đương nhiên rồi, đã gọi là "truyền kinh nghiệm" thì cầu thủ trẻ sao truyền đc cho người khác? Ví dụ như Messi ai dám bảo nó đá ko hay nhưng cứ tính xem thằng đấy đá đc bao nhiêu trận đấu quan trọng rồi mà có kinh nghiệm; kinh nghiệm phải do cầu thủ lớn tuổi, chinh chiến nhiều nơi h quay ra truyền lại cho đàn em thôi. Nhưng nói thật là mình rất ít khi thành công trong mấy vụ tutor này, đa phần toàn thấy nó "unsure..." mặc dù đã cố thử nhiều trường hợp. Tuy nhiên có 2 vụ tutor khá thành công của hh đấy là cho Chen Tao học theo Hleb, sau 3 4 tháng gì đó đến cuối mùa Chen Tao đá AMR cũng rất hay đột nhập vòng cầm nhận quả tạt từ cánh trái sút 1 chạm tung lưới (vốn là "đặc sản" của Hleb - First Touch 20) dù First Touch của Chen Tao chỉ có 13. Ngoài ra cho Bocaly học theo gallas sau 1 thời gian bocaly hoàn toàn đủ khả năng đá chính ở cả 2 vị trí là DR và DC. Nói chung theo mình tutor là 1 phần rất hay của FM nếu mình tận dụng đc thì rất tốt vì nó tạo ra bản sắc của đội bóng trong thời gian dài (tuy nhiên cũng nên có những thay đổi nếu ko rất dễ bị bắt bài vì nếu cầu thủ mới đá giống y hệt cầu thủ cũ thì.....khỏi nói)