CM 3 là phiên bản đầu tiên mình chơi thử. Hồi đó mình chỉ biết đên PM96 - 1 trò quản lý ở giải ngoại hạng Anh và sau đó là USM98 một bước đột phá trong lĩnh vực trò chơi này. CM thì có nghe đến nhưng thật sự thì lúc đó mình đánh giá không cao bằng USM. Cho đến 1 ngày kia, sau khi bắn CS với các bạn mệt quá mình mò ra chỗ thằng bạn đang chơi CM qua mạng Lan, mình bảo cho Tao chơi thử 1 trận, rồi cũng từ cái ngày đó mình mới biết rằng CM thực sự là trò chơi quản lý hay nhất mà mình từng chơi. đó CM khô khan lắm, chỉ có 1 cái dòng chữ chạy chạy nhưng trong những lần chơi Lan đó mình mới cảm nhận được nó là một nguồn mở vô tận. Nó không ép chúng ta theo 1 đội hình nào cả mà nó cho chúng ta thỏa sức sáng tạo. Không bao giờ trong thực tế có cái đội hình 2 hậu vệ 7 tiền vệ và 1 tiền đạo nhưng CM lại cho ta cái đó. CM không hào nhoáng nhưng lại có cho ta 1 cảm giác thật sự như khi ta cầm 1 đội bóng thật. Chăn trở, loay hoay, tìm tòi là tất cả những gì mà CM cũng như FM đem lại. gần 10 năm, CM trước đây và FM bây giờ đã phát triển nhiều, từ những dòng chứ đến 2D và giờ là 3D. Sai sót có nhưng cũng nên cảm ơn những người phát triển vì họ đã đưa CM đến 1 đỉnh cao mới. Mỗi 1 phiên bản họ lại cố gắng đưa người chơi từ thế giới ảo đến gần thế giới thật hơn, cầu thủ vui buồn, trả lời phỏng vấn báo chí..v..v..Và đến giờ FM09 đem lại cho ta 1 cảm giác thú vị khi xem những bàn thắng diễn ra thế nào khi so sánh chữ chạy, 2d và bây giờ là 3D. Còn rất nhiều nữa nhưng chưa tìm được từ để diễn tả, anh em bổ xung thêm nhé