Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 21
    Số bài viết
    129
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thuan9992003 Bài viết
    Chưa biết cái này down ra sao, chứ cái kia 99% chán quá.Thank you very much.

Dùng IDM mà bạn down đến 99% thì dừng mà lại không thể resume download tiếp được thì rất ức thế. Có 2 cách khắc phục đảm bảo hiệu quả như thế này:

Cách 1 : Bạn vào IDM --> Downloads --> Options--> Connection --> Defaut Max. conn. number : Bình thường mặc định là 8 bạn phải chuyển thành 1.
    Nhược điểm : Download chậm.

Cách 2 : Khi IDM down đến 99% rồi dừng lại, bạn đừng remove nó đi, hãy lấy cái link down load ban nãy, down mới 1 cái về. Như thế trong IDM của bạn ngay lập tức có 2 cái đang download cùng 1 file ( 1 cái hỏng tại 99%. 1 cái vừa mới bắt đầu . Đến đây thì ok chứ ? )
    Sau đó bạn ấn chuột phải vào link đang down mới, chọn Properties --> Copy link Address của link down mới này. Sau đó lại vào Properties của link 99% kia, paste đè cái Address lên, lúc ấy bắt đầu Resume down load được tiếp
    Thế là xong Good lunk

Số bài viết
    119
    bản này là 5.14, đã fix mấy cái bug khi down ở MEdiafire roài , sài rất gud đó !!!

MANNER IS PRECARIOUS - LEVEL IS FOREVER

Số bài viết
    200
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vuthanhtung0508 Bài viết
    Dùng IDM mà bạn down đến 99% thì dừng mà lại không thể resume download tiếp được thì rất ức thế. Có 2 cách khắc phục đảm bảo hiệu quả như thế này:

Cách 1 : Bạn vào IDM --> Downloads --> Options--> Connection --> Defaut Max. conn. number : Bình thường mặc định là 8 bạn phải chuyển thành 1.
    Nhược điểm : Download chậm.

Cách 2 : Khi IDM down đến 99% rồi dừng lại, bạn đừng remove nó đi, hãy lấy cái link down load ban nãy, down mới 1 cái về. Như thế trong IDM của bạn ngay lập tức có 2 cái đang download cùng 1 file ( 1 cái hỏng tại 99%. 1 cái vừa mới bắt đầu . Đến đây thì ok chứ ? )
    Sau đó bạn ấn chuột phải vào link đang down mới, chọn Properties --> Copy link Address của link down mới này. Sau đó lại vào Properties của link 99% kia, paste đè cái Address lên, lúc ấy bắt đầu Resume down load được tiếp
    Thế là xong Good lunk
    Thời time , mua việc à??? Ở đó mà cách 1 cách 2.Có sãn người post IDM 5.14 ( đã khắc phục hết lỗi 99% rồi ).Tại sao ko down IDM mới về dùng để không bi lỗi 99% (Nếu đang dùng bản cũ thì DOWN thủ công = FireFox hoặc IE cái IDM 5.14 về mà cài, có vài M chứ nhiêu đâu)

ChIp NguyỄn

Số bài viết
    129
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ChIp_NguyEn Bài viết
    Thời time , mua việc à??? Ở đó mà cách 1 cách 2.Có sãn người post IDM 5.14 ( đã khắc phục hết lỗi 99% rồi ).Tại sao ko down IDM mới về dùng để không bi lỗi 99% (Nếu đang dùng bản cũ thì DOWN thủ công = FireFox hoặc IE cái IDM 5.14 về mà cài, có vài M chứ nhiêu đâu)
    Dốt còn bày đặt
    Sao không hỏi tại sao có máy tính mà vẫn có thi tính nhẩm có máy rửa bát mà vẫn phải rửa bằng tay, sao có nhà hàng đầy ra sao mình vẫn phải học nấu cơm

Số bài viết
    695
    Cách 2 của bạn cũng khá hay đấy
    Cách 1 thì hơi dở hơi,IDM để down nhanh hơn mà rột cuộc lại down chậm thì thôi down link trực tiếp còn hơn
    Còn mấy vd của bác thì thật không cần thiết vì nó chẳng liên quan,nếu cái IDM của bác bị lỗi thì down về chứ lăn tăn gì

Số bài viết
    211
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ChIp_NguyEn Bài viết
    Links down bình thường , speed ổn định.Đây là IDM 5.14 Full ( Version mới chứ không phải 5.12 cũ đâu mà các bác nói chủ TOPIC post bừa ).
    Thế cái này kô phải là 5.14 thì là cái gì
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=8183
    Nói có sách mách có chứng
    Bác cũng nên đọc cho kĩ rồi hãy phát biểu nha

Số bài viết
    129
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Sheva2nd Bài viết
    Cách 2 của bạn cũng khá hay đấy
    Cách 1 thì hơi dở hơi,IDM để down nhanh hơn mà rột cuộc lại down chậm thì thôi down link trực tiếp còn hơn
    Còn mấy vd của bác thì thật không cần thiết vì nó chẳng liên quan,nếu cái IDM của bác bị lỗi thì down về chứ lăn tăn gì
    Ờ thì ý của tớ là đâu phải cách của tớ chỉ dùng cho việc down hỏng 99% đâu. Vd như đang down mà mất điện hoặc đứt mạng thì làm đếk j có bản IDM nào fix lỗi " mất điện " với lỗi " đứt mạng" đâu. Mà đã bị như thế không chỉnh thì có resume bằng mắt

Số bài viết
    51
    Có rồi cũng được chứ sao ? Bạn có rồi thì có người chưa có .
    Vào đọc bài kia chưa kịp biết thế nào đã bảo THANKS . Chưa đọc xong lại thấy THANKS . Mệt với cái thanks này quá .
    MÀ giờ THANKS có được tiền nữa đâu .
    DÙng ok là được rồi mà !

Ký gì mà ký để từ từ ....... em ký !

Số bài viết
    200
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vuthanhtung0508 Bài viết
    Dốt còn bày đặt
    Sao không hỏi tại sao có máy tính mà vẫn có thi tính nhẩm có máy rửa bát mà vẫn phải rửa bằng tay, sao có nhà hàng đầy ra sao mình vẫn phải học nấu cơm
    Dốt? Biết mấy cái lặt vặt trong Option IDM như cu là biết là giỏi đó à
    Nói kiểu của cu là kiểu của những thằng nông dân không biết tận dụng khoa học ( có máy cày mà vẫn thích làm trâu làm bò đúng không .Thay vì làm theo cả 2 cách nông dân đó thì người ta down IDM version đã mới sữa lỗi mà chủ topic đã UP lên

ChIp NguyỄn

Số bài viết
    919
    Toàn bị black list chán chết chả dám dùng

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới