Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 4 trong tổng số 4

Threaded View

Số bài viết
    21

Ý tưởng đóng góp cho FML

Theo mình hiểu thì FML là 1 game online với nhiều người tham gia như rất nhiều game online mà mình đã chơi Võ lâm, MU, Cao bồi không gian,Au...
    Mình rất thích game online vì ở đó được thử sức, thi đấu với các gamer khác chứ ko phải với máy tính như game offline(mặc dù rất nhiều game offline rất hay) và mình đặt biệt yêu thích game Quản lí bóng đá,game tư duy chiến thuật.
    Qua 1 số bài viết của các bạn,mình thấy FML không phải là chơi kiểu online dạng mạng LAN, chỉ vài ba người chơi như trước qua Hamichi như Đế chế, Hero...mà là nơi để nhiều người cùng đua tài. Mình đọc các bài viết của các bạn thì thấy ở trong FML chúng ta phải tạo các đội bóng và lập các giải đấu.
    Ý tưởng của mình ở đây là chia game ra các Sever, trong mỗi sever đó có các đội bóng như ngoài đời mà ta yêu thích như Liverpool,MU,Real,Milan... và các giả đấu như ngoài đời thực như La liga,PL,CL... Dĩ nhiên ai cũng thích các đội bóng lớn mà mình yêu quí trong khi số sever hạn chế, vì vậy để được quản lí những đội bóng lớn đó các gamer sẽ phải qua 1 thời gian thử thách,quản lí các đội bóng nhỏ để xem xét khả năng, thành tích, hoặc có thể thi đấu với nhau xem ai là người được quản lí 1 CLB trong trường hợp có nhiều người cùng đăng kí quản lí muốn quản lí đội bóng đó,ta sẽ lựa chọn người có thành tích quản lí tốt nhất về cả kết quả thi đấu, danh hiệu,thành tích cũng như về vấn đề tài chính. Nhân tiện mong các bạn gộp lại các bài viết về FML lại thành 1 topic duy nhất. Mình thấy nhiều topic hướng dẫn về FML nhưng thực sự là đọc hết các topic này mình vẫn còn nhiều điều chưa hiểu rõ.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi The_Kop : 08-11-2008 vào lúc 01:31 AM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới