Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    14

Xin các bác Pro chỉ giùm e với huhu

:daudau: Trích dẫn bài viết của pipidelena
    Hướng dẫn chi tiết

Hi mọi người , mình vào FM VN và thấy có version mới nên rất muốn chơi thử , hồi bé mình cũng có chơi từ fm 2006 mà do nhiều lí do không chơi được nữa mặc dù rất thích.

3 hôm trước mình quyết định down về chơi. Mình gặp rất nhiều vấn đề với download và cài đặt , down bị hỏng rồi đến khi cài thì cài lại 3 lần mới được.Chính vì thế nên mình viết bài này với những exp mình rút ra để giúp những người muốn cài và chơi game nhưng hay gặp lỗi phát sinh . Tất cả chỉ là những chú í nhỏ để những người muốn cài lần đầu có thể không mất công hay không gặp sự cố như mình nữa , các pro đừng chê nhé ^^.

Các bước :

1. Down game , mình down thì link 14 parts của anh Vũ Hoài Đăng đang down tốt.

2. Shift chọn đủ cả 14 part và nối file thành 1 file to 2.5 Gb thì phải.

3. Sau khi ra file 2.5Gb bạn extract tiếp để giải nén ra bộ cài.

4. Chạy file SETUP .

+ Chọn English . Accept Terms.
    + Chọn Install Via Offline Systerm rồi chọn Expert cho đỡ mất công (có thể chọn Advance thì nó sẽ cho chọn đường dẫn cài vào < ở đây không nên thay đổi đường dẫn để dễ update patch với những bạn không rõ về máy tính > và có thêm lựa chọn có muốn upgrade Direct X không , nếu máy đã có direct 9.0 thì nên chọn advance rồi chọn No ở đây sẽ rút ngắn 3 fut cài đặt. )

5. Down Patch mới nhất từ FM.com
    11.1
    Sau khi down xong chạy patch , nếu ở bước Setup bạn có thay đổi đường dẫn thì chú í thay đường dẫn dể tìm file Fm.exe. Run patch là xong.

6. Down Crack có trên diễn đàn .

Done.

Giờ có thể chơi được rồi và đảm bảo sẽ không lối phát sinh.

Mong bài này của mình sẽ giúp được cho các bạn không rõ vi tính nhưng muốn cài và chơi game nhất là khi mình thấy trên diễn đàn còn nhiều bạn hỏi : thiếu file d3d9.ll.... aus....dll .. tất cả các trường hợp thiếu file là do bạn chưa cài đặt<SETUP> ra thì rõ ràng không có file rồi,có lên mạng down cái đống file đó về cũng ko dc vì bạn không đăng kí vào vr32 được.Còn một số bạn khác bị lỗi vào đến phần Credit toàn chữ xong là client tắt và hiện thông báo lỗi của Microsoft là vì chưa patch mà crack thì sẽ bị lỗi crack phiên bản.Tốt nhất nếu bị lỗi như này bạn cài lại cho nhanh đỡ mất công fĩ này fix nọ. Chúc thành công nhé !

Mình cũng xin gửi lời cảm ơn của mình đến Vũ Hoài Đăng đã mất công up file lên cho mọi người down ( cũng như cho mình down : P).

em xin các bác pro giup e. e load mất gần 1 ngày đươc 14 file như các bác chỉ giáo. nhưng e chi? làm đc đén bước thứ 4 rùi đến đoạn instraling đc 1 vạch màu xanh rùi no đung im ko nhúc nhíc j? h e pai? làm sao các bác chỉ tường tận giùm e. e mê bong đá lắm hic hichic thanks các bác nhìu nhìu huhu khô? was
    Sửa bài viết Gửi trả lời Trả lời kèm theo Trích dẫn :daudau: