Ồ, nếu đưa tin dạm hỏi ko được thì những tin kiểu như thế này thì sao?
" Cầu thủ người Iraq, Nashat Akram đã được CLB Al Ain cho phép sang Anh thử việc trong vòng 10 ngày tại CLB Manchester City, thông tin trên mới được đăng tải trên website chính thức của Nashat Akram." Chỉ là thử việc thôi, đâu có phải chuyển nhượng luôn đâu? Khác gì với dạm hỏi?

Hay là ở đoạn trên MA_BU đưa tin là Ronaldo về thi đấu cho Fla, ở dưới thì blackdragon kêu Ronaldo ko về Fla mà ở lại Milan? Nếu xét ở góc độ chuẩn xác thì đâu hơn gì một vụ dạm hỏi?

Hay là " Bayern Munich mua được Breno với giá 15M (hình như bảng lun áh)", một tin mà đã có từ mấy tháng trước?
MA_BU trả lời rồi nhé.! (ý tui cũng định trả lời bạn vậy!)
Đợi mãi ko thấy mod trả lời, làm thêm bài nữa. Ngoài việc làm phiền mod trả lời mấy câu hỏi trên, tui hỏi thêm mod là dựa vào đâu để cho tui ăn 2 point, 30 ngày?
Thứ nhất, box Thị trường chuyển nhượng mùa đông do MA_BU lập ra ngày 25-12-2007, 01:47 PM. Mod vào edit cái chú ý ngày 26-12-2007 vào lúc 11:43 AM. Tức là trễ hơn 1 ngày ----> tui chỉ đọc được bài MA_BU viết chứ ko đọc được bài mod edit.
Nếu điều trên vẫn ko làm mod thay đổi ý định kết tội tui spam thì
Thứ 2, trong mục Nội quy - Quy định của diễn đàn FM-VN ! đã có nói rất rõ ràng rằng Spam bài viết bừa bãi: 2 point.
Tui tự thấy, từ khi tham gia forum đến giờ, chưa có ai phàn nàn gì ở tui là spam này nọ, có thể tui chưa đóng góp gì nhiều cho forum nhưng tui ko hề spam, ngoại trừ lần này mod quy tội tui spam.
Ok, thì cứ cho là mod quy tội tui spam, nhưng mà với mức độ 1 bài trong cái box chuyển nhượng mùa đông đó có đủ cấu thành tội spam bào viết bừa bãi như trong quy định xử phạt ko? Tui nghĩ là ko, 1 bài thì ko thể là bừa bãi, nên cũng ko thể cho tui ăn 2 point 30 ngày được.
Đề nghị mod xem xét lại.
1. Bạn không thể viện cớ là không thấy bài tôi viết được, tôi không muốn làm loãng chủ đề, nên đã edit ngay ở trong bài viết của MA_BU (tô đỏ và đậm). Cái đó vẫn đập vào mắt các bạn khi bạn vào topic đó (nhất là bi h đang là trang 1.
2. Hình phạt 2 point là quy định chung, và trong khung phạt mà admin đã set thì với 2 point sẽ tương ứng với 30 ngày, các mod không thể thay đổi được, nên tôi cũng không làm khác được.
Hơn nữa, forum và box đã nêu rõ, không copy&paste 1 cách như vậy để tính vào bài viết được, do đó bạn được coi như vi phạm box với "tội danh" (xài tạm từ này) là Spam!
Hết!