Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    23

Playmaker: dm,mc hay AMc

Tình hình là em không hiểu rõ về playmaker. Em không bít là nên để playmaker ở vị trí nào là có lợi hơn. Em thường dùng MC ( Free Role, hold up , max creative) làm Playmaker trong chiến thuật 433 với 3 tiền đạo dàn hàng ngang chứ không phải AMR,AML dâng cao. Lúc đó em sử dụng joan riquelme(boca) làm PM, sử dụng passing direct và width , down both l . Rất hiệu quả, PM lun là người pass nhìu nhất và điểm lun 7+.

Về sau em sử dụng 4231, voi 2 mc drag về phía sau, AMC làm PM, và cũng set như ở trên, nhưng không hiệu quả nữa, vì AMC không pass nhìu bằng 2 MC, và thường ít đc nhận bóng, mặc dù em đã set free role, nhưng em thấy nó ít lùi về kiếm bóng. Lúc này em sử dụng Pablo aimar làm AMC. EM xin hỏi, PM trong tình huống này không hiệu quả do thang Aimar ko thích hợp hay vị trí AMC trong sơ đồ này không thích hợp với PMaker.

Xin cho em cách sử dụng PMaker hiệu quả, và có hay không sử dụng PMaker thì hiệu quả hơn.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    469
    Thứ 1, Playmaker đâu cần phải chuyền nhiều nhất mà là cầu thủ điều tiết nhịp độ trận đấu, phát động tấn công ( ở vị trí DMC/MC) hoặc kiến thiết bóng, đưa ra những đường chuyền quyết định (nếu là AMC). Ở vị trí AMC, Playmaker cũng có thể tự ghi bàn --> Chỉ xét về vị trí cũng có thể thấy là DMC/MC chuyền bóng nhiều hơn AMC.

Thứ 2, Playmaker là cầu thủ điều phối nhịp độ trận đấu, anh ta cần có thời gian để quan sát và đưa ra quyết định đúng đắn mà bạn set cho kiểu passing là Direct là ko ổn
    DIRECT: Your players will look to play the ball from defence or midfield to an attacker as quickly as possible.
    Thứ 3, việc tick vào "Use Playmaker" trong team instruction đồng nghĩa với việc đội bạn sẽ luôn chuyền bóng cho playmaker --> nếu bị đối phương bắt người quá chặt hoặc playmaker ko có các chỉ số tương ứng thì sẽ fản tác dụng.

Xin hết

Mã:
    Bế quan tu luyện

Số bài viết
    131
    Thứ nhất về khả năng chuyền bóng thì Aimar ko thể bằng Riquelme được, thứ nhì bạn để AMC passing direct thì khó cho nó do quá gần với tiền đạo mình và thủ môn nó nên nhiều khi chuyền là thủ môn nó lao ra bắt ngay, tốt nhất để mix là ổn, nếu bạn chọn lối đá với 1 người làm chủ khu trung tuyến và phía trên có 1 tiền đạo dứt điểm tốt, tốc độ thì nên để chế độ pass in space, hạn chế sút xa của AMC.

Số bài viết
    4,029
    aimar có các chỉ số passing, creativity và flair rất tốt, tuy nhiên cột 3 của anh này lại rất
    xin nói luôn là AMC là vị trí dễ bị bắt nhất, nếu 1 cầu thủ có cột 3 kém, vừa chậm vừa yếu thì ko nên dùng làm playmaker, trừ khi là đấu với đội

thứ nữa là ở vị trí AMC, số lượng đường chuyền ít hơn MC là điều hiển nhiên

cuối cùng, bạn hỏi DM,MC,AMC đâu là vị trí tốt nhất dành cho playmaker?? câu trả lời là ko có cái nào tốt nhất cả

Số bài viết
    101
    Tuỳ tactic mà chọn Playermaker bạn à. Đội hình chỉ có DM-MC thì cho MC làm PM, còn nếu có AMC thì nên cho AMC là PM. FM11 có Pastore AMC là ngon nhất .Như Kaka đỉnh cao. Còn DM thì mình dùng trong trường hợp chơi đội nhỏ, đội hình thủ là chính. chuyền xa phản công. cho DM làm PM

Số bài viết
    131
    Còn tuỳ đội hình thui, Pastore thì làm AMC nếu để attack rùi tự ghi bàn thì tốt thật nhưng nếu nói về support và assist thì còn thua xa Ganso

Số bài viết
    4,029
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của donguyen2605 Bài viết
    Còn tuỳ đội hình thui, Pastore thì làm AMC nếu để attack rùi tự ghi bàn thì tốt thật nhưng nếu nói về support và assist thì còn thua xa Ganso
    ở đâu ra :daudau: pastore mà kiến tạo kém thằng nào :daudau:

Số bài viết
    2,107
    Lâu lắm rồi mình ko dùng AMC nữa mặc dù rất thích,bởi vì thấy vị trí này hay bị bắt chết,Pastore mình cũng kéo về MC,đá hay tung chảo

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    293
    Pastore là trùm rồi Playmaker ảo tung chảo

Số bài viết
    101
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của donguyen2605 Bài viết
    :daudau: Có biết sự khác biệt giữ một ngôi sao và 1 cầu thủ tốt ko ? Pastore là ngôi sao kiểu 1 mình kéo dc cả đội lên. ( như Maradona) còn cu Ganson chỉ là 1 trong những AMC khá tốt của FM11 thôi . :daudau:

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Dịch ra thì Natural Fitness là nền tảng thể lực còn Determination có thể gọi là sự quyết đoán tự suy ra xem khả năng phát triển của nó đến đâu

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới