Share game FM24 (PC)
Trang thứ 23 trong tổng số 26 trang Trang đầuTrang đầu ... 132122232425 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 221 tói 230 trong tổng số 260
    Số bài viết
    1,091
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tuti Bài viết
    em mới chuyển 1 fát từ cm0102 lên chơi fm07...mà chỗ e hìn như mỗi e chơi cái trò này nên hok hỏi đc ai.mong các pác chỉ giáo
    e đọc thì thấy nhìu cầu thủ hay e mua về rùi nhưng mà đá giao hữu đã thua liểng xiểng..
    cho e hỏi mấy cái từ tiếng Anh
    closing down = áp sát ?= pressing ?
    tempo = tốc độ đá ?
    width = ?
    counter attrack = ?
    tight marking = ?
    e đang đá Man pác nào chỉ giáo hộ cách chỉnh chiến thuật đc hok ?
    để mấy chú ronaldo rooney schole ....fát huy hết tác dụng...
    pác nào thấy e gà ngứa mắt chỉ hộ e tí..
    cảm tạ cảm tạ
    Closing down là Áp sát không phải pressing
    Tempo chính xác là tốc độ đá
    Width là cự ly đội hình
    Counter Attack là phản công
    Tight marking là đá rắn

---> Chuyển qua chơi FM8 đi bạn (Hoặc FFM nếu bạn có hứng thú :-")

Số bài viết
    294
    úi jời ơi, ai cứu em với. Em chơi được 3 mùa, sang đến mùa thứ 4, mới đá có vài trận xong bây h bắt đầu đá thì nó cứ thế này, ấn play xong đứng yên lun, kô chạy gì cả, ko load được áo wần của cầu thủ, ra ngoài task manager thì nó kêu not responding, đau wá. Em đã cài lại fm rùi mà vẫn thế, ai chỉ e cái !!!!

Số bài viết
    69
    tớ đã chơi kha khá FM rồi , nhưng mà lần đầu tiên gặp tình trạng này : mùa giải 2011/2012 , cầm Milan , gặp Man Utd ở super cup , chả hiểu sao các đội tuyển QG lại tập trung , mà cũng không báo hoãn --> bây giờ đội hình của tớ chỉ còn có tiền đạo là ổn , còn lại các vị trí đều là dự bị hoặc đội hình trẻ mà cũng chỉ là những thằng bình thường hoặc dưới mức bình thường , còn lại đều đã lên tuyển hoặc cho mượn cả --> chả hiểu đá đấm kiểu gì đây ?

Số bài viết
    294
    bác nào vào cấp cứu em cái, em mua rất nhìu bọn u18 , phải tầm 15-20 thằng, bi h đem cho mượn được 1 mùa rùi, đã được cap đội của quốc gia, và u.. thế nên bây giờ ký lại hợp đồng để có work permit thì cứ như ko ký được ấy, mãi ko thấy nó trả lời, ấn vào xem cái personal gì gì đó thì ko thấy cái dòng bảo là " đang suy nghĩ về 1 bản hợp đồng mới" như bình thường gì cả, thành ra ko ký hợp đồng mới được. Ko có work permit thì ko đá được, cáu wá huhu

Số bài viết
    684
    úi jời ơi, ai cứu em với. Em chơi được 3 mùa, sang đến mùa thứ 4, mới đá có vài trận xong bây h bắt đầu đá thì nó cứ thế này, ấn play xong đứng yên lun, kô chạy gì cả, ko load được áo wần của cầu thủ, ra ngoài task manager thì nó kêu not responding, đau wá. Em đã cài lại fm rùi mà vẫn thế, ai chỉ e cái !!!!
    Cái này có thể xác định lỗi từ win thôi bạn. ghost lại ổ cứng hoặc nếu có time thì format lại ổ và cài lại từ đầu!

Số bài viết
    1,178
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của aq_scorpio Bài viết
    tớ đã chơi kha khá FM rồi , nhưng mà lần đầu tiên gặp tình trạng này : mùa giải 2011/2012 , cầm Milan , gặp Man Utd ở super cup , chả hiểu sao các đội tuyển QG lại tập trung , mà cũng không báo hoãn --> bây giờ đội hình của tớ chỉ còn có tiền đạo là ổn , còn lại các vị trí đều là dự bị hoặc đội hình trẻ mà cũng chỉ là những thằng bình thường hoặc dưới mức bình thường , còn lại đều đã lên tuyển hoặc cho mượn cả --> chả hiểu đá đấm kiểu gì đây ?
    Đáng ra lcú đó , bạn đừng cho bọn nó lên tuyển nữa chứ , còn thắc mắc gì nữa .

Số bài viết
    111
    Mình mới vào diễn đàn, chào các bạn.
    Có 1 số thắc mắc mong các bạn chỉ cho.
    Thứ 1 : Mình nghe các bạn nói đến chỉ số tiềm năng PA của 1 cầu thủ nhưng mình ko có thấy. Vậy xem cái đó ở đâu và bao nhiêu là cao ?
    Thứ 2 : Mình nghe các bạn nói scout tốt có thể giúp định giá cầu thủ. Nhưng theo mình nghĩ giá cầu thủ bao nhiêu là do hệ thống định giá chứ đâu phải do mình đâu ?
    Thứ 3 : Mình gặp 1 lỗi khi chơi FM 8.00 là ko bít tại sao khi lập 1 file mới thì bình thường nhưng mình chơi 1 file đến mùa giải thứ 3 đang chơi giữa mùa thì bị đẩy ra và báo lỗi. Lập lại 1 file mới chơi thì vẫn chơi bình thường.

A serious error was encountered and the applicatinon will close. An error file has been generated in : ... Football Manager 2008/crash dumps.
    Đại loại nó báo như thế và đẩy ra ko cho chơi nữa. Các bạn làm ơn giúp mình nhé. Thanks nhìu, chúc các bạn năm mới vui vẻ.

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nghiaphuc_real309 Bài viết
    Mình mới vào diễn đàn, chào các bạn.
    Có 1 số thắc mắc mong các bạn chỉ cho.
    Thứ 1 : Mình nghe các bạn nói đến chỉ số tiềm năng PA của 1 cầu thủ nhưng mình ko có thấy. Vậy xem cái đó ở đâu và bao nhiêu là cao ?
    Thứ 2 : Mình nghe các bạn nói scout tốt có thể giúp định giá cầu thủ. Nhưng theo mình nghĩ giá cầu thủ bao nhiêu là do hệ thống định giá chứ đâu phải do mình đâu ?
    Thứ 3 : Mình gặp 1 lỗi khi chơi FM 8.00 là ko bít tại sao khi lập 1 file mới thì bình thường nhưng mình chơi 1 file đến mùa giải thứ 3 đang chơi giữa mùa thì bị đẩy ra và báo lỗi. Lập lại 1 file mới chơi thì vẫn chơi bình thường.

A serious error was encountered and the applicatinon will close. An error file has been generated in : ... Football Manager 2008/crash dumps.
    Đại loại nó báo như thế và đẩy ra ko cho chơi nữa. Các bạn làm ơn giúp mình nhé. Thanks nhìu, chúc các bạn năm mới vui vẻ.
    Thứ 1: bạn ko thể xem trực tiếp PA trong game đựoc, chỉ có cách xem bằng FMM hoặc FM genie scout( đều có trong box patch-update....., nếu muốn bạn có thể vào down), PA max là 200, 1 cầu thủ có PA >=170 là đá tốt rồi, >=180 thì thuộc dạng như alves, ramos, de rossi,chiellini....., PA>=190 thì thuộc loại quái vật như henry, ronaldinho, silva, c.ronaldo chẳng hạn
    Thứ 2: Giá trị của cầu thủ là bao nhiêu đúng là do máy định giá, nhưng những scout hay thì có thể cho ra mức ra xấp xỉ với mức giá mà máy quyết định, những scout gà thì ko thể đưa ra mức giá đó hoặc có đưa những chênh lệch với giá chính xác hơi nhiều
    Thứ 3: Cái này lần trước có người hỏi rồi nhưng mình ko nhớ

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 06-02-2008 vào lúc 04:11 PM

Số bài viết
    111
    Cảm ơn bạn nhiều lắm. Còn cái vấn đề thứ 3 báo lỗi giải quyết giùm mình với. Bức xúc quá đến Tết rồi đang chơi thì lại hỏng. Ai làm ơn giúp mình típ nhé. Thanks nhìu ><><

Số bài viết
    199
    Bạn có thể ffm hoặc fm scout để thấy được điểm Pa của cầu thủ. khuyên bạn không nên dùng những chương trình này vì nó sẽ làm giảm sức hấp dẫn của game. Bạn có thể dùng các scout để biết được khả năng, tính cách cũng như giá, mức lương của cầu thủ. Theo mình thì những cầu thủ có Pa từ 18x trở lên là cao rùi.

Scout tốt sẽ định giá chính xác giá của cầu thủ. Giá ở đây nghĩa là số tiền mình phải bỏ ra để sở hữu cầu thủ đó chứ không phải là giá trị thực của cầu thủ. Còn giá trị thực của cầu thủ thì phụ thuộc vào khả năng và phong độ của chính cầu thủ đó.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới