Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 4 trong tổng số 4
    Số bài viết
    5

Xin chỉ giáo vể chiến thuật 4-3-3

Số bài viết
    56
    ban đầu bạn nên set cho từng cầu thủ theo mặc định của game bằng cách set instruction cho cầu thủ theo vị trí của cầu thủ đó. Để đội bóng thi đấu gắn kết hơn thì ko nên set mentality riêng cho từng cầu thủ. Cái này là con dao 2 lưỡi, đôi khi tốt nhưng cũng rất có hại. Nếu đội bạn là 1 đội yếu thiếu các cầu thủ có khả năng kiến tạo và chuyền bóng tốt thì nên set create freedom thấp thôi, dưới normal 1 chút, có thể set riêng cho từng cầu thủ. Chủ yếu bám vào khung mặc định của game mà chỉnh. Cứ chơi dần dần là bạn có thể nắm được mạch game, nên xem full match những trận đội thua+ bế tắc để xem vị trí cầu thủ mà rút kinh nghiệm.
    Thân

Số bài viết
    19
    bác phải nói rõ xem lối đá ưa thích của bác là j` chứ.
    Sơ đồ của bác nếu mà đá bóng dài, thì tốt nhất là nên có 2 DMC càn quét ở dưới, set 1 MC làm playmaker, 2 TV chạy cánh thì cứ để theo winger, ST là Target man. Còn về chiến thuật thì chọn Passing là Direct, hoặc có thể full lên thành Long, tempo thì fast, focus passing thì chọn Down both Flank, Targetman supply thì là mix hoặc run to ball...
    Nếu bác thik đá bóng ngắn, thì dùng 1 DMC thôi, 2 MC còn lại thì 1 set MC, 1 set AMC, 2 winger keo' cho no' vào giữa, có thể set là AMC với low creative và freedom. ST thì tương tự như trên. Về chiến thuật thì gần như đối lập với tactics ở trên, chỉ trừ Targetman supply thì nên chọn mix vì như thế sẽ tăng thêm phương án tấn công. Chứ mà gặp mấy đội chém đinh chặt sắt thì tactics này tiêu

Xin cái bác đóng góp í kiến ^^

Số bài viết
    19
    Bạn thử tac này của mình nhé.
    http://www.2shared.com/file/3736676/...Aug_2019_.html

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới