Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    177

Sử Dung Chiến Thuật 4-4-2 Diamond Atk(Man UTD)

Mình sử dụng chiến thuật 4-4-2 Diamond Atk (Man UTD)
    này mà không biết nên set cho 2 thằng Wing chơi Cross ball hay Chọc khe đây (Mình sử dụng 2 tiền đạo Teves với Rooney)

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    36
    Wb thì tất nhiên phải chơi cross roài, mà MU có Evra-W.Brown chạy cánh hết ý.

Số bài viết
    177
    mình vẫn dùng cross nhưng 2 thằng FC it khi nhận được bóng ---> hiệu suất ghi bàn khá kém

Số bài viết
    92
    Mình nghĩ là bạn cứ cho hai thằng Hậu vệ cánh tạt bóng (cross) ở mức often, cross from: deep, cross aim : target man, rồi set cho 2 tiền đạo của bạn thành target man, như thế thì hai cầu thủ hậu vệ cánh sẽ tạt bóng cho các tiền đạo nhiều hơn. Còn các cái còn lại thì cũng tùy bạn, nhưng mình khuyên là Run with ball thì chỉ nên để : Mixed hoặc rarely
    Đây chỉ là cách set của hậu vệ cánh theo ý mình Còn có thể với mỗi người sẽ có một ý kiến khác nhau Bạn có thể tham khảo thêm mọi người để tìm ra cho mình một phương án hợp lí nhất

Ah, quên, còn về chuyện cầu thủ chạy cánh của MU thì mình thấy Evra ở cánh trái là được rồi nhưng nếu dùng Brown ở cánh phải thì khả năng tấn công hơi yếu, mình nghĩ bạn nên thử sign thêm cầu thủ ở cánh phải xem sao. Mình thì khuyên bạn nên để mắt đến Rafinha (Schalke) hoặc là Eduardo Ratinho (hình như là Corinthians)

Chúc bạn chơi FM vui và có nhiều thành công với đội bóng của riêng mình

Lần sửa bài viết gần nhất bởi susu : 10-08-2008 vào lúc 08:00 AM

Số bài viết
    177
    Mình set như vậy!!! không sai tý nao` thế mà tran nào ghi bàn cứ lèo tèo

Số bài viết
    112
    Cặp tiền đạo Rooney và Tevez ko phải là mẫu tiền đạo cấm lại ko có khả năng không chiến cao .^^ xài hai tiền vệ cánh bó biên vô bên trong rồi tận dụng khỏng trống do cặp tền đạo này dể lại rùi dứt diểm thì bàn tắng sẽ cao hơn ^^ .Nhưng mình thấy dù sao bạn cũng nên mua 1 tiền đao gọi là trung phong thật sự mình gợi ý là Xiso đánh đầu chuẩn 20 sức bật 19 ếu cặp với Rooney thì cơ hội thành bàn sẽ rất cao ^^ chúc bạn thành công

Fiorentina và chelsea tình yêu la mãi

Số bài viết
    58
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của susu Bài viết
    Mình nghĩ là bạn cứ cho hai thằng Hậu vệ cánh tạt bóng (cross) ở mức often, cross from: deep, cross aim : target man, rồi set cho 2 tiền đạo của bạn thành target man, như thế thì hai cầu thủ hậu vệ cánh sẽ tạt bóng cho các tiền đạo nhiều hơn. Còn các cái còn lại thì cũng tùy bạn, nhưng mình khuyên là Run with ball thì chỉ nên để : Mixed hoặc rarely
    thử xét FB như vậy

sửa lại cross by line, to target man

Số bài viết
    92
    Ồ, các bạn thông cảm, tại vì mình chơi đội bóng nhỏ nên không cầu thủ sao tốt được như MU Nên có thể tư vấn không chính xác.
    Cross: By line thì sẽ nguy hiểm hơn cho hàng phòng ngự vì cầu thủ HVC sẽ cố gắng rê qua đối phương rồi mới tạt From deep là tạt mà không cần rê qua cầu thủ đối phương
    @ Vosac: Chắc hậu vệ của bạn tấn công phải thuộc hàng khủng mới set được như vậy. Chứ còn mình nghĩ hậu vệ cánh thì đầu tiên phải đảm bảo phòng ngự rồi mới nói đến hỗ trợ tấn công Còn cái chuyện set như thế cũng là ý kiến của riêng mình , mình cũgn đã nói là tuỳ mọi ng rồi mà.
    @ Cocvang: Việc tấn công và tạt bóng không chỉ phụ thuộc vào vị trí hậu vệ cánh mà nó còn phụ thuộc vào tiền vệ cánh nhiều hơn, bạn hãy thử xem lại hai vị trí tiền vệ cánh trước chứ không thể nào yêu cầu hậu vệ cánh đá tấn công thay cho tiền vệ cánh được
    Cứ thử nhiều tactics, set nhiều cách khác nhau cho các vị trí rồi bạn sẽ tìm ra thứ phù hợp nhất với mình
    Chúc sớm thành công.

Số bài viết
    354
    Theo tôi, sơ đồ diamond có thể coi như đá 3 tiền đạo.
    Nếu set cho 2 tiền đạo có xu hướng dãn biên (cross mix, cross from byline) nhằm lôi kéo hậu vệ đối phương, để AMC đá tự do kết hợp với 2 wings chuyền chọc khe và có thiên hướng bó vào trong có lẽ sẽ hiệu quả hơn đấy.

Số bài viết
    919
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vosacdaisu Bài viết
    thử xét FB như vậy

sửa lại cross by line, to target man
    Man U đá diamond là 1 sự lãng phí tài nguyên nghiêm trọng khi Park + Nani + Giggs sẽ phải ngồi ngoài + thêm việc R7 ko được đá đúng sở trường làm giảm hiệu quả

Còn cách set FB thế kia sẽ quá mạo hiểm và chưa chắc đã hiệu quả
    Theo tôi nên sửa thành
    Mental : Normal đúng giữa luôn
    Passing Style + Pressing : bỏ chọn đi để nó theo team
    Run With Ball : Normal
    Cross from : Deep
    Tight Marking: No

Tôi đá MU ko nhiều nhưng khi đá thấy hàng công rất khủng bố mà ko cần tăng cường thêm bất kỳ cầu thủ nào.
    Gần như trận nào cũng ghi ít nhất 2 bàn
    Evra và DR điểm lúc nào cũng ở mức 7 trở lên hiếm khi bị 6 và đặc biệt là tỷ lệ Assist khá cao cứ khoảng 2,3 trận lại assist 1 lần

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới