Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 21 trang 12311 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 207
    Số bài viết
    203

Dành cho các Milanista

Tui là 1 Milanista :x đang chơi Milan mùa đầu. Đội hình Milan già quá sức yếu, nên cũng gặp chút ít khó khăn. Ai là Milanista thì share cho tui ít kinh nghệm chơi Milan nhé.
    Nói chung mọi thứ của Milan FC thì share cho tui

Số bài viết
    176
    Mùa đầu thì bán Ambrosini đi ( tầm 8 m euro ) cộng thêm 18 m euro club cho $ chuyển nhượng --> có 26 M euro
    --> Nhảy vào cạnh tranh Barzagli ( thằng này rất nhiều đại gia mua mùa đầu ) cho đá cùng Nesta , 2 chú này kết hợp với nhau thì cứ yên tâm cho cả ... Dida lên tấn công cũng ko sợ thủng lưới . Value bé này tầm 16 M euro ( + clause ) . Có điều phải cho bé này lương cao , vì nhiều đại gia muốn có bé !
    --> Xong vụ Barzagli , quay ra mua Aaritalo , vụ này quá đơn giản , chỉ mất đúng 70 k
    --> Xong vụ Aaritalo , quay ra bán Gilardino . Bé này strike mà composure 11 --> ghi bàn kém . Bán Girla đc tầm 20 M euro
    --> Xong vụ Girla , quay qua Pandev ( Ku này là goals machine trong này đấy ). Mua bé tầm < 17 m euro , về đợi cho đến 1/1/08 Pato đc đá rồi thì mình sẽ có hàng công với 2 quái vật !

Nếu muốn thay Dida , tốt nhất nên mua Lloris về , ku này bắt cực kì ổn định ( nên thay Dida vì GK mà Concentration 11 , ko ăn thua )

Đấy là phần mua bán mùa đầu , còn tac thì chiến 4-1-2-1-2 với Gattuso DMC , Pirlo + Seedort MC ( tận dụng long shots ) , Kaka AMC còn 2 FC dĩ nhiên là Pandev + Pato

Số tiền mua bán còn thừa --> đi kiếm coach 7 sao về và trai hợp lý !

Đấy là kinh nghiệm của tôi mùa đầu . Mùa đầu tôi chơi , đến kì CN mùa đông đang xếp rank 1 serie A --> thằng Belusconi nó cho thêm những 30 M euro để tăng cường mà tôi còn ko thèm mua 1 ku nào nữa để $ đến mùa 2 mua Aguero về thì hàng công xuất sắc nhất thế giới .

Mùa 1 mà đc nhiều danh hiệu --> board cho nhiều $ thì mùa 2 nên sign Alves về thay Oddo , bán Kaka đi ( tầm 80 M euro là ok ) mua Diego hoặc Vaart về ( hoặc cả 2 ) , giữ nguyên tac 4-1-2-1-2 mà đá , vì bên Serie A ít đá cánh .

Đấy là toàn bộ 2 mùa tôi chơi Milan ( vẫn chưa xong mùa 2 ) . Tất nhiên đây chỉ là để ông tham khảo , còn thành công hay ko còn tùy vào cách quản lí , set tactic ... và ...

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Sir_peter_Blood : 25-02-2008 vào lúc 10:14 PM

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Milan mùa đầu cần 1 DC, 1 tiền vệ công và 1 tiền đạo. DC để đá cặp với Nesta, tiền vệ công dự bị cho Seedorf, tiền đạo thay Girla và Ronaldo (cả Pato nữa vì cu này bị cấm ra sân nửa mùa đầu tiên).
    Mùa đầu đừng vội bán ai cả và sử dụng cho tốt Kaka vì lúc này Kaka đang là cầu thủ xuất sắc nhất thế giới nên trong game đá khủng lắm.

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tzboy Bài viết
    Milan mùa đầu cần 1 DC, 1 tiền vệ công và 1 tiền đạo. DC để đá cặp với Nesta, tiền vệ công dự bị cho Seedorf, tiền đạo thay Girla và Ronaldo (cả Pato nữa vì cu này bị cấm ra sân nửa mùa đầu tiên).
    Mùa đầu đừng vội bán ai cả và sử dụng cho tốt Kaka vì lúc này Kaka đang là cầu thủ xuất sắc nhất thế giới nên trong game đá khủng lắm.
    Kaka tui thấy đá cũng thường ngoài đời sút xa kinh thế mà sao trong đây hok thấy sút dô trái nào. Chắc do tactic, đễ đổi tac mới được

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Sir_peter_Blood Bài viết
    Mùa đầu thì bán Ambrosini đi ( tầm 8 m euro ) cộng thêm 18 m euro club cho $ chuyển nhượng --> có 26 M euro
    --> Nhảy vào cạnh tranh Barzagli ( thằng này rất nhiều đại gia mua mùa đầu ) cho đá cùng Nesta , 2 chú này kết hợp với nhau thì cứ yên tâm cho cả ... Dida lên tấn công cũng ko sợ thủng lưới . Value bé này tầm 16 M euro ( + clause ) . Có điều phải cho bé này lương cao , vì nhiều đại gia muốn có bé !
    --> Xong vụ Barzagli , quay ra mua Aaritalo , vụ này quá đơn giản , chỉ mất đúng 70 k
    --> Xong vụ Aaritalo , quay ra bán Gilardino . Bé này strike mà composure 11 --> ghi bàn kém . Bán Girla đc tầm 20 M euro
    --> Xong vụ Girla , quay qua Pandev ( Ku này là goals machine trong này đấy ). Mua bé tầm < 17 m euro , về đợi cho đến 1/1/08 Pato đc đá rồi thì mình sẽ có hàng công với 2 quái vật !

Nếu muốn thay Dida , tốt nhất nên mua Lloris về , ku này bắt cực kì ổn định ( nên thay Dida vì GK mà Concentration 11 , ko ăn thua )

Đấy là phần mua bán mùa đầu , còn tac thì chiến 4-1-2-1-2 với Gattuso DMC , Pirlo + Seedort MC ( tận dụng long shots ) , Kaka AMC còn 2 FC dĩ nhiên là Pandev + Pato

Đấy là kinh nghiệm của tôi mùa đầu . Mùa đầu tôi chơi , đến kì CN mùa đông đang xếp rank 1 serie A --> thằng Belusconi nó cho thêm những 30 M euro để tăng cường mà tôi còn ko thèm mua 1 ku nào nữa để $ đến mùa 2 mua Aguero về thì hàng công xuất sắc nhất thế giới .

Mùa 1 mà đc nhiều danh hiệu --> board cho nhiều $ thì mùa 2 nên sign Alves về thay Oddo , bán Kaka đi ( tầm 80 M euro là ok ) mua Diego hoặc Vaart về ( hoặc cả 2 ) , giữ nguyên tac 4-1-2-1-2 mà đá , vì bên Serie A ít đá cánh .

Đấy là toàn bộ 2 mùa tôi chơi Milan ( vẫn chưa xong mùa 2 ) . Tất nhiên đây chỉ là để ông tham khảo , còn thành công hay ko còn tùy vào cách quản lí , set tactic ... và ...
    sao bác lại bán Ambrossini chú ấy tui thấy đá tốt mờ, có ông già emerson là bèo quá, thể lưc yếu chán. CÒn Gilard thì vẫn ỗn Mika tui mua rồi nhưng hện h chú ấy vẫn chưa mấy hiệu quả. Pandev chưa mau kịp Chel cướp mất ời

Số bài viết
    176
    Ko những Am đá tốt , mà còn là rất tốt nữa là # , nhưng nếu giữ nó lại , thì nó có cạnh tranh đc với Rhino ở vị trí DMC ko . Emerson tuy già nhưng muốn bán cũng ko bọn nào Want , vì club vừa mua mùa đầu về , khó bán --> phải bán Am đi , vừa là để có $ mua bán , cũng là để đỡ thui chột 1 tài năng , còn Emerson làm sub cho Rhino . Bản tôi chơi , Fio mua Am về 8 M , mùa đầu mà nó ghi tới 8 bàn ở Serie A rồi , còn Fio rank 2 chung cuộc !

Aaritalo mình mua về chỉ để làm rotation thôi vì giá quá bèo , mà sau 1 hoặc 2 mùa nhiều bọn want lắm , sell cực lãi , mà cứ mỗi lần tôi cho nó vào thay người hoặc cho đá chính từ đầu thì cứ ghi bàn tỳ tỳ . Có lẽ do cách set tac của từng người !

Số bài viết
    110
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Sir_peter_Blood Bài viết

sao mua đc Pandev đùa hả trời
    Lazio với Milan kị nhau (rival clubs)
    nó bán Pandev cho Clb khác có 13 triệu bảng vậy mà nó hét tui tới 20 triệu bảng kìa (1 là nó hét giá 2 là nó "im lặng" ko trả lời nó đợi thằng khác trả giống vậy nó bán (trời ơi tui đến trước mà )>>> ghét ko mua, cầm Milan thì cực khó mua Pandev, ông nói thiệt hay nói chơi vậy trời. Sau này đến lượt thằng Crisicto (Juve) bị hét giá 35 triệu bảng (mùa 2) >> ko mua nổi nó bán cho cho Man Utd có 9 triệu bảng >> cái vụ "rivals club" này thật "đáng sợ , kinh hoàng" tui cực ghét Juve nhưng "cực ghiền " Chielini và Crisicto vậy mà ko mua đc >>tức wa
    Bán Kaka bạn có bị gì ko, Kaka là biểu tượng đội bóng mà bán ông có phải Milanista ko vậy trời :
    vậy mà cũng "tư hào" chơi Milan vậy trời, ông có bít thế nào là "cầu thủ chủ lực ko" , ông bán Kaka là bán "cái mặt" của Milan rùi trời ,Ambrosini đá DM rất khá mà ông bán (nó còn gắn bó lâu năm với Milan nữa)
    KẾT LUẬN : ông ko phải Milanista rùi

Lần sửa bài viết gần nhất bởi I_Love_ACMilan : 26-02-2008 vào lúc 04:32 PM

Số bài viết
    110
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của noname162 Bài viết
    Kaka tui thấy đá cũng thường ngoài đời sút xa kinh thế mà sao trong đây hok thấy sút dô trái nào. Chắc do tactic, đễ đổi tac mới được
    "Kaka thấy đá cũng thường" >> trời ơi ông set đôi hình kiểu gì vậy 1 mùa Kaka cũng ghi đc 20 trái ấy chứ :">

Số bài viết
    110
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của noname162 Bài viết
    Tui là 1 Milanista :x đang chơi Milan mùa đầu. Đội hình Milan già quá sức yếu, nên cũng gặp chút ít khó khăn. Ai là Milanista thì share cho tui ít kinh nghệm chơi Milan nhé.
    Nói chung mọi thứ của Milan FC thì share cho tui
    đội hình đó mùa đầu chỉ cần mua thêm Barzagli thui (có thể nói là hậu vệ hay nhất ko thuộc Ac Milan và ko phải hàng random )
    ráng kím thành tích khả wan 1 chút nó tăng tìn chuyển nhượng lên thì ráng "Adjust Budgment" đem thằng Daniel Alves về (41.5 triệu bảng) xài cũng đc 6-7 năm đó
    mùa sau đem Aguero về đá FC với Pato cho Ronaldo (tui là Milanista nhưng cực ghét Ronaldo vì: 1. mập ú 2. hưởng lương cao mà lại hay chấn thương)(mùa đầu giữ nó lại "lấy lòng" Pato thui) ra ngoài đường (chỉ số bị chấn thương cao quá) , thằng " Se-đóp" cầm cự đc tới hết mùa 2008-2009 lận , ba Gourcuff cũng tạm ỗn có thể để đá cánh phải (nếu ko chơi 4-1-2-1-2), Gilardino cũng ko đến nỗi nào đâu , à wen kéo Marcelo về nữa thay cho Jankulovsky
    sau đo kím hàng random về (tại tui chơi ăn gian bằng miniscout nên mùa đầu đã kím đc nguyên cái đội hình hai pot trên 175 rùi , cá biệt có thằng AMC có pot lên tới 192, mua về 2 mùa sau đủ tư cách đá thaycho Kaka rùi (nhưng để Kaka đá chính chứ ko bán "vô tình " như bạn sir_.. gì gì mà ở trên đã nói đâu)
    từ mùa 2009-2010 ra random chỉ số pot cao wa trời luôn tha hồ đem về mà thay thế lo gì Milan già cả

Lần sửa bài viết gần nhất bởi I_Love_ACMilan : 26-02-2008 vào lúc 04:27 PM

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của I_Love_ACMilan Bài viết
    "Kaka thấy đá cũng thường" >> trời ơi ông set đôi hình kiểu gì vậy 1 mùa Kaka cũng ghi đc 20 trái ấy chứ :">
    kekekeke vừa đổi tac từ 41221 ử dụng AMR và AML sang 41212. Đại thắng Dinamo 5-0 vòng bảng C1. Kaka cú đúp cùng Pirlo, mika cũng ghi đợc 1 bàn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới