Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 14 trong tổng số 14
    Số bài viết
    108
    Thường thì đá vài mùa xong bị thế thì là do bị bắt bài hoặc thiếu sự đổi mới trong đội ngũ cầu thủ . Tớ đang đá đến 2014 . Mùa trước vất vả ko đỡ được . Rio và Vidic già nên xuống phong độ . Ronaldo và Rooney đột ngột cũng thiếu ổn định . May mà vực lại kịp .

Once United , Forever United

Số bài viết
    4
    Đội ngũ COACH của mình đều 5-7 *, vậy mà vẫn xảy ra tình trạng trên. Gần đây mình có đổi tac thì đã có khá hơn , tuy nhiên phong độ trên sân khách thì rất đáng chê . Cỡ Tottenham,Everton,... khó đá quá (Tứ đại gia thì mình ít thắng quá) . Có bạn nào giúp mình với ???

Số bài viết
    151
    Mình mùa thứ nhất xếp hạng 8 không bao giờ hòa nổi các đội như Inter hay Juve thế mà sang mùa 2 thắng Juve 2-0, hòa Inter 1-1, giờ đang tạm xếp hạng 4. Có lẽ đội hình các bạn không có sự ổn định, hoặc bị đối phương bắt bài, hay không có nhân tố khởi sắc.
    Thử thay đổi cách đá cho từng cầu thủ, vì còn dựa vào chỉ số tập luyện hay phong độ mà lựa chọn lối đá cho cầu thủ đó.
    Một thằng chỉ số cao mà có vẻ đang mệt mỏi (poor), nhiều trận lãnh thẻ, thì nên cho dự bị.
    Những cầu thủ tuy chỉ số thấp hơn nhưng tích cực luyện tập, có phong độ tốt trong trận đấu thì cho đá thường xuyên, chứ đừng trận đá trận không làm cầu thủ bị stress. Nên khen nhiều cầu thủ, tăng lương cho vài cầu thủ (đừng tăng 1,2 người) làm các cầu thủ khó chịu lẫn nhau.
    Đấy chỉ là ít nhận định của mình, ai có ý kiến xin bổ xung

Số bài viết
    144
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của buitho79 Bài viết
    Mình mùa thứ nhất xếp hạng 8 không bao giờ hòa nổi các đội như Inter hay Juve thế mà sang mùa 2 thắng Juve 2-0, hòa Inter 1-1, giờ đang tạm xếp hạng 4. Có lẽ đội hình các bạn không có sự ổn định, hoặc bị đối phương bắt bài, hay không có nhân tố khởi sắc.
    Thử thay đổi cách đá cho từng cầu thủ, vì còn dựa vào chỉ số tập luyện hay phong độ mà lựa chọn lối đá cho cầu thủ đó.
    Một thằng chỉ số cao mà có vẻ đang mệt mỏi (poor), nhiều trận lãnh thẻ, thì nên cho dự bị.
    Những cầu thủ tuy chỉ số thấp hơn nhưng tích cực luyện tập, có phong độ tốt trong trận đấu thì cho đá thường xuyên, chứ đừng trận đá trận không làm cầu thủ bị stress. Nên khen nhiều cầu thủ, tăng lương cho vài cầu thủ (đừng tăng 1,2 người) làm các cầu thủ khó chịu lẫn nhau.
    Đấy chỉ là ít nhận định của mình, ai có ý kiến xin bổ xung

Mình rất ít khen cầu thủ vì dễ làm nó tự kiêu, dễ sa sút phong độ 1 vài trận sau đó, còn việc tăng lương, mình nghĩ nên ký hợp đồng thật dài hạn, chỉ tăng khi thực sự cần thiết,nếu ko sẽ dẫn đến thâm hụt ngân sách, mình nghĩ 1 trận nên xen 1 thằng poor vào, thắng sẽ làm morale của nó tăng lên,đầu mùa mình cũng bị bắt bài y như vậy, toàn hòa,angry vài trận may mà lại quay lại được mạch thắng

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới