cũng chẳng khó . có khi thành đặc sản nếu biết cách làm và làm đúng cách. Có thể dự án làm tạp chí kiểu này chẳng thể thành công như tạp chí liên xô cứ ra nhát nào là lại rộn ràng download ầm ầm nhát đấy nhưng chẳng ai yêu cầu nó phải thành công về mặt doanh thu cả , chỉ cần anh em vui và có chỗ đóng góp cho 4rum mà thôi.

-> 1 vài tiền lệ trước đây có những bài viết rất hài về anh em trong 4rum của vũ thanh tùng ( cờ hó - gió .... ) sự náo động của bang khủng bố ( bkb ) ... đã đem lại thành công lớn và ngoài dự kiến đem lại sự tích cực bất ngờ. ( ví dụ tìm ra đc 1 mod là sheva 2 người đc thăng chức lên mod là chính mình và mrspecial , sự ra đời của Gn .... )

bây giờ cứ làm quả tạp chí tuần tổng hợp theo chuyên trang :
- 1 số sự kiện diễn ra trong 4rum trong thời gian ngắn vừa qua ... khoảng 2 tuần hay 3 tuần có 1 bài . nếu có chuyền hài để kể thì tốt không thì tổng hợp những thứ đơn giản như 1 mẩu tin cũ rích ntn : pinokio đã thoát chết trở về sau trận động đất kinh hoàng , và trong cơn hoạn nạn anh ấy đã tìm thấy tình yêu đích thực của đời mình ... anh bạn cùng phòng ...

- Tin thể thao thì anh em ai cũng viết tốt như nhau cả thôi , văn vẻ tốt 1 tí là đc . Tổng hợp những tin hay nhất trong tuần , đáng chú ý và chuẩn nhất ví dụ như hiện tại thì là tổng hợp tin chuyển nhượng , cúp vàng , sắp tới là copa america - tổng hợp đội hình và nếu đc thì kèm những bài phân tích kể cả chủ quan về 1 số trận đấu đáng chú ý. -> vào mùa giải thì cái này càng hot

- Tinh văn hóa toàn cảnh : tổng hợp khoảng vài bộ phim hay ( trích từ topic những bộ phim bạn xem gần nhất ý , trailer , ... ) vài album nhạc nóng bỏng ( cái này bảo gà với 3ku chọn cho hoặc vô bên FM4U mà nhặt nhạnh về đừng có đưa nhạc sến vào là đc ) ảnh người mẫu , những ẻm xinh tươi trong topic có gì hot ...

Kể ra thì công việc cũng chẳng có gì khó khăn , dành khoảng thời gian 1-2 tiếng đồng hồ là 1 người có thể hoàn thành bản tin của mình , khoảng 3 người làm là ta có 1 tạp chí tuần hay . Stif vote cho điều này.

Ps : admin thị bẹp trước cũng đã ngỏ ý làm trang chủ nhưng thiếu tiền mặt @_@ nếu muốn trang chủ thì chúng ta có thể quyên góp chút ít ...