Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 32
    Số bài viết
    92
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Cái này hoàn toàn sai tôi khẳng định là thế dưới tư cách là thằng cha chuyên sử dụng FMM và FMeditor khi chơi FM
    Nếu nó liên quan đến CA thì chắc chắn nó sẽ improve hoặc decrease trong trainning đó là điều quan trọng tôi nghĩ bạn cần biết.
    Tiếp theo là chỉ số đẹp ko đồng nghĩa với đá hay
    Bạn nghĩ sao với 1 thằng winger thuận chân phải 100 ( trong FMM ) có preffere move là Run with ball down left + hug line ??? và 1 thằng winger đá tốt cả 2 chân hoặc right chứ ko phải là right only hay left only thì sẽ chăm sút hơn ^^ Ko tin cứ về dùng FMM thử mà coi
    Tôi đã từng dùng 1 đội fake hoàn toàn với CA là 130 đập tan nát Arsenal 4-0 trên sân khách và 2-0 trên sân nhà đấy. FMM thật là đơn giản
    Ông bạn không ủng hộ thì thôi, đừng có nói này nói nọ, khẳng định công sức tìm tòi của người ta là sai như thê.
    VVB chỉ nói đến chuyện chân thuận ảnh hưởng đến CA của cầu thủ như thế nào chứ không nói đến chuyện chỉnh chỉ số của cầu thủ như bạn. Đừng có những hành động trơ trẽn như thế. Bạn nghĩ là chỉ mình bạn biết dùng FMM để đưa đội yếu đánh thắng đội mạnh ah, ai mà chẳng biết, nhưng có điều là những người thực sự yêu thích FM không bao giờ làm cái trò đấy rồi đem khoe, như VVB chỉ là đưa lên một vấn đề mà mình nghĩ là cũng khá quan trọng và khá hay, đáng đề cho anh em nghiền ngẫm. Bạn thì sao? Post bài lên không ủng hộ người ta lại còn nói này nói nọ rồi khoe khoang. Thưa bạn là những điều bạn nói chẳng có gì là mới cả, đừng tưởng là mình biết được một chút về FM mà vênh mặt với đời.
    Mình thì mình ủng hộ ý kiến của VVB. Đây đúng là một khám phá hay và đáng quan tâm.

Số bài viết
    55
    Cái này hoàn toàn sai tôi khẳng định là thế dưới tư cách là thằng cha chuyên sử dụng FMM và FMeditor khi chơi FM
    Nếu nó liên quan đến CA thì chắc chắn nó sẽ improve hoặc decrease trong trainning đó là điều quan trọng tôi nghĩ bạn cần biết.
    Bạn nghĩ sao với 1 thằng winger thuận chân phải 100 ( trong FMM ) có preffere move là Run with ball down left + hug line ??? và 1 thằng winger đá tốt cả 2 chân hoặc right chứ ko phải là right only hay left only thì sẽ chăm sút hơn ^^ Ko tin cứ về dùng FMM thử mà coi
    Tôi đã từng dùng 1 đội fake hoàn toàn với CA là 130 đập tan nát Arsenal 4-0 trên sân khách và 2-0 trên sân nhà đấy. FMM thật là đơn giản
    khiếp sao bác cheat khiếp thế, chơi thật hay hơn chứ. Đơn giản em thấy dùng FMM chỉnh thử Ronaldo Left foot còn 0, right foot 100, vào lại game thấy lực thằng ronaldo tăng khủng khiếp, hơn cả Silva. theo nhận định của em thì bác Vuongvip boy nói đúng đấy chứ. cái câu thứ 2 bác nói ở trên thì liên quan j đến CA nhỉ

[PhOng đỘ cHỉ Là nHấT tHờI-ĐẳNg cấP mỚi Là vĨnh cỬu] [Sir Alex Ferguson]

Số bài viết
    919
    Vậy là ko ủng hộ thì ko nên viết bài phản bác ý kiến đó ah ?
    Việc tôi chơi FM mà dùng FMM chẳng qua là vì muốn tìm hiểu thêm cái đã hoặc thử nghiệm thêm cái mới mà tôi nghĩ ra.
    Nếu bạn đưa ra 1 bằng chứng thuyết phục để nói tôi sai thì tôi sẵn sàng nhận lỗi.
    Còn nếu chỉ viết bài nhiếc móc người khác như thế tôi chả phục tí nào cả.
    @ RenO:
    Ý tôi là nếu bt bác để nó là 50-50 thì sau 1 thời gian luyện tập nó sẽ sẽ phải có sự chênh lệch ví dụ như 50-70 hoặc cái j` đó tương tự.
    Chân thuận nó là quy định đầu tiên về cầu thủ cũng như personal character. Bác cho nó là 100 thì CA có là 1 thì nó cũng là 100. Còn bt bác cho tất cả các chỉ số khác là 1 còn còn 1 chỉ số nào đó 100 mà CA vẫn là 1 thì sau 1 thời gian sẽ có chuyển biến đáng kể đấy.

FMM sẽ là cheat nếu người ta dùng nó như phương tiện để cheat.
    Với tôi FMM là tool để tìm hiểu thêm về cơ chế hoạt động của FM. 1 cách đơn giản nhanh chóng hơn FM editor rất nhiều

Số bài viết
    18
    đúng là chỉ số có khác nhau giữa 2 người thuận 1 chân only và người thuận 2 chân (CA = nhau . PA = nhau)
    nhưng tùy theo tac mà C.Ronaldo ngon hơn hay Silva ngon hơn
    đơn giản . C.Ronaldo đưa vào giữa làm AMC thì đúng là cùi bắp ,
    còn Silva thì đá cánh phải gọi là điền vào chỗ trống chứ ko tỏa sáng đc , ko đánh giá ai hay hơn ai đc vì tùy bản save game
    giống như mình có bản save Silva PA = 198 > Ronaldinho (197)
    Silva = godlike ko có đối thủ
    C.R thì đều đặn PA = 195 nhưng chỉ số nhìn vào ko hấp dẫn lắm lại có tội ngôi sao nên giá cứng là 30 M , mình ko ưa dùng nên thật sự ko dám tranh cãi ai hơn ai ...

nhưng 1 tiền đạo thuận 2 chân sẽ tốt hơn 1 tiền đạo chỉ thuận 1 chân , theo mình đánh giá là như thế , Etoo thuận 2 chận ghi bàn đều hơn là thuận 1 chân ...
    1 tiền vệ cũng thế , thuận 2 chân , mình set free role , xâm nhập vòng cấm tốt hơn là chỉ là left only
    dùng thử C.R và Silva , thì C.R ghi bàn đều hơn , nhưng Silva assit tốt hơn ,
    còn hậu vệ thì mình ko dám nhận xét cái đó dễ gây tranh cãi
    đó là kinh nghiệm về chân thuận và thuận cả 2 chân của mình

Số bài viết
    92

Để mình phân tích cho bạn biết nhé!
    Cái này hoàn toàn sai : Tức là bạn không công nhận những thứ VVB nói là đúng sao? Thật sự là mình chẳng hiểu bạn nghĩ gì khi viết cái này nữa, lại nói này nói nọ, cái này VVB đã thử nghiệm và mình cũng đã thử rồi và kết quả thu được đúng như những gì VVB nói. Bạn bảo "Cái này hoàn toàn sai" nghĩa là sao? Là bạn không hiểu chúng tôi đang nói đến cái gì hay là bạn không phát hiện được dẫn đến ghen tị và bới móc người ta???

chuyên sử dụng FMM và FMeditor khi chơi FM & Tôi đã từng dùng 1 đội fake hoàn toàn với CA là 130 đập tan nát Arsenal 4-0 trên sân khách và 2-0 trên sân nhà đấy. FMM thật là đơn giản : Chỉ cần bạn nói câu này tôi cũng đã hiểu được bạn là như thế nào. Khoe khoang. Một người chơi FM là chơi FM và chỉ dùng FMM để nghiên cứu hay là can thiệp qua loa vào game trong những TH quá khó khăn thôi chứ không dùng nó một cách trắng trợn và phi thể thao như bạn. Nếu bạn dùng FMM để cheat đội yếu đá thắng tất cả đội mạnh như thế thì chẳng còn là chơi FM nữa bạn ạ. Cứ chơi như thế thì trình độ cũng chẳng lên được đâu, người ta dùng chiến thuật và chính sách chuyển nhượng, tập tành... hợp lí để đạt kết quả tốt nhất thì bạn lại dùng cái trò gian lận để chiến thắng, thật chẳng hay chút nào.

Chỗ in nghiêng trong bài của bạn là những cái mà ai chơi FM để ý một tí đều biết, chẳng có gì lạ cả. Bạn cứ thử chơi đến năm thứ 3, thứ 4 xem cái CA của Silva với của Ronaldo nó thay đổi bao nhiêu trong mấy ngày??? Rõ ràng là bạn cũng chẳng hiểu những điều VVB nói, đã thế lại còn post bài lên với cái giọng vênh váo, dạy khôn mọi người, bạn cứ tự suy nghĩ mà xem.

FMM sẽ là cheat nếu người ta dùng nó như phương tiện để cheat.
    Với tôi FMM là tool để tìm hiểu thêm về cơ chế hoạt động của FM. 1 cách đơn giản nhanh chóng hơn FM editor rất nhiều
    Bạn ạ, cách dùng FMM của bạn không phải nghiên cứu, không phải là tìm hiểu cơ chế hoạt động, phải nói bạn dùng để cheat mới đúng đấy bạn ạ.

Mình cũng không phải là một người chơi giỏi, mình chỉ thấy bạn cư xử không hay lắm nên post bài này thôi, chứ mình cũng chẳng dám dạy khôn bạn. Bạn có thể giỏi hơn mình và hơn một số người nữa nhưng nên nhớ rằng trên 4rum này cũng có không ít người giỏi hơn bạn đâu.
    Thân.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi susu : 05-07-2008 vào lúc 04:51 PM

Số bài viết
    70
    Chân thuận nó là quy định đầu tiên về cầu thủ cũng như personal character. Bác cho nó là 100 thì CA có là 1 thì nó cũng là 100. Còn bt bác cho tất cả các chỉ số khác là 1 còn còn 1 chỉ số nào đó 100 mà CA vẫn là 1 thì sau 1 thời gian sẽ có chuyển biến đáng kể đấy.
    À ý này đúng đấy. Theo mình nghĩ tóm lại là thế này : Chân thuận và CA ảnh hưởng trực tiếp đến các chỉ số (atributtes) của cầu thủ. Nhưng mà chân thuận và CA thì không liên quan với nhau. Chân thuận là bắt đầu từ db của game và hầu như không thay đổi với mọi cầu thủ kể từ đó về sau nên không liên quan đến ability.

Nothing to lose

Số bài viết
    949
    Cái này thì đúng nhưng mà theo như Kiosuke nói
    chân thuận và CA thì không liên quan với nhau
    thì mình ko đồng ý với quan điểm này cho lắm ... Ban đầu mình cũng nghĩ như vậy nhưng sau 1 thời gian chơi game và có nghiên cứu FMM mình đã nhận thấy CA và Chân thuận cũng có quan hệ với nhau ... Chân thuận như là 1 trong những atributtes của cầu thủ .. nó cũng bị giới hạn bởi CA .. Bạn có thể kiểm chứng điều này theo cách mình nói
    Để kiểm chứng điều này các bạn có thể sử dụng FMM để thử chỉnh cái chân thuận của ku R7 hay 1 ku nào đó cũng đc cho 1 chân max = 100 và chân kia chỉ tầm 10-25 thui (left only hay right only đấy) rùi save vào. Sau đó vào game go on holiday vài ngày (cũng có thể là lâu hơn) để thấy đc chỉ số của ku này tăng như thế nào mặc dù CA ko hề tăng mà vẫn giữ nguyên ...

GLORY GLORY MAN UTD

Số bài viết
    919
    hê hê
    Tôi dùng FMM để thử nghiệm sẽ chẳng còn là thử nghiệm nếu ko cần thời gian. Việc thắng Arsenal 4-0 là điều chả phải là ko thể nên chẳng phải là khoe khoang mà tôi nêu lên để mọi người coi nó là điểm nhấn trong quá trình thử nghiệm của tôi.
    Ai cũng biết là người giỏi sẽ có người giỏi hơn. Nhưng làm ơn đọc lại bài tôi viết đi cái. Rõ ràng mọi người đang phán xét người khác mà ko hiểu người ta nói j`
    Tôi nói là hoàn toàn sai thì sao ? Tôi ko được quyền đưa ra quan điểm của mình về 1 vấn đề ah ?
    Để kiểm chứng điều này các bạn có thể sử dụng FMM để thử chỉnh cái chân thuận của ku R7 hay 1 ku nào đó cũng đc cho 1 chân max = 100 và chân kia chỉ tầm 10-25 thui (left only hay right only đấy) rùi save vào. Sau đó vào game go on holiday vài ngày (cũng có thể là lâu hơn) để thấy đc chỉ số của ku này tăng như thế nào mặc dù CA ko hề tăng mà vẫn giữ nguyên ...
    Xin hỏi so với cái title của bạn thì điều bạn nói có hợp lý ko ?

Số bài viết
    70
    Khi nào mà chỉnh chân thuận thay đổi mà CA tăng (giảm) vèo vèo thì mới gọi là ảnh hưởng với nhau nhé. Chứ giữ nguyên thì nói lên được gì về mối liên quan vậy ...

Nothing to lose

Số bài viết
    49
    [QUOTE=vuong_vipboy;88155]FMM là 1 dạng rút gọn của FM Editor ... <:-P<:-P Chính vì vậy việc chỉnh CA với chân thuận ở FM Editor và FMM là ko có gì khác nhau cả .. kết quả đều như nhau <:-P<:-P[/QUOT
    Fm editor và fmm giống nhau à /ông thử tạo 1 thằng thuận 2 chân bằng fmm coi được k? sau 1 thời gian thì nó cũng giảm xuống thôi k thuận 2 chân được vd tui đưa ra là để test cùng 1 vi trí cùng atribute cùng CA PA để so sánh cái đó FMM k làm được
    giá cả của cầu thủ phụ thuộc vào cái CA nữa CA càng cao thì cầu thủ đó càng có giá

Lần sửa bài viết gần nhất bởi htn : 06-07-2008 vào lúc 09:34 PM
    tích cực spam lấy tiền cá độ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới