Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 26 trong tổng số 26
    Số bài viết
    214
    DELL XPS 1530 T9300

CPU - Intel® Penryn T9300, 2 x 2.5 Ghz, 6MB, L2 Cache
    RAM - 4GB , DDR II RAM, 667 Bus
    HDD - 320 GB
    DISPLAY - WXGA-XBRITE-Mirror,15.4 inch(MÀN HÌNH GƯƠNG SIÊU SÁNG)
    256MB VGA - NVIDIA® GeForce® 8600GT
    DVD : - DVD- RW Super Multimedia
    CONNECT: - Wireless 802.11 a/b/g/n
    High speed 56K modem, Integrated 10/100/1000 Gigabit LAN
    PIN: - Pin:Lithium ion 6 cells, Độ phân giải: WSXGA + (1680 x 1050)
    O/S: - Windows Vista Premium
    OTHER: BLUETOOTH, BẢO MẬT VÂN TAY, CAMERA 2.0 , Card Reader
    Weight: - 2.6 Kg

destop thi ko biết nhưng hôm trước killer vừa mua con laptop này chơi game thì ko phải nghĩ
    con này killer mua tại malaysia với giá 4200RM( 1400$). ở Mỹ thì con này bán với giá là >2000$( nhưng nếu trường bạn học quảng cáo cho dell thì sẽ dc sale 30% tức là khoảng 1600$, mua tại mỹ cũng made in malaysia) còn ở Úc thì khoảng 1750$. lần killer mua thì offer cấu hình trước 1 tuần, rồi mua cái vé máy bay transit tại malaysia trước khi sang Úc.
    còn nếu các bác mua em khuyên nên build 1 con HDD 80-160GB thôi, cho nó rẻ. rồi mua thêm 1 cái ổ ngoài nữa là OK. HDD ko ảnh hưởng j đến tốc độ máy cả vì khi máy chạy dùng hêt bộ nhớ RAM thì nó mới phải nhở sang HDD, nếu RAM 4-5GB thì HDD 10GB máy vẫn chạy siêu nhanh

Lần sửa bài viết gần nhất bởi killer111 : 03-10-2008 vào lúc 08:27 PM

Số bài viết
    155
    Theo tui với 1500usd bác nên ra tiệm mua lấy con laptop, chấm hết!

Is my phone!

Số bài viết
    294
    Laptop để chơi game ...Cảm nhận là 1500$ mua gì cũng được, có lẽ theo devilmaycry là ngon nhất

Số bài viết
    288
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của killer111 Bài viết
    DELL XPS 1530 T9300

CPU - Intel® Penryn T9300, 2 x 2.5 Ghz, 6MB, L2 Cache
    RAM - 4GB , DDR II RAM, 667 Bus
    HDD - 320 GB
    DISPLAY - WXGA-XBRITE-Mirror,15.4 inch(MÀN HÌNH GƯƠNG SIÊU SÁNG)
    256MB VGA - NVIDIA® GeForce® 8600GT
    DVD : - DVD- RW Super Multimedia
    CONNECT: - Wireless 802.11 a/b/g/n
    High speed 56K modem, Integrated 10/100/1000 Gigabit LAN
    PIN: - Pin:Lithium ion 6 cells, Độ phân giải: WSXGA + (1680 x 1050)
    O/S: - Windows Vista Premium
    OTHER: BLUETOOTH, BẢO MẬT VÂN TAY, CAMERA 2.0 , Card Reader
    Weight: - 2.6 Kg

destop thi ko biết nhưng hôm trước killer vừa mua con laptop này chơi game thì ko phải nghĩ
    con này killer mua tại malaysia với giá 4200RM( 1400$). ở Mỹ thì con này bán với giá là >2000$( nhưng nếu trường bạn học quảng cáo cho dell thì sẽ dc sale 30% tức là khoảng 1600$, mua tại mỹ cũng made in malaysia) còn ở Úc thì khoảng 1750$. lần killer mua thì offer cấu hình trước 1 tuần, rồi mua cái vé máy bay transit tại malaysia trước khi sang Úc.
    còn nếu các bác mua em khuyên nên build 1 con HDD 80-160GB thôi, cho nó rẻ. rồi mua thêm 1 cái ổ ngoài nữa là OK. HDD ko ảnh hưởng j đến tốc độ máy cả vì khi máy chạy dùng hêt bộ nhớ RAM thì nó mới phải nhở sang HDD, nếu RAM 4-5GB thì HDD 10GB máy vẫn chạy siêu nhanh
    Tôi thì không tin là Laptop có thể hơn PC. Cứ chạy phần mềm dùng cho Numerical simulation bạn sẽ hiểu. Với 1 khối mô phỏng có chiều 100x100x100m thì có khoảng 50-60 k các elements ở trong. Chạy 1 cái khi cho kết quả cuối cùng bằng laptop mất 3 ngày. Đó là điều tôi chọn PC.
    @ namcod: Tôi đang làm việc và sinh hoạt ở Thái nên mua đồ ở đây. CÒn giá cả thì mời bạn check lại. Tôi thì không bao giờ tin giá ở VN băng ở đây chứ đừng nói là rẻ hơn. Bạn vào trang web www.jib.ac.th bạn sẽ check được giá và chủng loại cần.

Once In Reds - Always In Reds

Số bài viết
    214
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Dark-Prince Bài viết
    Tôi thì không tin là Laptop có thể hơn PC. Cứ chạy phần mềm dùng cho Numerical simulation bạn sẽ hiểu. Với 1 khối mô phỏng có chiều 100x100x100m thì có khoảng 50-60 k các elements ở trong. Chạy 1 cái khi cho kết quả cuối cùng bằng laptop mất 3 ngày. Đó là điều tôi chọn PC.
    @ namcod: Tôi đang làm việc và sinh hoạt ở Thái nên mua đồ ở đây. CÒn giá cả thì mời bạn check lại. Tôi thì không bao giờ tin giá ở VN băng ở đây chứ đừng nói là rẻ hơn. Bạn vào trang web www.jib.ac.th bạn sẽ check được giá và chủng loại cần.
    thì có ai nói la laptop= PC đâu. đấy là điều ai chẳng biết. killer giới thiệu cho bạn ấy 1 lựa chọn thôi chứ killer có phát ngôn laptop= PC đâu. về tốc độ cũng như khả năng xử lý thì laptop ko bằng PC, nhưng với những người có nhu cầu là có thể sử dụng máy tính mọi lúc mọi nơi thì laptop mới là lựa chọn số 1, thế người ta mới phat minh ra laptop chứ ko thì để làm j? bản thân killer cũng ko biết sẽ làm j nếu ko có cái laptop để chơi game khi ngồi hàng tiếng đồng hồ trên máy bay hay chờ transit. với nhu cầu là chơi game thì con DELL XPS 1530 này là quá ổn rồi còn j?

Số bài viết
    80
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Dark-Prince Bài viết
    http://5giay.vn/showthread.php?t=494170
    http://5giay.vn/showthread.php?t=494161

Vậy mời bác check giá của em.
    Nói về linh kiện máy tính , đặc biệt là Memory/RAM , hoặc VGA.
    Nếu là hàng "vô danh" ko tên tuổi , unbrand name thì em ko dám so giá với Thái vì nó cũng như VN , gần TQ.
    Còn về các loại hàng đã nổi tiếng và khẳng định đẳng cấp như OCZ, Corsair , Crucial về RAM . eVGA về VGA. Thì em đố thằng Thái beats được giá của em đưa ra đấy. Mời bác...... toàn bộ hàng để được gởi từ Mỹ về.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới