Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 6 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 51
    Số bài viết
    151

bực mình với vụ đối mặt toàn trượt

về cái khoản 1 đối 1 với thủ môn, ko bị hậu vệ theo kèm mà ko ghi đc bàn chắc mọi ng gặp ở fm 10 này ko phải là hiếm, kể cả các tiền đạo đẳng cấp kiểu torres, ibra, ronaldo. vấn đề là nhiều lúc 1 trận có tới 6-7 quả đối mặt mà toàn sút vào thủ môn hoặc thủ môn phản xạ như điện. Trong khi máy, tiền đạo cùi, đối mặt 3 phát ghi 2 bàn.
    mọi ng có ai khắc phục đc vấn đề này ko? mình đang điên đầu vì vấn đề này. ghi bàn toàn từ sút xa hoặc tạt cánh hoặc bóng lộn xộn thì ghi bàn. đá cả mùa ghi đc 2-3 bàn trong tình huống đối mặt gôn trong khi tb 1 trận có ít nhất 2-3 cơ hội như vậy -> ko thể chấp nhận đc.

Số bài viết
    154
    Thực ra còn tùy vào nhiều yếu tố. ( như morale - thủ môn đối phương - thế trận ) nhưng khách quan mà nói mình thấy với những tiền đạo đẳng cấp việc one on one tỉ lệ là vào khá cao, ko thấp như bạn nói đâu.
    Hì cái ji cũng có cái tương đối hết thôi bạn à

Số bài viết
    3,734
    bác huysavi nói cũng đúng , chả hiểu sao mình cũng hơi thắc mắc cái vấn đề này

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    403

Icon7

Các bác chịu khó cho nó học thêm 1 vài cái skill về đối mặt thủ môn thì tỷ lệ trượt sẽ giảm hẳn.Một vài skill có lợi cho tiền đạo đạo khi đối mặt với thủ môn như.
    Perferred Moves theo tiền đạo.
    PM chủ yếu quan trọng nhất của tiền đạo nào cũng nên học là Place shot.Giúp những cú sút của tiền đạo đạt được hiệu quả cao hơn và move into channels là 2 PM quan trọng nhất của mọi tiền đạo nên có
    *Với những tiền đạo có tốc độ cao như aguero,Fenando Torres thì bạn có thể cho học những skill chuyên đối mặt thủ môn như: Go round the keeper when one on one.Try to beat offside trap
    *Với những tiền đạo cao to chủ yếu để làm tường thì bạn có thể cho học nhưng skill như: lob the keeper when one on one,first time shot
    *Ngoài ra còn tùy vào từng chỉ số của tiền đạo và cách đá vị trí bạn có thể cho học những skill tương ứng để tiền đạo có nhiều cơ hội ghi bàn hơn.Ví dụ như dirbbling cao tachnique ,agi cao thì bạn có thể cho học thêm PM Dirble through the middle để nó dê qua hậu vệ đối phương

Học Cách Để Yêu

Số bài viết
    460
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nhluan Bài viết
    Các bác chịu khó cho nó học thêm 1 vài cái skill về đối mặt thủ môn thì tỷ lệ trượt sẽ giảm hẳn.Một vài skill có lợi cho tiền đạo đạo khi đối mặt với thủ môn như.
    PM chủ yếu quan trọng nhất của tiền đạo nào cũng nên học là Place shot.Giúp những cú sút của tiền đạo đạt được hiệu quả cao hơn và move into channels là 2 PM quan trọng nhất của mọi tiền đạo nên có
    *Với những tiền đạo có tốc độ cao như aguero,Fenando Torres thì bạn có thể cho học những skill chuyên đối mặt thủ môn như: Go round the keeper when one on one.Try to beat offside trap
    *Với những tiền đạo cao to chủ yếu để làm tường thì bạn có thể cho học nhưng skill như: lob the keeper when one on one,first time shot
    *Ngoài ra còn tùy vào từng chỉ số của tiền đạo và cách đá vị trí bạn có thể cho học những skill tương ứng để tiền đạo có nhiều cơ hội ghi bàn hơn.Ví dụ như dirbbling cao tachnique ,agi cao thì bạn có thể cho học thêm PM Dirble through the middle để nó dê qua hậu vệ đối phương
    Mà cách học skill như thề nào vậy chỉ mình với mình mới chơi Fm10 nên ko rành

Số bài viết
    403
    Bạn Kick chuột phải vào tên cầu thủ sau đó chọn dòng interaction>> sau đó chọn dọng comment on player rồi kéo xuống phía dưới cùng sẽ có khoảng vài chục lựa chọn cho bạn chọn preferred move.Bạn tích vào skill bạn muốn học và confirm.Mỗi lần cầu thủ chỉ học được 1 skill và không phải là bạn muốn học skill nào cho cầu thủ cũng được.còn phải xem cầu thủ có chịu học skill đó hay không.nếu nó nói là wants to keep it simple là nó không thể học đc skill nữa

Học Cách Để Yêu

Số bài viết
    89
    hic, gãi đúng chõ ngứa rùi.từ bản fm 8 đã vậy rủi.TD sút khủng cỡ nào đối mặt sút toàn vô người hay thủ môn nó 3 đầu sáu tay. mình đá đến khi gặp thằng đẳng cấp lào thủ mon 18 t ,chỉ số thấp lè tè ,đối mặt gần chục lần mà sút vào có 1 trái...:a22:

GOSU FOREVER...

Số bài viết
    151
    việc học PM ko phải là ko biết. đang nói bản fm10 này, việc đối mặt tỷ lệ vào thuyên giảm đáng kể. nhg AI thì ko gặp vấn đề này, mà chỉ human đá với AI thì tiền đạo human gần như cực kì ít ghi bàn trong tình huống 1 chọi 1.
    kaka khả năng dứt điểm khỏi bàn, học place shot. đối mặt 5 may ra ghi 1, còn đâu 1 là sút trúng ng thủ môn, 2 là loay hoay 1 lúc đợi hậu vệ đối phương áp sát rồi mới sút để thành phạt góc hoặc bị phá -> xem trận đấu ở full match hoặc extend mode cực kì khó chịu ở các pha này.
    mặc dù đã đọc tatical theorems hơn 60 trang nhg khi lên SI forum thì đây cùng với việc sút xa cùng với việc hậu vệ để tiền đạo đi qua như đi dạo là 1 trong những bug nóng hổi của ME mới này

Số bài viết
    403
    Cá nhân tôi thấy đấy là bình thường.Với cách nghĩ của bạn là cứ đối mặt phải vào thì tỷ số trận đấu đôi khi sẽ lên tới 20-0 à! Thực ra FM thiết kế một tình huống đối mặt = một tình huống nguy hiểm trong trận đấu.Chủ yếu để cho người theo dõi có cảm giác hồi hộp,lo lắng hoặc tức giận.Đây cũng chỉ là cách tạo cảm giác cho game mà thôi.

Học Cách Để Yêu

Số bài viết
    5,684
    Cá nhân tôi thấy đấy là bình thường.Với cách nghĩ của bạn là cứ đối mặt phải vào thì tỷ số trận đấu đôi khi sẽ lên tới 20-0 à! Thực ra FM thiết kế một tình huống đối mặt = một tình huống nguy hiểm trong trận đấu.Chủ yếu để cho người theo dõi có cảm giác hồi hộp,lo lắng hoặc tức giận.Đây cũng chỉ là cách tạo cảm giác cho game mà thôi.
    cũng đúng, số tình huống đối mặt trong Fm là khá nhiều, chỉ cần có chân chuyền tốt + thằng tiền đạo chạy nhanh là khả năng có cơ hội đối mặt thủ môn rất cao, nếu cứ vào hết thì fm sẽ thành ra nhàm chán vì thắng quá dễ dàng

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới