Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 35
    Số bài viết
    41

Tactic 4-5-1 tấn công tổng lực dành cho MU và ARSENAL

Vừa qua khi đá online với bạn bè mình vừa nghĩ ra 1 cái tac rất thích hợp với ai thích lối đá tấn công với những đường chuyền ngắn nhanh kiểu Arsenal và kiểu tấn công toàn mặt sân biến hóa như MU nhưng lại cần sự chặt chẽ của Chelsea (có lẽ không bằng). Thật ra đây cũng không phải là tac do mình tự sáng tác ra mà là Edit lại tac của 1 thành viên trên diễn đàn này vì vậy để tôn trọng tác giả mình sẽ lấy lại tên của cái tac là Beautiful Free Flowing (tên nguyên bản). Đây là 1 tac mình đã down và xài thử nghiệm rất nhiều và đều rất thành công, đây là 1 tac giữ banh giữa sân rất chắc chắn, tập trung khoét vào 2 cánh, và sự bùng nổ của bộ ba cầu thủ giữa sân (1AMC và 2MC), mình từng xài chỉ duy nhất 1 tac này cả mùa giải mà vẫn khồng bị bắt bài. Nhưng sau 1 thời gian sử dụng mình phát hiện ra 1 vài điểm chưa hài lòng, thứ nhất mình không thích kiểu chơi lật cánh đánh đầu, thứ hai đội hình này khả năng ghi bàn tập trung chủ yếu vào tiền đạo duy nhất vì thế nếu tiền đạo bị kèm và các tiền vệ trung tâm không đủ sức bùng nổ như van der Vaart hay Matias Fernandez thì bó tay. Vì thế mình edit nó lại và tạo ra 1 tac mới, vẫn dự trên khung sườn cũ nhưng cách set đội hình mới. Mình tập trung chơi bóng ngắn tốc độ chuyền bóng nhanh, sử dụng các đường chọc khe thay cho tạt bóng (đối với cả 2 tiền vệ và 2 hậu vệ cánh), sử dụng lối đá tổng tấn công, set cho các cầu thủ giử banh vừa phải để tăng tốc độ các đường chuyền, set cho ST chơi tự do và giữ banh nhiều để tạo khoảng trống cho các tiền vệ ghi bàn vì thế khi sử dụng tac này mọi người sẽ thấy các trận thắng rất đậm nhưng chủ yếu do các tiền vệ ghi bàn.

Đây là link down: http://www.mediafire.com/download.php?ajiyigljzaa

Mình đã dùng tac này thắng Chelsea 4-2 ở trận Siêu cúp và 4-0 ở trong khuôn khổ PRM, thắng Arsenal 4-2, thắng Everton 4-3, thắng Bolton 6-2. Mọi người down về và dùng thử và cho mình biết ý kiến để cải tiến thêm.

Đây là ss cho mọi người tham khảo

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi leepolski : 06-09-2008 vào lúc 02:38 PM

Số bài viết
    320
    Cho maays cái screenshoot đi bác ơi.Xem thế nào ùi mới test được chứ

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    tac này tấn công khủng thật nhưng mà không hiểu sao phòng thủ lởm quá bác ạ.trận nào cũng thủng 2 bàn là ít.Em đã thử cho cả 2 thằng MC mũi tên lùi về mà vẫn không khá hơn.chỉnh đi chỉnh lại cũng ko được.bác pro coi xem còn sai xót chỗ nào không ???

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    41
    Bạn dùng MC gì mình chĩ dùng Mascherano, Hargreaves chỉ để lúc đầu thôi, nếu bạn chơi Chelsea thì mình khuyên nên dùng Essien 1 MC cực khủng khả năng thu hồi bóng càn lướt và sút xa rất tốt. Thật ra cũng rất ít trận mình giữ sạch lưới

Đây là bảng thành tích

Form is temporary, Class is forever (sir Alex Ferguson)

Số bài viết
    62
    tac này có vẻ dc đấy. Sài thử mới đc

Số bài viết
    137
    Chơi tac này hàng phòng ngự phải chắc lắm chứ ko là bị đối phương nó dập cho xịt máu mũi .

Số bài viết
    41
    tại mình chỉ mới thử với những đội mạnh chưa thử với đội trung bình nên chưa biết sao

Số bài viết
    320
    sax tac này của bạn giống mình i chóc dành cho Arsenal đá ép sân khủng ( hình như ý tưởng lớn gặp nhau ) chỉ khác xíu thoai cho bạn koi

Số bài viết
    41
    uh khá giống, còn tùy cách bạn set cầu thủ thôi bạn có thể nói cho mình biết để tham khảo không

Số bài viết
    41
    ah mà Di Maria đá hay không vậy bạn, với lại sao bạn để Gerard Pique và Rafael van der Vaart chạy cánh. Mình thấy Gerard Pique chỉ chơi tốt ở 2 vị trí DC và DMC mà còn van der Vaart thì chơi MC và AMC, bạn để vậy đâu có phát huy hết khả năng của của 2 cầu thủ này.
    Nói về tac thì tuy chưa thấy bạn set lối chơi làm sao nhưng nếu nhìn vào tac thì có vẻ như bạn tập trung chơi cánh trái phải không, vì bạn set van der Vaart ở vị trí đó mình có cảm giác bạn sẽ để van der vaart phát động tấn công từ giữa sân trong khi đó veloso lại lui về như 1 DMC bạn kéo van der Vaart lên cho mình có cảm tưởnng bạn sẽ lợi dụng khoảng trống do bên cánh trái tạo ra để phát huy khả năng ghi bàn, tốc độ, kỹ thuật và những cú sút xa của van der Vaart. Mình nghĩ vậy vì van der Vaart là chuyên gia trong những pha ghi bàn từ các cú sút xa và là cầu thủ chơi rất sáng tạo, khoảng trống do cánh trái tạo ra sẽ giúp van der Vaart phát huy sở trường.
    Không biết mình nói vậy có đúng không thật ra mình cũng chỉ đoán đại thôi có gì sai xin lỗi nha

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới