Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    10

Icon7 Pentium hay AMD - Geforce hay ATI

chả là em mới thi xong ĐH nên bỏ túi tầm 7t nên đang có nhu cầu ráp cái thùng máy mới để chơi game. Nhưng em không bít j nhiều về fần cứng. ra fong vũ thì nó vẽ khiếp wá nên thui. hiện giờ em đang fân vân chả bít xài cái nào cho tốt. Pentium hay AMD, Geforce hay ATI. mong các anh chỉ giúp em. thanx nhìu

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    63
    Chào bạn mình đã dùng cả 2 loại này rồi đây là một số nhận xét của mình:
    + AMD sử lý một luồng rất nhanh, PM ko thể so sánh về vấn đề này. Nhưng đa luồng thì AMD lại ko phải là đối thủ của PM, thường SV chúng ta dùng rất nhiều ctrinh một lúc nên chơi loại PM(xin lưu ý với bạn là vấn đề tỏa nhiệt của AMD so với bây giờ không là vấn đề nữa vì nó đã khắc phục rồi).
    + Còn vấn đề card hình thì nếu bạn chơi AMD thì chơi loại Geforce, nếu bán chơi PM thì chơi ATI.

Tóm lại bạn thích giá rẻ thì dùng AMD, còn nhiều tiền thì dùng PM mỗi cái nó có một cái hay riêng và không nên so sánh, với mục đích sử dụng như thế nào thì mua thôi. Nếu là mình mình sẽ lấy Pentium + ATI.

Số bài viết
    94
    nếu chỉ chơi game thì phải chơi card là Geforce,chip AMD
    Nếu ngoài chơi game ra,còn học hành thì chip Pen,chú trọng xem film,chỉnh ảnh thì thêm card Ati,chú trọng chơi game thì dùng Geforce

Số bài viết
    10
    xin cám ơn 2 anh đã chỉ cho em. tuy nhiên, em lại không biết cái AMD nào thì tương đương với Core2Duo 2.66Ghz. Mong 2 anh chỉ thêm.

Số bài viết
    10
    à, có anh nào biết chỗ bán linh kiện rẻ không?? chỉ em với

Số bài viết
    34
    Cái này bạn qua voz.vn ấy , đảm bảo chỉ dân rất tận tình ,box AMD ấy

Số bài viết
    70
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fmcrazyfan Bài viết
    xin cám ơn 2 anh đã chỉ cho em. tuy nhiên, em lại không biết cái AMD nào thì tương đương với Core2Duo 2.66Ghz. Mong 2 anh chỉ thêm.
    bạn vào trang ************** sẽ có nhiều cấu hình cho bạn lựa chọn. Link: http://**************/showthread.php?t=120904
    Điều quan trọng là nhu cầu của bạn trong công việc và chơi games gì. Nếu chỉ chơi games như FM thì cấu hình sau quá ngon:
    Cấu hình của bạn thế này nhé:
    CPU AMD : X2 5000:69$
    Main: Jetway780G ko sideport: 72$
    RAm: 2 x1 GB : 40$ NCP
    Case+PSU: 25$
    HDD: 80GB :42$
    Tổng cộng khoảng xấp xỉ 4triệu (chưa có monitor).
    Nếu chỉ có tầm 7T cho cả màn hình thì chọn cấu hình AMD ngon hơn Intel nhiều vì xài card 780G onboard cũng khá good.
    Ở TP HCM thì mua hàng AMD ở Phương Đăng hoặc Nhật Nguyệt, An Nhất có giá tốt nhất.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi sondongnai2007 : 08-09-2008 vào lúc 09:27 AM

Số bài viết
    10
    thanx các anh. không thôi thì em cứ đâm đầu vào mấy cái phong vũ, hoàn long cho nó chém. mà kể ra thì biết lên đây hỏi các anh thì em cũng hay đấy chứ

Số bài viết
    1
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của azzumi Bài viết
    Chào bạn mình đã dùng cả 2 loại này rồi đây là một số nhận xét của mình:
    + AMD sử lý một luồng rất nhanh, PM ko thể so sánh về vấn đề này. Nhưng đa luồng thì AMD lại ko phải là đối thủ của PM, thường SV chúng ta dùng rất nhiều ctrinh một lúc nên chơi loại PM(xin lưu ý với bạn là vấn đề tỏa nhiệt của AMD so với bây giờ không là vấn đề nữa vì nó đã khắc phục rồi).
    + Còn vấn đề card hình thì nếu bạn chơi AMD thì chơi loại Geforce, nếu bán chơi PM thì chơi ATI.

Tóm lại bạn thích giá rẻ thì dùng AMD, còn nhiều tiền thì dùng PM mỗi cái nó có một cái hay riêng và không nên so sánh, với mục đích sử dụng như thế nào thì mua thôi. Nếu là mình mình sẽ lấy Pentium + ATI.
    nghe mà bựa ghê ghớm. AMD hay intel đều như nhau thôi. AMD thì dùng DF thì ngon hơn intel - nhưng intel khi OC lên thì khủng hơn (lên cao hơn) và dễ oc hơn.

và combo amd hay intel xài card ati hay Nvidia thì cũng tùy từng model và main ,chip ra sao nữa. cụ thể như con ati HD4870 ai bảo chơi game kém lũ nvdia?

combo amd giá rẻ và cho hiệu năng cao (có sêri vga on cực đỉnh 690G->HD 3200) _ với túi ít tiền.

combo intel thì giá đắt và đầu tư nhiều tiền ( vga on thì ghẻ) nhưng bù lại với những ai biết OC thì lại khác ^^! ( mạc dù vẫn phải đầu tư nhiều ko kém)

ổn định thì cũng như nhau thôi

Số bài viết
    159
    nếu bạn ở hà nội thì bạn nên qua http://baoan.vn -- giá đó rẻ lắm
    hoặc http://maihoang.com.vn -- khuyến mãi rất nhiều..
    còn theo mình thì mình sẽ lấy chip pen + ati
    chúc bạn tìm đc bộ máy ngon với giá phù hợp

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới