Share game FM24 (PC)
Trang thứ 6 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu ... 4567 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 51 tói 60 trong tổng số 67
    Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Bác dvuminh cho hỏi cái dòng domestic players bias trong club infomation của bác là bao nhiêu và mặt bằng chung giải Ý là bao nhiêu vậy?
    Hiện tại là 66% còn mặt bằng chung của giải Ý là 83%

Đang tính bán bớt vài cầu thủ nước ngoài mà chưa được

@star0707: xài tac 4141 suốt 7-8 mùa nên lên đến 20. Còn hiện giờ đang dùng 442 được 2 mùa rồi.

h[A]n đang ngoại tuyến FMVN's member HLV tập sự
    Số bài viết
    14
    Financial Control, Squad Discipline nghĩa là gì vậy?
    Giải thích hộ tui cái.

Số bài viết
    205
    Bác nào cho e hỏi cái nhỉ?????

Làm thế nào để nó tăng cái "Knowledge" kia?????? Thường thường chỉ có 2 Quốc gia thui nếu như có thêm 1 quốc tịch khác!!! các bác giúp e nha!!!! Thanks!!!

ManU's No.1!!!

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của minhiep Bài viết
    Bác nào cho e hỏi cái nhỉ?????

Làm thế nào để nó tăng cái "Knowledge" kia?????? Thường thường chỉ có 2 Quốc gia thui nếu như có thêm 1 quốc tịch khác!!! các bác giúp e nha!!!! Thanks!!!
    mình đóan mò là cho scout đi tìm cầu thủ ở các nuớc khác hoặc mua cầu thủ ở nứoc khác nó sẽ tăng, vì thực tế mình cứ đá bt là nó tự tăng dần thêm nhiều nuớc mới, chắc chỉ do nguyên nhân đó thôi

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của h[A]n Bài viết
    Financial Control, Squad Discipline nghĩa là gì vậy?
    Giải thích hộ tui cái.
    Financial Control: khả năng kiểm soát tài chính của bạn. Yên tâm là cái này dễ tăng điểm vì rất dễ kiểm soát. Thông thường khi bạn ký hợp đồng với các cầu thủ, nhớ kỳ kèo 1 chút đừng để quỹ lương bị âm thì xem như bạn có khả năng kiểm soát tài chính. Nói vậy thôi chứ càng về sau Board cho quỹ lương tăng dần, chả sợ bị âm đâu

Squad Discipline: kỷ luật của đội bóng, cho thấy bạn có nghiêm khắc hay dễ dãi đối với các hành vi của các cầu thủ như: bị phạt thẻ đỏ, bị đuổi vì đá thô bạo, trốn/trễ tập, phát biểu linh tinh theo kiểu không thích cầu thủ này, ghét cầu thủ kia, ... cứ có biểu hiện đó thì phạt cảnh cáo công khai để cho tụi nó sợ, dần dần điểm cũng lên

Số bài viết
    354
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Hiện tại là 66% còn mặt bằng chung của giải Ý là 83%

Đang tính bán bớt vài cầu thủ nước ngoài mà chưa được

@star0707: xài tac 4141 suốt 7-8 mùa nên lên đến 20. Còn hiện giờ đang dùng 442 được 2 mùa rồi.
    Vậy thì tôi hiểu cách nào để tăng chỉ số domestic players bias rồi!

Trước đây ta vẫn hiểu là chỉ số đánh giá mức độ sử dụng cầu thủ Quốc nội. Nhưng như vậy có lẽ là không chính xác. Phải hiểu từ Quốc nội ở đây mang nghĩa là cầu thủ có cùng Quốc tịch với Manager. Chỉ số này có thể bị ảnh hưởng thêm bới domestic players bias của CLB.

Vì vậy, nếu chọn Quốc tịch khác với Quốc tịch của CLB thì đồng nghĩa với việc chỉ số domestic players bias của Manager rất khó để tăng. Mình lấy Quốc tịch Việt Nam giông mod ThienLong nên chỉ số Bias này tụt xuống dưới 4. Bác dvuminh thì lấy Quốc tịch Ý nên nó không giảm nhiều, nếu bán cầu thủ ngoại đi thì chỉ số này sẽ tăng. Cũng giống như của bạn gì đó lấy Quốc tịch Anh và quản lý CLB Anh vậy, vẫn còn cơ hội để tăng.

Mình với Thiên Long thì không thể tăng được nữa rồi, trừ phi chơi lại

Số bài viết
    282
    DPB lên Google dịch là "Thiên vị cầu thủ trong nước"
    Thế bác mua cầu thủ VN thì nó có tăng ko?

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Vậy thì tôi hiểu cách nào để tăng chỉ số domestic players bias rồi!

Trước đây ta vẫn hiểu là chỉ số đánh giá mức độ sử dụng cầu thủ Quốc nội. Nhưng như vậy có lẽ là không chính xác. Phải hiểu từ Quốc nội ở đây mang nghĩa là cầu thủ có cùng Quốc tịch với Manager. Chỉ số này có thể bị ảnh hưởng thêm bới domestic players bias của CLB.

Vì vậy, nếu chọn Quốc tịch khác với Quốc tịch của CLB thì đồng nghĩa với việc chỉ số domestic players bias của Manager rất khó để tăng. Mình lấy Quốc tịch Việt Nam giông mod ThienLong nên chỉ số Bias này tụt xuống dưới 4. Bác dvuminh thì lấy Quốc tịch Ý nên nó không giảm nhiều, nếu bán cầu thủ ngoại đi thì chỉ số này sẽ tăng. Cũng giống như của bạn gì đó lấy Quốc tịch Anh và quản lý CLB Anh vậy, vẫn còn cơ hội để tăng.

Mình với Thiên Long thì không thể tăng được nữa rồi, trừ phi chơi lại
    Đang cố thử theo cách hiểu đó đây nè, tìm cách bán bớt mà sao hàng siêu sao như Messi mới 32t mà bán chả ai dám mua là sao , rồi Fazio, ... toàn hàng Legendary không mà

Chắc phải bán rẻ quá Phải thử thanh lý bớt cho đến khi % của CLB cao hơn mặt bằng chung của cả giải xem thế nào /

Quên, còn cái Hands on Approach của mình nữa, hình như chỉ Team Talks không thì 15 là max, phải tham dự Họp báo thì mới lên tiếp hay sao đó. Chỉ số 15 đó đứng yên 3 năm rồi, năm nào cũng có những trận mình Team Talks tốt giúp chuyển bại thành thắng, được khen quá trời nhưng điểm không lên T_T. Dự họp báo thử nửa mùa mà oải quá T_T

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dvuminh : 28-01-2009 vào lúc 11:43 PM

Số bài viết
    37
    Không phải đâu! Cái Hands on Approach như bạn nói là để chỉ khả năng giữ chân cầu thủ của bạn, đừng để nó unhappy nhiều với cả kí hợp đồng mới mà nó reject liên tục thì chỉ số này cũng bị ảnh hưởng.

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ******vn Bài viết
    Không phải đâu! Cái Hands on Approach như bạn nói là để chỉ khả năng giữ chân cầu thủ của bạn, đừng để nó unhappy nhiều với cả kí hợp đồng mới mà nó reject liên tục thì chỉ số này cũng bị ảnh hưởng.
    Cái mà bạn nói mình lại nghĩ ảnh hưởng đến dòng đầu tiên Club/Player Loyalty đấy bạn /

Giờ quỹ lương hơn 6M EUR/tuần trong khi thực chi chưa tới 2M EUR/tuần nên cứ thấy chú nào Slt 1 chút là ký lương mới ngay.

Squad Morale trong phần Confident lên gần max rồi (dĩ nhiên nó sẽ luôn thay đổi tuỳ vào tình trạng Morale chung của cả đội nhưng lúc nào cũng ở mức rất cao) /

Nếu nói như bạn thì chỉ số đó của mình chắc gần max, mình giữ chân tụi nó tốt đến nỗi khi rao bán thằng nào cũng không muốn đi, toàn đòi chứng minh khả năng để được ở lại Cả đội đứa nào cũng xem mình là Favourite Personel

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới