Hình như không nhìu người sử dụng sơ đồ chiến thuật này. Nhưng từ FM 08 mình đã chơi Tac này và cực kì thành công!

Tac dành cho những đội có số lượng tiền vệ trung tâm đông và mạnh, hoàn toàn ko sử dụng tiền vệ hay tiền đạo cánh.

Lấy ví dụ là Chelsea mình đang chơi: New Game với những AMC và DMC cực khủng, mình dùng ngay Tac này! 3 tiền vệ trung tâm là Lampard, Deco và Essien (Essien mũi tên kéo xuống DMC, Lampard và Deco mũi tên kéo lên AMC). 1 người vị trí AMC kéo mũi tên lên thành FC là Joe Cole, 2 tiền đạo.

Với Tac này, HV cánh vẫn có thể dâng cao nhưng mình ko set dâng cao, vì do đá trung lộ, có thể bị hổng cảnh. 2 Full Back phải cực kì trâu chó, mình xài Bosingwa và Ashley Cole, ai chơi Chelsea thì bít chỉ số 2 chú này khủng như thế nào.

Về Team Instruction, Tac này là lối chơi bóng nhanh, nhanh chóng mặt, all attack, MC hoạt động liên tục và sử dụng đường chọc khe cho 3 tiền đạo (1 AMC có xu hướng đá cao thành tiền đạo thứ 3).

Vài nét sơ qua như thế, nếu ai có cùng chí hướng thì mình sẽ post hình ảnh và Team Instruction lên sau.

Fan Chelsea vào cho ý kiến nhé.