Share game FM24 (PC)
Trang thứ 9 trong tổng số 9 trang Trang đầuTrang đầu ... 789
Hiển thị kết quả từ 81 tói 86 trong tổng số 86
    Số bài viết
    13
    bạn nào up lại tac này cho mình với link ở đầu die mất rồi. Thanks nhiều

Số bài viết
    820
    link còn sống nhăn mà

đợi mf nó bớt khùng rồi down :">

Số bài viết
    19
    bac lovecm co biet cach cho 2 thang tien ve canh bo vao trung lo roi dut diem ko? em moi vao nghe chi dum em voi. e nghi cai tac cua bac neu nhu 2 thang winger co kha nang sut xa thi thing thoang cho no bo vao trong roi cua long vao goc xa kieu henry thi kha nang ghi ban con da dang hon rat nhieu ma mieng danh do cung lam hau ve doi phuong bat ngo

Số bài viết
    820
    thì kéo mũi tên vào trong rồi set :

run with ball : max
    cross : min
    through : max
    forward run : max
    long shoot : max nếu chỉ số long shoot của nó cao
    free role

Số bài viết
    8
    Mình đã dùng thử tac rồi .Công thủ toàn diện và dùng cho đc nhiều đội bóng thank bạn cái

Số bài viết
    25
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    R10 có thể lực rất tốt và sức càn lướt mạnh nên thường là come deep to get ball ^^
    CÒn R7 tự tịn vào khả năng của mình nên thường xuyên get forward whenever possible.
    Vì thế vấn đề này đều là personal move của 2 chàng ko liên quan j` đến mental cả
    Tôi chơi chủ yếu là đội bóng nhỏ nên việc có những cá nhân kiệt xuất là điều rất hiếm xảy ra vì thế tôi phải dựa vào lối chơi toàn đội
    Tôi đã từng set mental cũng như các instruction cho từng cầu thủ 1 nhưng vấn đề xảy ra là mỗi cầu thủ chỉ hoàn thành tốt phần việc của mình nên lối đá của đội rất cá nhân. Từ đó tôi chuyển dần sang việc team work. Cách set của tôi rất giống với Hiru. Việc kiểm soát trận đấu phụ thuộc rất nhiều vào midfield nên nếu midfield yếu thì dù bạn có set thế nào cũng rất khó để thống lĩnh trận đấu. Mà để thống lĩnh trận đấu thì hàng tiền vệ khi tấn công phải đủ cả 4 người và khi phòng thủ cũng phải đủ cả 4 người. Liệu bạn set mental riêng cho từng người như thế có đảm bảo điều đó ko ? Đặc biệt là với đội bóng yếu.
    Tôi băn khoăn là liệu bạn có quan tâm đến cái scout trước trận đấu hay ko ? nhưng với tôi nó rất quan trọng. Nó thể hiện được nhiều thứ qua đó tôi điều chỉnh lối đá của team để phù hợp với trận đấu. Nếu bạn cũng điều chỉnh trước trận đấu thì bạn mất bao nhiêu lâu để chỉnh xong tactic ? Cũng như trong từng trận đấu cụ thể mà việc điều chỉnh chiến thuật là cực kỳ quan trọng bạn sẽ điều chỉnh thế nào khi mà set mental cho riêng từng cầu thủ như thế.
    Vấn đề cuối cùng là ST của tôi luôn phải có mặt ở sát hàng thủ đối phương để luôn sẵn sàng đón đường bóng phản công. ST nếu về phòng thủ sẽ làm cho nhịp độ phản công giảm đi rõ rệt. Và đó là điều tôi ko muốn chút nào.

Mọi người đều yêu thích những clb như MU Real Barca ... đó ko có j` là lạ nhưng đôi khi hãy đi tìm cảm giác lạ với đội bóng nhỏ. Đừng để vài thất bại làm nản lòng. Nếu dễ nản như vậy thì sẽ chẳng có Sir Alex Ferguson ngày nay.
    chào bạn,
    Xem các bài của các bạn mình rất ngưỡng mộ,mình rất muốn học hỏi để tự tạo tatic như các bạn mà không biết bắt đầu từ đâu. Giờ chắc không còn ai chơi FM2008 như mình nữa, nên nhận dc sự giúp đỡ là rất khó. Với mình thì FM2008 vẫn hay vì nó đơn giản, dễ dùng và máy tính nhà mình yếu nữa. Mình theo trường phái set mental cho toàn đội vì mình gặp rất nhiều khó khăn khi set cho từng cầu thủ một, không biết có liên quan thế nào đến toàn đội và mental các cầu thủ khác. Bạn có thể giúp mình tạo tatic làm sao để đá nhỏ, chậm, chắc, kiểm soát bóng nhiều đc ko? Nếu vậy thì phải set cho team intruction như thế nào? cho mình hỏi thêm "play one-two" là thế nào? có phải chơi bật tường nhỏ như ngoài thực tế không? Mình muốn cho các cầu thủ tấn công chơi play one two hay bật tường phối hợp nhỏ thì phải làm thế nào? Các bạn giúp mình với
    cảm ơn các bạn nhiều

Lần sửa bài viết gần nhất bởi ongnoicong : 28-12-2009 vào lúc 08:47 AM Lý do: thieu nhieu

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới