Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 13 trang Trang đầuTrang đầu 123412 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 125
    Số bài viết
    307
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của akay123 Bài viết
    hi all. mình mới biết chơi cho mình hỏi vài câu nhé
    1. Mình có thể để cho các cầu thủ tự training theo mặc định của máy ko? việc đó có ảnh hưởng gì đến các cầu thủ trẻ ko nhỉ?thú thật là mình ko biết nhiều về việc set training cho các cầu thủ.
    2. Khi đội bóng của mình được hưởng phạt góc hoặc các quả phạt các trung vệ của đội mình rất hay ghi bàn nhưng thường ko được công nhận vì Foul.vậy có cách nào để set phạt góc ko vậy?
    3. Về việc xin WP cho các cầu thủ.nhìn vào đâu để biết cầu thủ đó cần WP vậy các bạn?
    4. Mọi người thường hay nhắc tới các chỉ số CA và PA (Vd CA123 PA123) vậy các số 123 đó thấy ở đâu thế?
    Vì mới biết chơi nên còn nhiều chỗ ko biết.mọi người giúp đỡ nhé.thanks all
    1. Có thể Tranning mặc định. Ảnh hưởng tới cầu thủ trẻ: Có, lên rất chậm.
    2. Set phạt góc: vào Team Instruction >> phía dưới có 2 phần Corner và Free Kicks, set Corner.
    3. xin WP = cách cho mượn, ít cũng phải 2,3 năm. nếu cầu thủ giỏi có thể có ngay trong mùa 2. Cầu thủ có chữ Wp trước tên là cần Wp nếu đã mua về, còn nếu chưa mua thì vào Profile xem
    4. FFM, FM Scout, FM editor.

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của akay123 Bài viết
    hi all. mình mới biết chơi cho mình hỏi vài câu nhé
    1. Mình có thể để cho các cầu thủ tự training theo mặc định của máy ko? việc đó có ảnh hưởng gì đến các cầu thủ trẻ ko nhỉ?thú thật là mình ko biết nhiều về việc set training cho các cầu thủ.
    2. Khi đội bóng của mình được hưởng phạt góc hoặc các quả phạt các trung vệ của đội mình rất hay ghi bàn nhưng thường ko được công nhận vì Foul.vậy có cách nào để set phạt góc ko vậy?
    3. Về việc xin WP cho các cầu thủ.nhìn vào đâu để biết cầu thủ đó cần WP vậy các bạn?
    4. Mọi người thường hay nhắc tới các chỉ số CA và PA (Vd CA123 PA123) vậy các số 123 đó thấy ở đâu thế?
    Vì mới biết chơi nên còn nhiều chỗ ko biết.mọi người giúp đỡ nhé.thanks all
    Fernando đã trả lời bạn rồi nhưng mình thấy 1 số chõ chưa đúng ý hỏi nên mình xin phép giải thích rõ hơn
    1) như fernando đã nói, nếu để train mặc định cầu thủ sẽ lên rất chậm, bạn có thể down các file train của Vic trong mục tactic và training trong forum về và cho cầu thủ tập theo các bài train đó
    2) cách set phạt góc tốt nhất : 2 thằng lùi về, 1 ngoài vòng cấm , thằng đánh đầu tốt nhất đội cho áp sát thủ môn, còn lại cho tấn công xa điểm phạt và đứng xa điểm phạt, chú ý không để ku nào tấn công gần điểm phạt
    3) http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=5753
    4) dùng fm genie scout có trong forum, nhưng lưu ý bạn là dùng cái này sẽ mất đi cái hay của game, như kiểu biết trước tương lai vậy

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    xin góp ý chút
    2. bạn hay bị foul khi đc phạt góc? nếu bạn chơi 8.0.0 thì nên update lên 8.0.2 để sửa lỗi này, nếu chơi 8.0.2 rồi thì vào đây xem cách set phạt góc http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=6591
    3. nếu bạn mua cầu thủ chưa có WP thì sau khi ký hợp đồng thành công sẽ có thông báo về việc xin WP cho cầu thủ đó, còn nếu trong đội hình đã có sẵn 1 thằng chưa có WP thì bên trái tên cầu thủ đó sẽ có 1 icon ghi WP

Số bài viết
    39
    thanks mọi người nhiều lắm.mình đã down các bài train của bạn Vic.nhưng chỉ train cho đội 1 thôi hay là train cho cả đội trẻ nữa vậy?mình đang chơi lại Barca,các HLV khá ngon nên bọn trẻ để mặc cho máy có được ko nhỉ? Ah mình đã mua ku wonderkid Saivet (chả biết nó thế nào nhưng thấy ae khen quá nên mua thử )Chú ấy còn trẻ quá theo mọi người thì nên gửi xuống đội trẻ hay gửi sang CLB đỡ đầu nhỉ?

Số bài viết
    141
    Anh em giúp tớ gấp, đang chơi ngon thì máy bị treo, reset lại --> treo tiếp. Tới lần 3 lúc khởi động tự nhiên màn hình giựt giựt rồi bị đứng sau đó "phụp" nó đen thui luôn.
    Anh em giải đáp sớm sớm đang ghiền wé

Số bài viết
    141
    Àh quên sẵn tớ nói thêm trong quá trình chơi mỗi lần Alt-Esc nó hiện lên cái warning của FM 2007 đại ý là "chế độ màn hình đang chơi thấp hơn yêu cầu, bây giờ sẽ chuyển về chế độ màn hình mới" --> coi như xong, phải vô game lại, thành ra không chụp được tấm hình nào để báo cáo anh em. Cái vụ này chắc có người hỏi rồi có điều bây giờ nhiều topic wé coi không xuể, anh em chỉ giúp

Số bài viết
    307
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thinh217 Bài viết
    cho em hỏi down cái genie goy` nhưng khi load game để tìm cầu thủ thì nó hiện The save game compressed là sao
    À cái này đơn giản bạn vào Option >> Pre >> tắt cái dấu tích ở phần save game compressed đi mới dùng đc FM Genie Scout. VÌ chương trình này ko chạy nếu bạn để file save ở dạng nén, tắt cái nén file save đi là đc. Have Fun

Số bài viết
    5,684
    option trong game đấy àh , hay trong gennie , dc bạn pót hình giùm mình dc hem mình ko rành mấy cái này cho lắm
    Vào FM,load game, chọn option/preference,chọn display sound, bỏ dấu tick ở chỗ compress saved game đi, sau đó save vào, ra ngoài và load genie bình thường

Số bài viết
    5,684
    hic em cài tiếng việt vào FM nên giờ mấy chữ đó ko bít kiếm ở đâu , ai giúp em với
    thế thì chọn cái ô mà bạn thường vào đó để thoát game, cái chỗ có exit ấy, rồi chọn cài đặt thông tin thì phải, vào trong thì bỏ dấu tick ở nén file khi save

Số bài viết
    17
    minh moi cai fm lan dau nhung khi chay file update thib bao loi "not a valid win 32 applican " thi pahi lam sao co ai bit chi gium minh voi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới