Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 5 trong tổng số 5

Chủ đề: Ai giúp với

Số bài viết
    11

Icon7 Ai giúp với

Mình mới mua con card nvidia geforce4 mx 4000 nhưng chip là intel vậy mình lên dùng driver intel hay nvidia ai bít bảo mình với nhé:a41:/

Số bài viết
    469
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của humxam153 Bài viết
    Mình mới mua con card nvidia geforce4 mx 4000 nhưng chip là intel vậy mình lên dùng driver intel hay nvidia ai bít bảo mình với nhé:a41:/
    Mua ko có đĩa driver hả pác? Dĩ nhiên của nVidia gòi
    Link

Mã:
    Bế quan tu luyện

Số bài viết
    11
    mình cài rùi nhưng nó đòi video controler là sao có phải do máy mình sài chip intel ko mà ai bảo mình tắt cái card onboard với

Số bài viết
    469
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của humxam153 Bài viết
    mình cài rùi nhưng nó đòi video controler là sao có phải do máy mình sài chip intel ko mà ai bảo mình tắt cái card onboard với
    Cái này tùy main, ko chỉ 1 cách rõ ràng được. Bác vào BIOS thử tìm trong đó, thường sẽ có 1 phần dành cho graphics card.

Have fun!

Mã:
    Bế quan tu luyện

Số bài viết
    35
    chip intel thì nó có driver cho chip riêng còn card nó có driver cho cạc riêng sao phải hỏi dùng cái gì. còn nếu của bạn nó không có đi kèm thì vào xem tên đầy đủ của thiết bị là gì, lên google search, mà tốt nhất là vào hẳn trang chủ intel hay trang chủ của Nvidia mà tìm, ra ngay. tải về cài là ok thôi.
    còn cái onboard thì cứ vào trong bios tìm phần vga, thể nào cũng có cái dòng hỏi chọn onboard hay card rời. Chọn card rời là xong.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới