Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 39
    Số bài viết
    16
    Đây hàng về! Anh xem chơi thử xem có đúng như quảng cáo không nhé!

http://www.mediafire.com/?zk9dfdpua3zkog3

Số bài viết
    16
    Tactic ghi bàn nhiều thì up đầy forum đấy thôi nhưng nếu bạn chơi rồi thì hẳn là sẽ thấy tactic đó ghi bàn tuy lắm nhưng cũng thủng như sung! Gặp hàng khủng là tịt như con vịt ngay,lại ăn thêm mấy TIT vào mồm,3 trân như vậy là quit cho nhanh,làm giải mới! Đây Tactic 4-2-3-1 Center của Tôi gặp hàng khủng không bao giờ phải xoắn,càng công càng chết! Chỉ có mấy thằng tử thủ thì may ra còn nên cơm cháo 1 tí!

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của zhubajie Bài viết
    Tactic ghi bàn nhiều thì up đầy forum đấy thôi nhưng nếu bạn chơi rồi thì hẳn là sẽ thấy tactic đó ghi bàn tuy lắm nhưng cũng thủng như sung! Gặp hàng khủng là tịt như con vịt ngay,lại ăn thêm mấy TIT vào mồm,3 trân như vậy là quit cho nhanh,làm giải mới! Đây Tactic 4-2-3-1 Center của Tôi gặp hàng khủng không bao giờ phải xoắn,càng công càng chết! Chỉ có mấy thằng tử thủ thì may ra còn nên cơm cháo 1 tí!
    thủng 20 quả mà ít à , ít là hết mùa <15 quả nhé

Số bài viết
    1,508
    nổ to quá đấy ông ạ. Ông có cần tôi post ảnh tac tôi càng gặp đội mạnh quất càng nặng k??? :lac:

Số bài viết
    403
    Lại gặp dân quăng boom,bạn này thử hết các tactic chưa mà tự tin nói ghi bàn nhiều thủng lưới cũng nhiều ? Quan trọng chưa hẳn đã là tac,cái chính là ứng biến trong trận đấu thôi.Với PI default mà có chiến thuật TI ảo diệu thì bách chiến bách thắng là bt (trừ khi quá chênh lệch đẳng cấp cầu thủ 2 bên).Có ai dùng mỗi cái tac rồi nhét cầu thủ vào đá là vô địch được đâu.
    Như bạn nói về lối đá áp đặt thế trận,chỉ có thể làm được khi bạn tấn công vững vàng,thủ chắc khiến đối phương không thể triển khai lối chơi của họ được.Đạt được đẳng cấp này thì Rate của team phải cao chót vót mới phải,đằng này "gặp đội lớn càng công càng chết" nghe như kiểu phòng ngự chủ động,chờ thời phản công thì phải .

Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    mình cũng đang nghiên cứu và làm đc 1 tac cũng có thể coi là rất giống với tiqui taca, tỉ lệ cầm bóng thường >50% lối chơi ban bật ngắn rất đẹp mắt hiệu suất bàn thắng là khoảng 3,5 bàn 1 trận, tuy chưa hài lòng về điểm này lắm nhưng về lối đá thì rất đẹp
    để chỉnh sửa và tét thêm 1 mùa nữa rồi pót
    Tiki taka mà 50% à. Phải tb >65%

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    16
    Bạn đừng quan tâm đến mấy cái chỉ số này nọ,toàn sách vở thôi! Chả phải cái Tactic 'Bóng đá đẹp chưa chết v4' ai cũng khen đấy,tấn công thì có khiếp thật nhưng hàng tiền đạo mà ko hàng xịn thì cũng vứt,lúc nào cùng ào lên tấn công trong khi hàng thủ thì hớ hênh,đến tiền đạo trẻ con cũng đục được! Với lại Tôi có nói tactic của Tôi nhét vào đội nào cũng được đâu, ít ra là đội khá trở lên thì tactic mới phát huy được hết! Nói chung là phải tận mục sở thị thì mới biết được,chứ chưa gì anh em đã Đì ngay thế này thì phí công Tôi quá!
    Anh em chơi thử đi đã,nếu thấy không ăn thua thật thì cứ góp ý,hoặc nếu anh em sửa lại thành 1tactic hoàn thiên hơn thì càng tốt chứ sao đâu!

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Pinokio Bài viết
    Lại gặp dân quăng boom,bạn này thử hết các tactic chưa mà tự tin nói ghi bàn nhiều thủng lưới cũng nhiều ? Quan trọng chưa hẳn đã là tac,cái chính là ứng biến trong trận đấu thôi.Với PI default mà có chiến thuật TI ảo diệu thì bách chiến bách thắng là bt (trừ khi quá chênh lệch đẳng cấp cầu thủ 2 bên).Có ai dùng mỗi cái tac rồi nhét cầu thủ vào đá là vô địch được đâu.
    Như bạn nói về lối đá áp đặt thế trận,chỉ có thể làm được khi bạn tấn công vững vàng,thủ chắc khiến đối phương không thể triển khai lối chơi của họ được.Đạt được đẳng cấp này thì Rate của team phải cao chót vót mới phải,đằng này "gặp đội lớn càng công càng chết" nghe như kiểu phòng ngự chủ động,chờ thời phản công thì phải .
    đúng ý mình ra phết, mình toàn dùng tac defaul mà táng ầm ầm cầm spurs mới bem RM 3-1 xong

Số bài viết
    101
    Thật ra là tactic của bạn ko ăn thua. Bạn đưa nó vào đội tb, khá cũng gặp vấn đề rồi. Áp đặt lối chơi là : control dc đối thủ. bắt đối phương chơi theo ý của mình. Bạn quăng bom vừa vừa chứ tactic của bạn chả hiệu quả bằng tac "bong da dep giẫy chết" đâu . Chỉ số này nọ nó chỉ ra tactic hoạt động có hiệu quả ko , bạn phủ nhận nó thì bạn chả có cái gì bào chữa cho tactic bạn . Tiền đạo trẻ con hay huyền thoại cũng sút vỡ mặt thủ môn trong 11.2 thôi . đừng có mà so sánh. sang 11.3 thì đỡ sút GK rồi nhưng vẫn đa số đối mặt là bem trượt . Bạn đừng quăng bom trước các chuyên gia 10 năm kinh nghiệm chơi fm của forum như J.M, nguyenma , ngoài ra còn có siêu siêu cao thủ "Gian" chưa xuất hiện thôi. Tý lão vào là bom bạn xịt ngay :lac: .
    P/S : bạn muốn biết thế nào là phân tích lối chơi ngoài đời áp dụng dc vào FM thì đọc bài này đã rồi về làm lại tac Barca khác .
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=23202

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Dịch ra thì Natural Fitness là nền tảng thể lực còn Determination có thể gọi là sự quyết đoán tự suy ra xem khả năng phát triển của nó đến đâu

Số bài viết
    4,029
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    Tiki taka mà 50% à. Phải tb >65%
    khó đấy, trung bình 65% thì siêu quá ta ko làm nổi nghĩa là gặp đội nhỏ phải đc 75% gặp đội lớn 55%
    nói là hầu hết các trận đều hơn 50% tức là đã control cả trận rồi, về cuối lui về phòng thủ thì cũng phải cho đội bạn ít bóng mới gọi là thể thao sportmanship chớ
    với cả trong FM chuyện control hoàn toàn đc đối thủ khó lắm ko như ngoài đời barca gặp ai cũng control đc đâu

PS: anh em đừng ném đá nặng như vậy :daudau: nếu mà ko test mà ném thì ném nhẹ thôi :daudau: test rồi mà thấy kém thì hẵng ném nặng :daudau:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới