Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 25 trang Trang đầuTrang đầu 123412 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 242
    Số bài viết
    2,089
    ôi trời khỏi nói với mấy bố này
    Đọc tên cầu thủ thì sai bét nhè . Ngứa tai ko chịu nổi
    Như trận Séc, đọc thằng số 10 là Sờ vi éc sờ kốt (tên nó là Sverkos còn Dirt Kuyt thì đọc thành Dirt hoan gì gì đó
    Hình như mấy chả cố tình vậy hay sao ấy
    Hồi trước VTC có 1 cha còn vô đối hơn là bác THành Lương, hình như bị VTC đuổi nên qua VTV đào tạo nên lớp BLV vậy đấy

Where the water flows, where the wind blows
    Số bài viết
    246
    Dirk Kuyt = Đờ Kao, cái này mới gọi là vô đối. Hôm xem trận Ý vs Hà Lan nghe thấy Đờ Kao ko hiểu là ai, khi căngmatws nhìn thì hóa ra Kuyt, vãi lúa BLV của VTV3.

Số bài viết
    82
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của MA_BU Bài viết
    Hồi trước VTC có 1 cha còn vô đối hơn là bác THành Lương, hình như bị VTC đuổi nên qua VTV đào tạo nên lớp BLV vậy đấy
    Ôi bác này đang bình luận cười khểnh cầu thủ . Ko thể mê được cái lớp BLV sau này .

Số bài viết
    62
    đúng là ức chế thật nhất là trận bồ đào nha- séc không dưới 5 lần cứ nói đến Ro7 với cech là nó nói đến trận chung kết C1.BLV j mà thiếu chuyên nghiệp

người yêu admin

Số bài viết
    465
    Oài, mấy ông phán bậy quá. Tội cho mấy cha BLV của VTV3, cố gắng phát âm đúng với quốc ngữ của từng đội bóng lại bị chửi te tua.
    http://www.softvnn.com/forum/showthread.php?t=115080

Vào xem thử đi. Lúc đầu tui cũng thấy lạ khi xem trận khai mạc, BLV cứ đọc Koller thành Kô-le-r. Sau mới biết, mấy ông chửi họ tội quá >_<

Số bài viết
    2,089
    Mình vẫn thấy động thái mời 16 chuyên giá ấy là 1 điều lãng phí và tốn kém, cho là BLV đọc sai tên cầu thủ thì chắc gì bạn đã đọc đúng chưa, miễn sao khi cái tên ấy vang lên chúng ta nghe và nhận ra được ( nhưng cũng đừng quá sai lệch và phát âm ghê tởm thui), có những tên cầu thủ mà chúng ta đọc tên tuy sai nhưng do quá quen thuộc nên dù người khác đọc đúng bạn cũng cảm thấy khó chịu.
    Theo mình việc phát âm đúng tên cầu thủ thì rất quan trọng nhưng quan trọng hơn là phát âm cho đúng những ngôn từ bình luận (tiếng mẹ đẻ) và hơn hết nữa là người BLV hãy tự trang bị cho mình kiến thức bóng đá phong phú và nóng hổi để cung cấp cho người xem, hơn là để thời gian của trận đấu trôi qua 1 cách buồn tẻ, lâu lâu mới đọc tên 1 vài cầu thủ. BLV Quang Huy xứng đáng là hay nhất VN vì anh là 1 quyển "từ điển bóng đá sống" và luôn bình luận trận đấu với 1 bầu nhiệt huyết và 1 sự cống hiến , chia sẻ kiến thức với người xem!
    Cùng chỗ đó, thấy ai cũng phản đối cả

Thế đến kì AFC cup mà đọc đúng tên mấy bác Iran, Trung Quốc thì ko biết thế nào nhỉ?

Số bài viết
    1,194
    Đúng như bác blachshoe nói đấy.Thật ra muốn chửi phải chửi lão Lại Văn Sâm nghĩ ra cái trò này.Anh em chưa tìm hiểu kĩ đã chửi họ là đọc sai.Tội nghiệp

MAN UTD NO.1

Số bài viết
    397
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Wolverine Bài viết
    Dirk Kuyt = Đờ Kao, cái này mới gọi là vô đối. Hôm xem trận Ý vs Hà Lan nghe thấy Đờ Kao ko hiểu là ai, khi căngmatws nhìn thì hóa ra Kuyt, vãi lúa BLV của VTV3.
    Đọc thế là phát âm theo tiếng của người Hà Lan luôn đó. Wolverine mà có chơi PES thì biết liền

-> Nghe sai lâu nay roài bây giờ nghe đúng thấy lạ tai lại đi chửi tụi nó

"Cause nothin' lasts forever - And we both know hearts can change.

And it's hard to hold a candle - In the cold November rain"

Số bài viết
    134
    Em chỉ chết cười cái trận séc... Koller ông í cứ Ko le Ko le Đau hết cả ruột Owen giải anh thì cứ Âu we Ai làm ở đài còn biết anh này tính cực bưa. La liếm đủ các tổ dân phố luôn Đến cái thể loại "dễ tính" như Đan Lê còn phải lên tiếng chửi trước công sở thì miễn chê đi các bác biết vụ đấy kô

@MA_BU : Chẳng có chuyện sai đâu cái thằng này em làm cùng đài em gặp em biết Tính thì đồng bóng ưỡn ẹo, nói chuyện cứ chề cái mồm ra , kéo dài giọng như kiểu Ôy chồy ơi ... Nguyên văn luôn, chưa kể ngọng 1 số chữ rất là trái qui luật những người ngọng bình thường. Nếu nói đúng phát âm của tiếng Séc thì Koller kô phải là Ko le... Mutu đọc họ tiếng rumani xem nó gọi là gì cái Mấy thằng Nga nữa, nếu đọc đúng phát âm thì sai bét nhè 100% Đơn giản nhất tiếng Anh Owen chẳng ai đọc là Âu We cả haha

Lần sửa bài viết gần nhất bởi amazing198x : 15-06-2008 vào lúc 02:10 AM

Số bài viết
    83
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Chelski Bài viết
    Đọc thế là phát âm theo tiếng của người Hà Lan luôn đó. Wolverine mà có chơi PES thì biết liền

-> Nghe sai lâu nay roài bây giờ nghe đúng thấy lạ tai lại đi chửi tụi nó
    bác có biết tiếng hà lan nó phát âm thế nào hok mà lại bảo như thế là đúng

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới