Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 9 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 82

Chủ đề: Kimz Tactics V2

Số bài viết
    134
    Target man cho tac này thì có thể nói không ai thích hợp = owen - Sát thủ trong những pha phá việt vị, cướp bóng và finish và david villa ... Chỉ có điều Owen hay chấn thương quá, còn David villa thì chỉ là giấc mơ với những đội bóng tầm tầm.

Theo mình target man muốn hiệu quả với tac này phải có place shot, like to try to beat the offside đối với loại cầu thủ nhỏ con và play one - two với loại to con

Số bài viết
    465
    sao mình ko đọc đuoc file .tac nay thế

Số bài viết
    486
    giời ơi muốn đọc thì bạn phải cop vào mục tactic rồi vào game mới mở đựoc chứ

Các món quà mùa Valentine
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26934

Số bài viết
    209
    sao rồi các bác,qua một thời gian sử dụng cho anh em biết tac Kimz v2,v2.1,v2.1 with v1 layout,v2.2,cái nào tốt hơn,hiệu quả hơn cho các mem khác sử dụng cho hiệu quả hơn đi chứ.

Số bài viết
    486
    Sau một thời gian sử dụng mình thấy tac v2.1 with v1 layout là hiệu quả nhất(theo chủ quan)
    Ưu:
    -Khả năng cầm bóng của cầu thủ tăng đáng kể.Các cầu thủ có nhiểu khoảng trống để thoải mái xử lý bóng nhất là khu vực giữa sân.
    -Việc đấy hai AM lên rất hiệu quả.Với các AM có longshot thì không bàn nhưng đặc biệt nếu có khả năng dê rắt thì tạo đựoc rất nhiều tình huống cầm bóng đi vào trung lộ rất nguy hiểm.Nếu AM và ST có off the ball tốt đặc biệt ST có FFM là play back to goal thì lối đá ngắn và bật tường trung lộ tỏ ra rất hiệu quả.
    -Việc hai hậu vệ biên đựoc đẩy cao tao ra lối đá biến hóa dễ thay đổi từ tấn công trung lộ sang tạt cánh đánh đầu.Việc thay đổi lối đá này tỏ ra rất dễ trong trận đấu khi mà một lối đá bị đối phương bắt bài.
    -Khả năng ghi bàn của tac này rất cao có nhưng trận mình thắng 7-0.6-1.3-0.....
    -Vị trí ST trong tac này theo mình là dành riêng cho bọn Hunt,Villa,Owen,Rud..còn vị trí AMC thì nhưng playmaker như kiểu vaart đá rất tuyệt vời.
    Khuyết :
    -Dễ bị thủng lứoi nếu bị phản công(nhất là chuyền vượt tuyến)khi mà hai hậu vệ biên có xu hướng dâng lên khi có bóng còn 2 trung vệ thì bắt tốc độ không tốt.
    -Một vài chỗ mình không hiểu lắm khi mà cả 3 AM đều đựoc set cross ball Mixed.Điều này có nghĩa là tac sử dụng cả các đường chuyền dọc cho các tiền đạo cao to tuyến trên xoay người dứt điểm(lúc này FFM playbacktogoal cực kỳ quan trọng).Nếu như vậy thì tac thiên về lối đá cho các tiền đạo cao lớn.Tuy nhiên mình đã thử Drogba và Hunt cho vị trí này và thấy Hunt thi đấu hiệu quả hơn sau khi mình đã chỉnh sủa một chút cho phù hợp với Hunt(trung bình 1 bàn 1 trận)
    -Việc set đánh đầu rất hiệu quả nhưng mình thấy việc cho DC2 Atttack near pot làm giảm đi hiệu suất ghi bàn khi mà ta đang cần lôi kéo hậu vệ đồi phương ra ngoài vòng cấm đia.Do đó mình đã set cho DC này như của Tery161 và kết thúc mùa giải DC Terry của mình đã ghi đựoc 39 bàn từ phạt góc(1 bàn đá bồi không tính)

Đó là ý kiến của riêng mình các bạn xin cứ góp ý

Các món quà mùa Valentine
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26934

Số bài viết
    209
    1 ý kiến,thanks bác liverboy318.Còn mấy bác khác đâu rồi,chẳng lẽ tac này chỉ có bác liverboy318 sử dụng sao?hic hic

Số bài viết
    44
    dùng cho sân nhà hoặc đối đầu với mấy đội yếu, ko bị kị dơ là tốt

Số bài viết
    298
    Mình thấy đây là tac thành công nhất cho FM nếu đá các đội mạnh. Đoạt double hay treble cũng ko phải lạ nếu cầu thủ ít chấn thương. Đặc biệt là dùng Liverpool thì khỏi nói, đỉnh của đỉnh với Torres, Gerrard, Alonso, Mascherano.

Điểm cơ bản là nó tấn công rất mãnh liệt, bóng triển khai nhanh, cầu thủ liên tục dưt điểm. Nếu đá hết cả mùa thì số bàn thua ko nhiều đâu mặc dù có 1 số trận thủng lưới nhiều. Còn bàn thắng thì chả bao giờ dưới 110 bàn/mùa cho giải vô địch quốc gia.

Vừa đá Real với tactic này, thành công ko thể tưởng tượng nổi, 2 mùa đầu đều treble, ko thua trận nào ở Primera Liga. Đặc biệt mùa thứ 2 mình go on holiday đến 15 tháng 2 năm sau luôn (để đá vòng 2 cup C1), thế mà vẫn ko thua. Ko save load trận nào, thề luôn. Sang mùa 3 đội bóng giàu đến nỗi cho mình 174 triệu bảng thích mua ai thì mua.

Trong tac này 1 điều quan trọng là phải có 2 anh WB ghê gớm. Đá bất kỳ đội nào thì cầu thủ đầu tiên phải mua là Marcelo, sau đó là Vaart và Barzagli. Tiếp đó nữa là Aguerro. Nên có trung phong chạy nhanh chút, tốt nhất là Torres, rồi đến Robinho, Adebayor. 2 tiền vệ phòng ngự ko cần quá xuất sắc, đầu mùa là tậu chú Poulsen rẻ hèo chưa đến 8 triệu bảng. Veloso cũng là 1 sự lựa chọn ko tồi.

Dùng tac này thường thắng được đội mạnh với tỉ số rất đậm. Mình cầm Liverpool rất hay thắng Chelsea 7-1, 8-2, thậm chí có trân ghi đến 9 bàn ngay trong mùa đầu hay mùa 2.

Trên đây là kinh nghiệm của mình sau 3 tháng dùng tac này (V1, no tweak) với các đội bóng lớn. Hiện giờ đang chán FM vì nhàm quá khi dùng tac này, dễ thắng và đội hình na ná nhau (kiểu gì cũng mua mấy chú kể trên).

Trở lại với Liverpool, các bạn đều biết từ khi có FM đến giờ đây là đội bóng khó chịu khi cầm, đá rất ko ổn định, hay thua đội yếu. Nhưng với tac này thì khác, rất khác. Cực kỳ ổn định,chiến thắng các đội yếu là đương nhiên. Liverpool là đội hợp nhất với Kimz bởi có sẵn 1 số cầu thủ cần thiết và lại hơi bị nhiều tiền. Các bạn cứ thử xem, với đội hình gồmTorres trung phong, 3 tiến vệ công lần lượt từ trái sang phải là Vaart (hoặc Nihat), Gerrard, Aguerro, 2 tiền vệ thủ là Alonso và Mascherano (1 thằng đánh chặn 1 thằng chuyền giỏi, sự kết hợp perfect), 2 hậu vệ cánh là Marcelo và Rafinha, 2 trung vệ Carragher và Barzagli với cu người Ý ở vị trí challenge goalkeeper.

Số bài viết
    137

Icon14

Đây , mình có thử với New ở bản 8.0.2 (KimZ 8.0.2 v1)

Đội hình nè :

cánh trái thiếu trầm trọng do mấy vị trí kia vung tiền hết sạch , bác Enrique phải cày đến tháng 1 ( bác Aurelio sẽ tới cày phụ ) .

Kết quả :

- Tháng 8 :

Đáng ra đến 4 trận nhưng 2 trận đầu mình dùng 4-4-2 ( thắng Tot 2-0 và huề ai quên rồi , 0-0 )

- Tháng 9 :

hốt được Manager of the month .

- Tháng 10 :

Bị loại khỏi Carling đau đớn chỉ vì minh quá tự tin khi phát biểu trước báo giới sẽ nuốt gọn bác Reading

- Tháng 11 :

Adebayor là 1 tay sát nhân thứ thiệt , đã cho cả Kompany và Cacapa kèm chặt + Tackling hard mà bác vẫn làm Hat-trick như thường

Qua đó mình nhìn thấy rằng : Để phát huy được sức mạnh của tac này , cần có 2 WB khủng ưu tiên 1 , sau đó là 1 AMC , 1 tiền đạo dứt điểm tốt tốc độ khá , 2 AML/AMR ngon
    Nhưng cái nhược là tac này thủ rất kém , các đòn tấn công phối hợp ngắn bật tường trung lộ hoặc dạt ra cánh rất nguy hiểm nhưng toàn bị "công làm thủ phá"

Bữa nào rảnh sẽ test KimZ v.2

Số bài viết
    298
    Thành tích như vậy là tuyệt rồi còn gì. Bị thủng lưới nhưng ghi nhiều bàn hơn đối thủ = chiến thắng.

Với đội hình hiên tại của cậu, mình nghĩ nên đẩy 2 thằng tiền đạo đi, thế là có tiền mua Marcelo và 1 chú AMC ngon cỡ Nihat rồi. Mùa sau nên mua Luis Jiminez đang on loan ở Inter với giá khoảng 2 triệu bảng nhưng ability khá và chỉ số thì đỏ lòm vô đối.

Van Den Borre ability thấp lắm, nên thường xuyên xài Mini Scout theo dõi thằng Velon Berahmi, sẽ có lúc Sales Value của nó tầm hơn 6 triệu bảng thôi.

Mà sao lại thiếu tiền nhỉ, với Newcastle, nếu mùa đầu đăng ký là Winner trong mục Start Season Expectations thì có đến 53 triệu bảng, thêm với 1 ít chuyển từ tiền lương sang nữa.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi do_long_khach : 23-06-2008 vào lúc 10:34 AM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới