Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 301

Hybrid View

Số bài viết
    139
    bác gadongta cho hỏi là làm sao để mức Training Level Overall đạt tới vạch cuối cùng vậy?
    nếu không có 1 nguyên lý cụ thể thì bác có thể cho vài ví dụ cũng đc.
    thank!

Văn phòng tứ bảo.......tiểu nhị!!!

Số bài viết
    203

Chương trình thử nghiệm

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Diệt Môn Bài viết
    bác gadongta cho hỏi là làm sao để mức Training Level Overall đạt tới vạch cuối cùng vậy?
    nếu không có 1 nguyên lý cụ thể thì bác có thể cho vài ví dụ cũng đc.
    thank!
    Tất nhiên, mục đích luyện tập tại sao TLO cần phải chạm tới vạch cuối cùng thì mình đã trình bày rồi. Lý thuyết các mức bạn đã biết,giờ bạn có thể sắp xếp 1 chương trình huấn luyện chung thử nghiệm như sau:

Đầu tiên bạn muốn cầu thủ tăng cả sức mạnh và tốc độ, vậy có nghĩa là bạn cần xếp Strength và Aerobic trên mức 11, để phát triển thì đặt ngưỡng 13.

Vậy là chúng ta đã xác định được 2 cột luyện rồi, việc tiếp theo là xếp cho 6 môn còn lại (đối với cầu thủ chơi trên sân), cầu thủ cần ưu tiên môn nào thì cho chú trọng cho luyện hơn về môn đó. Nhưng đây là chương trình thứ nghiệm, vậy thì chúng ta thử luyện tất cả cần phải được tăng lên xem sao. Vậy có nghĩa là ta để TẤT CẢ các môn ở ngưỡng 13, hehe, vậy là training workload lên tới Heavy rồi, nếu luyện tập thế này cũng tốt nhưng hơi nặng có thể nâng cao tỷ lệ chấn thương của các cầu thủ. Vậy có nghĩa là chúng ta cần giảm khối lượng luyện tập training workload xuống 1 chút, bây giờ hãy thử giảm strength xuống 11 xem sao, thật bất ngờ tổng khối lượng luyện tập (thực chất không có bất ngờ gì đâu) xuống đúng Medium (tăng bất kỳ môn nào, kể cả set pieces là lại lên heavy). Bây giờ bạn thử cho các cầu thủ luyện theo cách này 1 thời gian xem sao (tối thiểu 1 tháng) và hãy xem cột workload, training level overall, training progress và happiness của cầu thủ và mình nghĩ kết quả không tồi đâu.

Sau khi nhìn kết quả của chương trình huấn luyện này, chúng ta có thể hiểu ngay tại sao ta luyện Default General chung chung, cái gì cũng trung bình hết mà lực cầu thủ vẫn tăng... vù vù. Hãy thử nghiệm xem.

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới