Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 49
    Số bài viết
    338
    @J.Terry: đá ở Serie A bọn nó phòng ngự tiêu cực hơn ở Anh với lại Arsenal mạnh hơn Milan nhiều, tôi nghĩ Arsenal là mạnh nhất Fm08 mất, vừa trẻ chỉ số vừa khiếp, nguyên khoản Adebeyor chạy (18) nhanh hơn Asley Cole(17) là hơi điêu. Tôi thua bọn này là nhiều nhất nên hơi bức xúc tí Nhân tiện ai có tac đá ngang cơ Arsenal tại Emirate mùa đầu thì cho học hỏi, chưa tìm được cái nào như thế, nếu save load 10 trận mà thắng = thua hoặc thua nhiều hơn một chút thôi thì quá hay rồi.
    Tôi nghĩ ghi 100 bàn là chuyện bình thường, để lọt lưới 3x bàn là hơi nhiều. Tốt nhất là giảm xuống 3x bàn thôi là đẹp, còn 1x nữa thì phòng ngự quá khủng.

Số bài viết
    137
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Megalive Bài viết
    Nhân tiện ai có tac đá ngang cơ Arsenal tại Emirate mùa đầu thì cho học hỏi, chưa tìm được cái nào như thế, nếu save load 10 trận mà thắng = thua hoặc thua nhiều hơn một chút thôi thì quá hay rồi.
    Mình có thắng Ars ở Emirates 1 lần ngay mùa đầu rùi , cầm Liv , tac thì tự chế thôi (hình như là 4-1-4-1 cắm Kuyt ở trên ) kết quả là luộc em nó 3-1 , nhưng cầm Liv thì còn thắng được chứ như ManU hay Chel thì bị đập cho tan xác .

Số bài viết
    87
    mình hay đá giải Anh thấy Arsenal đá bình thường , Man có thang rooney lên đồng 2 mùa đá ngoại hạng đều ghi trên 40 bàn là kinh thôi.Còn ra CL thì gặp Valencia là thấy đá khó chịu nhất,cặp tiền đạo của nó Zigic-Villa đá khó chịu kinh.Còn nếu dắt Arsenal thì đá cũng đc,mùa đầu mua Vaart với Samba, mùa 2 mua Richard với Benzema, mùa 2 on holyday cả mùa mà vẫn PL với CL , đá mỗi trận CK CL

Lần sửa bài viết gần nhất bởi saycaphe : 10-06-2008 vào lúc 04:38 AM

Số bài viết
    87
    tac này đúng là rất hay, cầm đội mạnh đá on holyday cả mùa vẫn vô địch tuyệt đối.Đá tấn công rất thoáng, phòng ngự cực chắc, đá cực ổn định.Tac này yêu cầu creating với chơi 1 chạm tốc độ cao nên đội yếu ko thể áp dụng đc

Số bài viết
    5,684
    Đá với Arsenal mà khó khăn thế à, hôm trước thằng bạn em cũng bảo save load liên tục mà ko ăn được, thế mà em đá Super league, cầm real, mùa đầu gặp nó 4 lần thằng 3 hòa 1, sang mùa 2 mới gặp trận đầu, vừa vào nó dẫn 2-0 luôn, mặc kệ giữ nguyên đội hình, hết trận giã lại 5-2 luôn

Số bài viết
    307
    Mình test thử thấy tac này nó cứ thế nào ý ghi bàn ko nhiều lắm mà thủ yếu hay là mình ko biết dùng người nhỉ

Số bài viết
    137
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Đá với Arsenal mà khó khăn thế à, hôm trước thằng bạn em cũng bảo save load liên tục mà ko ăn được, thế mà em đá Super league, cầm real, mùa đầu gặp nó 4 lần thằng 3 hòa 1, sang mùa 2 mới gặp trận đầu, vừa vào nó dẫn 2-0 luôn, mặc kệ giữ nguyên đội hình, hết trận giã lại 5-2 luôn
    Ars đá cùng tùy lúc , cái chính là mình phải đổi tac chứ cứ 1 tac đá hoài có ngày nó bắt bài thì đem về cái xác ko . /

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Bizelta Bài viết
    Ars đá cùng tùy lúc , cái chính là mình phải đổi tac chứ cứ 1 tac đá hoài có ngày nó bắt bài thì đem về cái xác ko . /
    5 trận gặp Arsenal đã qua, mình đều dùng 1 tac đó

Số bài viết
    338
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Bác cho xin cái tac, dù chỉ để đối phó với Arsenal cũng được. mà theo tôi thì Arsenal nó đá 4-4-2 rất đặc trưng của AI, nếu ăn được bọn này thì chắc chẳng sợ ai nữa.
    @saycaphe: không biết bản của bác chơi thế nào, chứ Arsenal luôn dẫn đầu top richestclub, cầu thủ thì khủng, chiến thuật thì khó chịu, đá sân nhà thì lên đồng. Nếu mùa 2 hoặc 3 rồi thì còn có điều kiện bổ sung đội hình, mùa đầu đúng là khó ăn thật. Rooney cũng kinh thật nhưng Arsenal còn có Adebeyor, bendner, hay mua Joaquin, Mutu ngay mùa đầu, Amunia bắt cũng tốt. Còn Man U nói thật ngoài thằng Rooney ra thì chẳng ngán đứa nào. Mùa đầu tiên nó thường đá 4-3-3 hoặc 4-2-3-1 , cắm 1 mình Rooney ở trên, để hạn chế thằng này thì ngoài 2 trung vệ chơi Zone Marking ra thì cần có một thằng Dm để closing down thấp để nó luôn đứng trước mặt thằng Rooney, thằng này hay chơi lùi về. Tôi chơi mùa đầu không mấy khi hòa MU, toàn thắng kể cả sân khách, tích cực sút xa vào vì thủ môn nó lởm, đá phạt góc cũng hay vào.
    @Bizelta: bác thử Save load nó vài trận đi cho nó khách quan, đá 1 chiến thuật thôi xem thế nào.

Số bài viết
    137
    Đã test thử tac Amoi này với Tot , đầu tiên là đội hình của mình :

(Dos Santos và Modric là do mình dùng FM Data Editor chỉnh lại cho phù hợp với chuyển nhượng hè năm nay)

Và đây là kết quả của 6 trận đấu đều dùng tac Amoi

Một số điểm muốn nhận xét về tac này :
    1/ Tac này phối hợp nhanh , đa dạng , cầu thủ ghi bàn đồng đều , trận nào cũng tầm 2,3 trái ( trừ trận đá với Liv ở Anfield)
    2/ Tuy nhiên , 1 điều nhận thấy ở đây là hàng thủ có vẻ quá lỏng lẻo , với chế độ 2 trung vệ man marking thì cảm thấy trong các trận đấu rất dễ bị các tiền đạo chạy chỗ tốt ghi bàn , điển hình nhất là trận gặp Liv (Mutu) và Blackburn (McCarthy)

Anh em ai có ý kiến gì về việc sắp xếp đội hình và dùng tac với các đại gia thì cho mình xin ý kiến . Tot đang hạng 9 áp dụng tac này xong bắn tới hạng ... 17 luôn .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới