc 04:03 AM

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới