Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 17
    Số bài viết
    18

Góp ý rồi để đấy à?

1. Việc thứ nhất:
    Nguyên văn bởi thienthanqnd:
    tinkerman199: Vẫn cố tình vi phạm nội quy box Thể thao, cho dù trước đó đã vác đơn đi kiện, nhưng xem ra những gì chúng ta đã nói với nhau đối với bạn là bằng thừa. Ban nick 3 tuần đến hết ngày 1/7/2008.

Không hiểu là tại sao bị ban tới 3 tuần, trong khi quy định tại box thể thao là:

Các hình thức xử phạt sẽ được áp dụng như sau:
    1. Lập topic bừa bãi, đã có trước đó rồi:
    - Lần 1: 2 point
    - Lần 2: 4 Point
    - Lần 3 : Lên đài 7 ngày theo luật định
    2. Spam:
    - Lần 1: 2 point.
    - Tái phạm : Lên đài 10 ngày.
    3. Xúc phạm Mod - Khiêu khích mod - không tôn trọng Mod: Bắn Toe xác không thương tiếc. Tùy theo mức độ lời lẽ sẽ để thời hạn ngày (Tội này thì tôi xử khỏi phải kiện cáo gì sất)
    ** Phạm liền 2 tội (1) và (2) cho dù mới lần đầu: lên đài hưởng gió 30 ngày

Thứ nhất, là ko có hình phạt dành cho 3 tuần. Chỉ có hình phạt 7 ngày, 10 ngày, 30 ngày. Nếu hình phạt xúc phạm mod thì mới có chuyện xem xét thời hạn khác với số ngày ở trên, nhưng tôi chỉ đụng chạm đến mod qua bài viết ý kiến trước đây. Hay cái đó được tính là xúc phạm mod để cộng vào lần ban nick này? :-"
    Thứ 2, cho rằng tôi lập topic sai, cùng lỗi với lần trước, thì cũng chỉ là 4 point, lần 3 mới lên đài 7 ngày, sửa luật bao giờ thế ông anh thiên thần? Tính ra tôi mới 2 lần lập topic sai, vậy tại sao lại bắt tôi lên đài 3 tuần, trong khi đó tôi xem lại cảnh cáo thì lần cảnh cáo trước của anh đã hến hạn?

Việc thứ 2:
    Tôi tự thấy rằng mình ko lập sai topic:
    - Ko có ý định gây tranh cãi. Người khác vào topic của tôi tranh cãi thì tôi ko phải chiụ trách nhiệm về việc người đó làm gì. Còn mục đích của tôi ko phải là tạo cơ hội cho họ cãi nhau.
    - Chủ đề ko trùng lặp, cũng như ko hề có ý định là để cho chủ đề tồn tại 1,2 ngày rồi mất tích. Cái này nếu ông anh thienthanqnd ko close thì tôi tin rằng nó sẽ duy trì được lâu nữa. Ông anh vắng mặt mấy ngày liền, dù nó ko sôi động lắm nhưng nó cũng có 20 bài.
    Vậy thì bác cảnh cáo tôi về điều khoản gì trong box thể thao? Bác thử phân tích rõ xem nào? Ko được lập nhiều topic về MU à? Miễn là chủ đề khác nhau thì tôi được phép lập chứ, luật chỉ cấm lập topic trùng nhau, hoặc là quá sát nhau, chứ đâu cấm việc lập chủ đề xoay quanh 1 đội bóng với những nội dung khác nhau?
    Lần trước, tôi đã khuyên bác là nên ghi rõ người vi phạm phạm vào điều khoản nào, nhưng nói chung thì bác thienthan vẫn chỉ vứt toẹt bộ luật ra bảo là mày vi phạm luật nên mày bị băt thôi, chả có gì khác hơn cả. Luật có được 6 điều mà khó khăn để tra luật nhỉ??? Hay bác chính là luật đấy? Nếu bác là luật thì tôi xin ko có ý kiển gì nữa?

Đây là nick đầu tiên khi tôi tham gia diễn đàn, sử dụng trước khi dùng nick tinkerman199. Tôi dùng nick này để ý kiến việc bị ban nick.

Số bài viết
    6,093
    Vụ việc này có 2 vấn đề, theo SFM thì thế này :

- Về tinkerman199 : lỗi của bạn là lập nhiều topic về MU , dù xét theo luật thì ko sai, nhưng điều này sẽ gây nên hiện tượng nhiều topic tràn lan trong box. Mod thienthan đã đúng khi close các topic này , bản thân SFM cũng đã close ko ít topic như vậy. Tuy nhiên, ko phủ nhận là rules của box còn thiếu sót về vấn đề này.
    - Về thienthan : có lẽ mod thienthan đã hơi nặng tay trong vụ này, SFM thiết nghĩ thienthan có thể xem xét lại và giảm bớt mức độ cảnh cáo , số ngày banned.

Mỗi người thông cảm nhau 1 tí để forum luôn giữ hoà khí nào , đừng nên quan trọng hoá vấn đề .

Số bài viết
    1,091
    Omni thì chẳng biết gì, chỉ thấy hôm nay thấy MOD thienthan có ra lệnh ban 3 tuần đối với nick tinkerman199.

+ Về việc số ngày ban, không phải lúc nào cũng cứ dựa vào luật soạn ra. Tùy mức độ nặng nhẹ có thể có số ngày ban khác nhau. Không thể nói là 7,10,30 thì lúc nào cũng phải như vậy.

+ Tôi ko biết là giữa hai người có vấn đề gì nhưng tôi nhìn cái tên Topic bạn lập ra tôi đã thấy bạn không có một chút tôn trọng nào đối với MOD cả. "Góp ý rồi để đấy à?". Nếu bạn đã ko có sự tôn trọng người trong ban lãnh đạo như vậy, tôi tuy ko hiểu chuyện nhưng chắc chắn sẽ không đứng về phía bạn đâu.

Số bài viết
    18
    Cái vụ tên đề tài, tôi xin nhận là mình sai. Lúc đầu vào tôi khá nóng nên đã để tên đó. Khi viết bài xong định sửa rồi nhưng quên mất, click chuột cho post bài xong thì ko sửa được, đành chịu.

Theo anh Omni luật soạn ra để làm gì mà lại bảo là tùy mức độ nặng nhẹ mà xét? Nếu tùy mức độ thì phải quy định là "... ban từ 3 đến 7 ngày" chẳng hạn, chứ đã quy định cụ thể thế rồi thì còn sửa được à? Luật quy định 3 năm tù anh có thể cho người ta 4 năm được ko? Luật quy định 5-7 năm thì anh có cho người ta vào tù được 8 năm ko? Ko được chứ. Hay luật đặt ra để... ngắm cho oai?

Thứ nữa, anh hãy khách quan mà xét. Tôi ko cần anh đứng về phía tôi. Hãy thật khách quan mà đánh giá mọi việc thôi. hãy nhìn cái thông báo ban nick của anh thienthan thì sẽ hiểu mọi chuyện thôi mà.

Cuối cùng, đó là xin lỗi anh, tôi ko coi các anh là người lãnh đạo. Các anh có thể là người quản lý, các anh hợp lại thành Ban quản trị diễn đàn, chứ không phải là lãnh đạo của tôi.

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    1.Đồng ý với quan điểm của SFM
    2.Về kittenlove:Bạn đã nhận thấy lỗi của mình thì cũng ko cần đề cập đến vấn đề đó nữa , tuy nhiên bạn cũng nên để ý rằng bạn đã có nhiều bài viết spam ở các chỗ khác , ko chỉ riêng box thể thao!!

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Số bài viết
    18
    @ mymylove: có bài tôi spam đã bị anh cảnh cáo, và tôi nghĩ rằng mình ko còn tái phạm với bài viết kiểu đó nữa rồi.
    Về vấn đề lập topic, tôi ko nghĩ rằng mình làm sai. Tôi ko có ý định chống đối mod hay là gì cả. Tôi lập topic vì tôi cũng có mong muốn tạo lập nên một sân chơi FM thật vui vẻ thôi. Lập 2 topic đều bị close thẳng tay, bó cẳng. Tôi ko có ý định lập topic ra để nó bị close tí nào đâu. Tôi cũng đầu tư suy nghĩ để viết nó chứ.

Số bài viết
    684
    @tinkerman: thật sự tôi không thể hiểu nổi bạn là người thế nào nữa . Lần trước hẳn bạn còn nhớ lý do vì sao mình bị phạt, rồi bạn vác đơn đi kiện. Những tưởng sau những lần nói chuyện qua lại đó bạn hiểu được NQ phần nào. Vậy mà vẫn cứ tái phạm với lỗi tương tự. Thử hỏi hành vi tái phạm đó liệu có chấp nhận được không?
    Có 2 việc bạn trình bày, 1 là nêu ra nội quy 2 là phủ nhận việc không sai của mình (điều mà hầu như ai trong này tham gia nhiều box thể thao đều quá rõ NQ đó).
    Sửa luật từ lúc này nè :
    Mong quý vị chú ý, những người vi phạm lần thứ 2 do tôi xử phạt sẽ đều bị ban nick cho hành vi của mình. Mong xem kỹ điều này trước khi vác đơn đi kiện (ĐIều này tôi cũng đã nói rõ trong box Thể thao)
    Vẫn cố tình vi phạm nội quy box Thể thao, cho dù trước đó đã vác đơn đi kiện, nhưng xem ra những gì chúng ta đã nói với nhau đối với bạn là bằng thừa. Ban nick 3 tuần đến hết ngày 1/7/2008.
    Đừng đưa ra những lý lẽ cùn, không thuyết phục. Mọi việc chấm dứt ở đây. Vì như tôi đã cảnh báo khá nhiều lần khi cảnh cáo 1 ai đó trong box Khen thưởng kỷ luật (Tôi sẽ xử nặng tay).
    Hết!

Số bài viết
    18
    Tôi thấy đúng là anh mới đang lý sự cùn.
    Việc nói ban nick thành viên sau lần vi phạm lập 2 topic sai là có, nhưng theo quy định của anh thì nó chỉ là 4 point, đến 3 lần lập sai topic mới là 7 ngày. Nên cho dù anh có ban nick tôi thì lẽ ra cũng ko nên đến 3 tuần.
    Cái trích dẫn của anh, đó là anh viết trong cái topic này:
    http://fm-vn.com/diendan/showthread....0421#post80421
    Nói thẳng với anh, đây ko phải là nội quy. Anh có hiểu văn bản áp dụng pháp luật khác với văn bản quy phạm pháp luật ko? Cái mà anh gọi là "nội quy" nghĩa là phải áp dụng rộng rãi với mọi người, được áp dụng nhiều lần. Còn cái "quy định" ban nick 3 tuần của anh ko phải là nội quy hay nội quy sửa đổi, đó là 1 lần áp dụng nội quy để phạt, nói cách khác nó là văn bản áp dụng, và cách áp dụng của anh là vô căn cứ.
    Cứ kiểu này thì đúng anh là pháp luật rồi, bởi vì anh lập ra nội quy 1 kiểu, rồi anh áp dụng nội quy 1 kiểu khác. Và buộc mọi người phải tuân theo
    Nếu vậy, tốt nhất anh nên dell topic này đi, vì 2 vụ kiện liên tiếp sẽ làm anh mất mặt thật sự đấy. Tôi ko chửi anh, mà phản ánh cách làm việc cá nhân, độc đoán của anh thôi.
    Tôi là người thẳng tính, nên tôi ko ngại việc nói thẳng đâu. Lần thứ 2 tôi vác đơn đi kiện, tôi chưa chấp nhận việc topic tôi lập là sai nguyên tắc chứ đừng nói là việc tôi bị cố tình xử nặng ở đây.
    Và cũng đừng đem kỷ luật ra cảnh cáo tôi, vì tôi chưa làm gì sai kỷ luật đâu. Tôi chỉ là sai kỷ luật nếu có 1 điều khoản nào bắt buộc "mỗi CLB chỉ được có 1 topic để bàn luận trong box thể thao" thôi.

Một ý kiến nhỏ nữa ngoài lề: Với một số CLB như MU, Real, Arsenal ... thì việc chỉ có 1 topic trong box thể thao là quá ít. Nếu có thể xin có những box nhỏ cho các CLB này thì sẽ đỡ hơn việc ko hợp ý nhau thế này.

Số bài viết
    792
    xì tóp anh em một nhà có làm gì mà căng thế mỗi bên nhịn một tý nào.

PREPARE TO RETIRE

Số bài viết
    684
    Thật là nực cười, đọc bài cậu mới reply thì tôi thật sự bó tay với cậu. Tóm lại:
    1. Cậu là 1 người thích quy chụp, luôn tự vỗ ngực để hét với mọi người rằng mình thế này thế nọ.
    2. Nếu cậu muốn làm những gì mình thích trong 4rum thì cứ việc, còn tôi vẫn việc tôi tôi làm.

Nếu muốn chứng tỏ mình cho thiên hạ biết thế này thế nọ, hãy dùng những bằng chứng xác thực và thuyết phục hơn đi.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới