Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 36
    Số bài viết
    141

Từ: Vấn đề với hàng thủ

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của GaGo Bài viết
    van de la tien ve hau ve no xuong sat bien la tat vao hau ve canh kem cung nhu ko 10 qua no tat duoc ca 10 set kieu ji no cung tat vao duoc vi hau ve ko tranh bong cai nay chac bug .
    Mình đã nói rồi. Nếu bạn chỉ một mực nhìn vào đúng cái tình huống xuống biên tạt vào đó thì sẽ không bao giờ khắc phục được cả. Một tuần trên thế giới có bao nhiêu quả tạt qua chân 2,3 hậu vệ kèm cặp và sau đó đánh đầu thành bàn? Có rất nhiều. Nếu hlv ngoài đời chỉ biết đổ lỗi bug thì họ sẽ mất việc! Làm sao bạn chỉ hi vọng đưa một hậu vệ cánh phòng ngự và yêu cầu game phải không ghi bàn tạt cánh. Tại sao trên thế giới có rất nhiều hlv FM khắc phục được tạt cánh đánh đầu bằng rất nhiều cách khác nhau mà bạn lại không làm được. Chỉ có lý do duy nhất là bạn chưa phát huy tối đa 11 người trên sân thôi. Chẳng thể nào đổ lỗi cho game, trách nhiệm những bàn thua ấy là của bạn. AI không bao giờ phân biệt giữa team AI điều khiển và team người dùng điều khiển.

Còn về cách làm thế nào thì mình đã đưa ra một số hướng giải quyết, nhưng thậm chí bạn còn không thử, và chỉ đưa ra một kết luận cảm quan hoàn toàn không có căn cứ. Sao bạn không trở lại và nói rằng đã chỉnh width play thế này, đã kèm người thế kia mà không hiệu quả và mọi người cùng tìm ra cách giải quyết? Những hướng mình chỉ ra chỉ là những gì nhìn ra lúc đấy, ở vị trí các bạn, hiểu đội hình của mình hơn, dựa vào đó còn dễ dàng tìm ra vấn đến hơn mình. Điều mình muốn là chủ thớt và những người gặp trường hợp tương tự cần nhìn vào các chi tiết, nguyên nhân thật sự chứ không chỉ là tình huống tạt bóng cuối cùng lúc mọi chuyện đã an bài. Nhưng thật sự mình thấy những thông tin mà người gặp vấn đề đưa ra ở đây quá sơ sài để cho bất cứ ai có thể góp ý được!?

Bạn có biết rằng với các tiền vệ cánh tốc độ, kỹ thuật và chỉ số metal tốt thì bạn kèm tức là tự hại mình không? Giống như khi bạn đã bóng ngoài đời vậy, khi hậu vệ bạn close down và tight marking đối với những cầu thủ như vậy, họ sẽ vượt qua hậu vệ và exploit khoảng không gian phía sau anh ta. Việc tiền vệ đó chỉ dừng lại ở mức tạt qua người hậu vệ đã là may cho bạn rồi đấy! Hậu vệ của bạn phải phối hợp với đồng đội để đối phó với những cầu thủ như vậy, nói cách khác, zonal marking.

Bạn không chỉ không quan tâm đến việc tìm hiểu cặn kẽ, mà ngay cả những căn cứ cũng hoàn toàn không có. Chủ thớt đặt câu hỏi nhưng không có thông tin gì cả về đội hình, ss phân tích tình huống cụ thể, đưa ra tên hậu vệ đội mình nhưng không có chút thông tin nào về những người đã tạt cánh thành công, bao nhiêu quả by line, bao nhiêu quả from deep, và người đã đánh đầu ghi bàn, float cross hay near cross.

Còn bạn thì chỉ comment rất cảm quan. Điều mà mọi người cần để đưa ra hướng giải quyết là ss chứng minh chính xác bao nhiêu trong số "10 quả nó tạt" bạn nói, và cụ thể ở tình huống nào trong trận đấu nào. Bạn nói bạn "set kiểu gì" nó cũng tạt được, nhưng điều mọi người cần biết là chính xác bạn đã set những kiểu gì thì không có chút chi tiết gì cả. Một vấn đề đưa ra chung chung và các cảm nhận cảm quan kiểu "mình thấy nó ảo ảo" thì chẳng chứng minh và giải quyết được bất cứ vấn đề gì.

Mình sẽ không nói về vấn đề có phải bug hay không ở đây. Vì bạn cũng chỉ nói "chắc bug" và mình nói "chắc không phải" thì sẽ không đến đâu cả. Nhưng nếu bạn tin đây là bug game, và bạn yêu thích FM, việc bạn cần làm là vào đây: http://steamcommunity.com/app/207890...4760823159750/. SI đã lập ra những địa chỉ như vậy để lắng nghe các bạn. Nếu bạn chỉ biết than phiền mà không xây dựng thì có ý nghĩa gì? Hơn nữa đây là một thread hỏi đáp, chúng ta đang tìm ra giải pháp chứ không phải kêu ca, hoàn toàn sai mục đích. Mà cho dù là ở thread này hay ở topic bug report kia, mình tin rằng tối thiểu bạn phải đưa ra những căn cứ để mọi người hiểu rõ vấn đề của bạn.

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của smileangel Bài viết
    Mình cầm Espanyol, hàng hậu vệ có kara,colotto đá DC. Bên trái là capdevilla, bên phải là victor sanchez. Nhưng mình thấy bên mình rất hay bị winger đội bạn vượt qua hai chú hậu vệ cánh rồi căng ngang vào, tiền đạo bên nó dứt điểm... không trượt quả nào giờ phải set thế nào Mình đã để hai ông LB,RB defend rồi
    mà ghét cái bọn FM13 này thua nhưng điểm vẫn cao làm mình không đánh đập được bọn cầu thủ
    Bạn thấy không trượt quả nào có thể vì bạn xem ở chế độ không phải Full match, tức là những tình huống nguy hiểm. Mình chắc chắn nếu bạn để ở Full match bạn sẽ thấy có quả trượt.

Số bài viết
    5,684

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của GaGo Bài viết
    van de la tien ve hau ve no xuong sat bien la tat vao hau ve canh kem cung nhu ko 10 qua no tat duoc ca 10 set kieu ji no cung tat vao duoc vi hau ve ko tranh bong cai nay chac bug .
    Vấn đề của bạn đó, tại sao lại để cho tiền vệ hậu vệ nó xuống sát biên, để nó xuống đến tận đấy thì toi là đúng rồi chứ bug gì nữa :daudau:, nếu bạn set tốt thì đã phải chặn được từ trước đó rồi, vd đơn giản như là tiền vệ cánh cũng phải tham gia phòng ngự, có 1 ball winning midfielder bọc lót luôn, hay là ngay từ khi đối thủ chuyền bóng lên cho tiền vệ cánh của nó dốc xuống thì hậu vệ cánh của bạn đã băng lên cắt bóng trước rồi...Muốn phòng ngự thì hãy phòng ngự từ xa, đừng chăm chăm vào tìm cách cho thằng hậu vệ cánh của mình đâm đầu vào tack tiền vệ nó ở cuối sân, vì lúc đó thì đã muộn quá rồi

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Vấn đề của bạn đó, tại sao lại để cho tiền vệ hậu vệ nó xuống sát biên, để nó xuống đến tận đấy thì toi là đúng rồi chứ bug gì nữa :daudau:, nếu bạn set tốt thì đã phải chặn được từ trước đó rồi, vd đơn giản như là tiền vệ cánh cũng phải tham gia phòng ngự, có 1 ball winning midfielder bọc lót luôn, hay là ngay từ khi đối thủ chuyền bóng lên cho tiền vệ cánh của nó dốc xuống thì hậu vệ cánh của bạn đã băng lên cắt bóng trước rồi...Muốn phòng ngự thì hãy phòng ngự từ xa, đừng chăm chăm vào tìm cách cho thằng hậu vệ cánh của mình đâm đầu vào tack tiền vệ nó ở cuối sân, vì lúc đó thì đã muộn quá rồi
    Trong một trận sân khách gần đây Man utd của mình gặp Sevilla (khuôn khổ UCL). Đối thủ có 3 cầu thủ tấn công rất nhanh và tinh quái: Negredo, Jesus Navas và Reyes. Sau khi thủng lưới 1 bàn mình chỉnh trong opposition instruction với 3 cầu thủ này Tight marking: Never, Closing down: Never, và chơi phòng ngự phản công với chủ trương không thủng lưới thêm. Rất tuyệt là kết quả cuối cùng lội ngược dòng 1-2. Average rating lần lượt của 3 cầu thủ nói trên là: 7.4 (ghi bàn), 6.9 (kiến thiết một bàn), và 5.7 (sub 83'). Sevilla còn có vài cầu thủ kỹ thuật khác nhưng mình đã mạo hiểm tập trung set trên 3 cầu thủ này. Kết quả cuối cùng phải nói rất sướng.

Ảnh đại diện của zazinho
    zazinho đang ngoại tuyến Vô địch YFF Championship HLV tuyển trẻ U23
    Số bài viết
    561

Trận đấu này mình set đội hình kim cương hẹp 1 Anchor 1 BWM dọn dẹp, 2 FB defend, cầm bóng có 31%, 3 bàn thua thì 1 Pen 2 Corners. Mình gần như buông cánh ở trên để 2 WM của nó chạy xuống, cho 2 con FB ra ngăn chặn, bên trong 2 CD khóa chặt tiền đạo Anchor và Ball Winning lo bọc lót tuyến 2, chủ yếu là thằng CAM. Gomez gần như k làm nổi gì dù luôn thường trực trong vòng cấm địa đón tạt

Thiết nghĩ nếu ko tìm đc cách chặn 2 cánh thì nên tập trung đập phá ở giữa, hạn chế tối đa các đợt bật nhả ở trung lộ, buộc đối phương phải đẩy bóng ra cánh, mà 2 TV cánh luôn là những người mất sức nhanh nhất, chạy nhiều quá chả tạt đc nữa đâu

Số bài viết
    466

Có bug ném biên đấy !! Các bạn thử đá giải TBN gặp Osasuna có thằng Bentrand đi, nó ném biên từ ngoài vào vòng 16m50 cho tiền đạo sút bồi 5 vào 3, mình đá với Osa thua mấy bàn như vậy cực nhảm !

Số bài viết
    6,237

bug thì vẫn có mà, như là cầu thủ toàn chạy lùi, chạy lùi từ giữa sân về mới ảo :haha2:

Số bài viết
    930

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    bug thì vẫn có mà, như là cầu thủ toàn chạy lùi, chạy lùi từ giữa sân về mới ảo :haha2:
    SI có tập trung cho graphics đâu, chạy lùi hay ngã rồi đứng lên ngay kiểu lật đật, TM làm trò hề...... năm nào cũng vậy mà

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cesx Bài viết
    Có bug ném biên đấy !! Các bạn thử đá giải TBN gặp Osasuna có thằng Bentrand đi, nó ném biên từ ngoài vào vòng 16m50 cho tiền đạo sút bồi 5 vào 3, mình đá với Osa thua mấy bàn như vậy cực nhảm !
    Mình thì nghĩ không phải là bug đâu, ngoại hạng trước có ông Hy Lạp gì khó nhớ tên ném cũng kinh lắm mà Chỉ là graphic nó làm hơi giống Tsubasa bắn chưởng thôi (Nhìn hoảng thật, vừa nhoáy cái vào luôn). Mấy trận với Chelsea cũng hay bị ông Azpilicueta với Luiz song kiếm hợp bích ném biên chưởng. Nhưng tập defend set piece trước trận là hạn chế được khơ khớ đó bạn. Mình nghĩ SI nó có update cũng chỉ thể hiện cho nó đỡ shock tí, còn thì vào vẫn là vào thôi

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của zazinho Bài viết
    Trận đấu này mình set đội hình kim cương hẹp 1 Anchor 1 BWM dọn dẹp, 2 FB defend, cầm bóng có 31%, 3 bàn thua thì 1 Pen 2 Corners. Mình gần như buông cánh ở trên để 2 WM của nó chạy xuống, cho 2 con FB ra ngăn chặn, bên trong 2 CD khóa chặt tiền đạo Anchor và Ball Winning lo bọc lót tuyến 2, chủ yếu là thằng CAM. Gomez gần như k làm nổi gì dù luôn thường trực trong vòng cấm địa đón tạt

Thiết nghĩ nếu ko tìm đc cách chặn 2 cánh thì nên tập trung đập phá ở giữa, hạn chế tối đa các đợt bật nhả ở trung lộ, buộc đối phương phải đẩy bóng ra cánh, mà 2 TV cánh luôn là những người mất sức nhanh nhất, chạy nhiều quá chả tạt đc nữa đâu
    Một chiến thắng kịch tính của Bremen đá FM mình thích nhất là mấy trận thế này (mà quân ta thắng hehe)

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới