Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 27
    Số bài viết
    5,684

Xem full match và phát biểu cảm tưởng nào anh em

Anh em chơi fm đã lâu nhưng hầu hết chỉ xem key chứ rất ít, thậm chí là ko bao giờ xem full match cả, JM cũng vậy, hôm trước nghe lovecm kêu xem full match để chỉnh tac nên mò vào xem thử.

Tac hiện tại JM dùng ko dám nói là cao siêu hay khủng bố gì, nhưng dù sao nó cũng giúp cho đội bóng đã khá ổn định, dùng được ở cả 800, 801 và 802 với hiệt suất ghi bàn ở 2 bản trước khoảng 2,5-2,8 bàn/trận và thủng 0,5-0,8 bàn/trận, ở 802 thì ghi nhiều hơn chút,ghi từ 3,0-3,6 bàn/trận và thủng 0,7-0,9 bàn/trận, có lẽ là 1 kết quả ko tồi và lại do bản thân sáng tạo ra chứ ko tham khảo ai cả nên rất tự hào về nó (dù ko hay nhất nhưng do mình tạo ra thì luôn luôn là hay nhất)

Thế nhưng khi vào xem full match thì hỡi ôi đúng như lovecm nói, cầu thủ phối hợp với nhau như 1 lũ điên, bóng cứ luẩn quẩn chẳng ra cái thể thống gì cả,nói là đội quân ô hợp cũng chẳng sai,đá bóng như lũ trẻ con, bóng ở đâu thì cả lũ chạy vào đó, chuyền lên rồi lại chuyền về, cái điệp khúc lên bóng -đội bạn phá bóng rồi ta lại lên bóng........cứ diễn ra mãi ko ngừng, bàn ghi được toàn là ăn rùa nhờ sút phạt, pen,phạt góc hay thủ môn đội bạn đẩy ra, ta lao vào sút bồi vô khung thành trống,chỉ thỉnh thoảng mới có bàn thắng từ sự phối hợp bài bản, có nét, khi xem key thì trận đấu trôi vù vù nên ko để ý, chỉ cần biết ghi được bàn thắng là mừng rồi, giờ xem full match mới nhận ra mình ghi bàn chủ yếu kiểu gì,tuy trận nào cũng giã 3-4 quả như chơi nhưng cũng chẳng để làm gì,lối đã sexy football mà mình theo đuổi cứ tưởng đã phần nào tìm ra cuối cùng lại chưa chạm vào được tí nào,thất vọng tràn trề
    Bây giờ mời anh em nào đã xem full match, hoặc nếu chưa xem thì hãy xem để nhận ra lối đã mà ta đang dùng nó như thế nào rồi lên phát biểu cảm tưởng nhé

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    486
    Mình có xem full một lần duy nhất.Khi ấy tactic mình dùng là do tự nghĩ ra,chả theo một cơ bản nào cả.Khi ấy đội mình đã 34 trận bất bại trên các mặt trận----->kết quả lần ấy mình tý ngủ gật bởi vì các cầu thủ đá bóng cứ loanh quanh,và chỉ với 1 bàn pen phút 34,đội mình chiến thằng.
    Thế là từ đấy rút KN không bao giờ xem full nữa,xem Key hay Ex ;hay hơn chứ

Các món quà mùa Valentine
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26934

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của liverboy318 Bài viết
    Mình có xem full một lần duy nhất.Khi ấy tactic mình dùng là do tự nghĩ ra,chả theo một cơ bản nào cả.Khi ấy đội mình đã 34 trận bất bại trên các mặt trận----->kết quả lần ấy mình tý ngủ gật bởi vì các cầu thủ đá bóng cứ loanh quanh,và chỉ với 1 bàn pen phút 34,đội mình chiến thằng.
    Thế là từ đấy rút KN không bao giờ xem full nữa,xem Key hay Ex ;hay hơn chứ
    Đó, khi JM xem key thì cảm thấy tac mình vô đối, hay tuyệt vời, chỉ đến khi xem full match mới nhận ra sự thật phũ phàng đó,nếu có thể làm cho full match mà đá hay như key thì mới là vô đối thực sự

Số bài viết
    93
    kết luận đc 2 từ ức chế và buồn ngủ
    xem full ức cực rõ ràng xem chỉ sô chuyền toàn 80-905 thành công mà thýa toàn chuyền vào chân đội bạn ,chạy lên chạy xuống chả đc tích sự j.

Click here!!! To enter the FM tzboys league!!!

Số bài viết
    56
    full match chính là phần hay nhất trong FM thông thường thì bạn nên xem full match vào đầu trận tầm 15 phút và vào phút 60 mỗi trận. xem tầm 10 phút nữa. đấy là 2 khoảng thời gian team thể hiện rõ chiến thuật nhất. Còn lúc sau thì bị ảnh hưởng khá nhiều bởi yếu tố khách quan, thể lực, áp lực và sự tập trung.

Số bài viết
    469
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kinglear0207 Bài viết
    full match chính là phần hay nhất trong FM thông thường thì bạn nên xem full match vào đầu trận tầm 15 phút và vào phút 60 mỗi trận. xem tầm 10 phút nữa. đấy là 2 khoảng thời gian team thể hiện rõ chiến thuật nhất. Còn lúc sau thì bị ảnh hưởng khá nhiều bởi yếu tố khách quan, thể lực, áp lực và sự tập trung.
    CŨng không cần thiết lắm, chỉ cần xem Extend + Formation + Player Rate là đủ để đưa ra quyết định thay đổi chiến thuật

Mã:
    Bế quan tu luyện

Số bài viết
    5,684
    Quá chuẩn, full match chính là phần hay nhất FM,chơi mãi cũng chán, cảm thấy tac mình quá chuẩn rồi, chỉ khi xem full match mới phát hiện ra được cái gì được, cái gì chưa mà sửa, hay khi xem key có thay đội hình thì cũng ko thấy đựoc khác biệt nhiều nhưng full match thì thấy ngay tác dụng,hàng công tưởng hay thì lại thành đá như dở hơi, hàng thủ tưởng lỏng lẻo thì hóa ra lại đá quá tuyệt vời,có rất nhiều cảm xúc ko thể thấy khi xem key được
    @uknvn:tất nhiên là như thế cũng đủ nhưng xem full match mới thấy rõ ràng được,có khi chỉ cần thay đổi rất ít thôi cũng đem lại hiệu quả bất ngờ, VD như nhận ra AMC và ST của mình bị kèm quá chặt, lại dâng cao nên vừa có bóng là lại mất mà các cầu thủ còn lại chỉ tập trung chuyền cho 2 thằng đấy nên khá bế tắc,cho đá thấp xuống 1 chút,đơn giản vậy thôi nhưng thế trận thay đổi hoàn toàn chứ chẳng cần chỉnh gì cao siêu

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 21-07-2008 vào lúc 10:58 AM

Số bài viết
    56
    khi nào bạn bị bế tắc trong tấn công thì lúc ấy nên xem full match. SI ko tạo ra full match để rồi cho chúng ta xem key đâu

Số bài viết
    158
    chỉ có những trận đấu quan trọng hoặc thử nghiệm đội hình thì mới full match . nói chung là mỗi thứ 1 tí miễn làm sao cho mình cảm thấy không nhàm chán

Số bài viết
    93
    hix biết là thế nhưng bạn có đủ kiên nhẫn để xem full match liên tục ko??1 trậ xem full match có thể tiêu tốn của bạn từ 15-20p kể cả thay đổi tac
    xem full với các đội mạnh còn đỡ chứ đá với mấy đội làng nhàng o ngủ gật hơi phí
    nói chung tớ thấy xem key vẫn đỡ hơn

Click here!!! To enter the FM tzboys league!!!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới