Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 38
    Số bài viết
    207

"Bệnh" sợ đá sân khách

MU của tớ, đã 2 lần vô địch C1, 1 cúp Carling rồi, nhưng đấy đều là đá cup, còn đá PRL thì chời đất ơi, chán ốm.
    Đá sân nhà thì phong độ tuyệt vời, thậm chí có những trận vùi dập Liverpool 6-1, vùi Arsenal và Chelsea 4-0 hoặc 5-1, nói chung là tỉ sổ thường xuyên cực đậm, ko kể các đội bóng nhỏ hơn thì còn chết nữa, thậm chí tính ra là đã sang mùa giải thứ 2 bất bại trên sân nhà.
    Ở các trận đấu cúp, thì các đội khác toàn thua trên sân Old Trafford, và tỉ số đương nhiên hầu như là vùi dập, khoảng cách thường là >2 bàn, đó là lý do chính khiến tớ có thể đăng quang tại cup C1 tới 2 lần trong 2 năm đầu dẫn dắt CLB.
    Tuy nhiên, đá sân khách thì ko thể tưởng tượng được sự yếu kém, liên tục thua hoặc hòa trên thế bị dẫn trước khi gặp các đội khác, đặc biệt là thường xuyên thua Arsenal hoặc Chelsea trong các "trận đấu 6 điểm".
    Có ai có bí quyết gì trong vụ này không? Chỉ dẫn tớ với. vòng 26 PRL rồi nhưng đang kém Arsenal 4 điểm. Có lẽ đây là năm thứ 3 không có cup PRL của MU.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    72
    Đá sân khách cảm thấy không đôi công được với nó thì đá lùi về thủ 1 chút.Gặp Liver nó hay đá phòng ngự phản công thì mình set cho cả đội tấn công vừa vừa thôi,kèm chặt 2 tiền đạo nó để chống phản công.Riêng gặp Chel mình hay đôi công với nó cũng thắng,đá 4-4-2 bình thường.Còn gặp Ars khó nhằn nhất thì đá chắc thôi,cần thiết đá thủ +phản công giữ điểm

I Love ManUtd In My

Số bài viết
    1,194
    Cậu với tớ giống nhau đó.Tớ có mấy cái tac đá sân nhà thì cứ phải gọi là hủy diệt.Ngay cả những trận đá sân trung lập nhưng tên đội bóng của mình đc đặt lên trc.Đá Man city cũng hủy diệt các đội mạnh toàn tỉ số đậm.Nhưng cứ đá sân khách thì ngán vô cùng chắc đá sân khách nên chơi phòng ngự phản công mà tac của tớ lại tấn công nhiều quá.Ai có cái tac hoặc kinh nhiệm nào thì hướng dẫn lại cho anh em nhé.

MAN UTD NO.1

Số bài viết
    207
    Hajzzz, Mu đẹp thế, lực như của mình mà phải đá phòng ngự phản công thì hơi chán.
    Ngày trước toàn đá 4-4-2, giờ chuyển sang đá 4-5-1 hoặc có trận là 4-6-0, nhưng nói chung vẫn bị yếu kém trên sân khách.
    Sân trung lập thì cũng cóc sợ, bất kể mình đứng trước hay sau (thực ra có vài trận đá trung lập chứ mấy, đó là 2 trận chung kết C1, với vài trận đá vô địch các CLB, còn FA cup toàn bị loại sớm, vì nhiều trận đá sân khách.
    Mùa giải này quyết tâm đầu tư vào PRL và FA để sưu tập trọn bộ danh hiệu, nhưng xem chừng khó quá.

Số bài viết
    123
    đá sân khách tui toàn dùng Tac 4-2-3-1 của Croat, trừ khi xui lắm mới thua, ko thì toàn hòa trên thế thắng và thắng

Số bài viết
    59
    Mấy bác xài nhiều tactic lên, mấy thằng máy bắt bài dữ lắm, hiếm khi nào em xài 1 tactic cho 2 trận liên tiếp lắm !

Số bài viết
    52
    hik tui dùng tactics mặc định vẫn cứ thắng hoài mún thua cũng khó sao mọi người phải khổ vậy(tui hok dùng FFM hay EDITER đâu đấy)

CHAMP MAN VÔ ĐỐI

Số bài viết
    88
    Mình khoái dùng 4-2-3-1 nhất, có điều dạo này đá Bacxa mạnh quá, chẳng có phân biệt nhiều nhà và khách. Mình nghĩ nên để Mc Closing down nhiều nhằm tăng sự áp sát thu hồi bóng

Số bài viết
    134
    Đừng áp dụng 1 tac nhất định. Mình không biết bạn đã thử áp dụng những tac khác khi đá trên sân khách chưa ,dù đối thủ thực sự yếu hơn bạn. Nếu chưa hãy thử xem nhé hehe

Số bài viết
    307
    Sân khách thì đúng là khó chịu nhất là giải Anh, đá với đội yếu mấy mà trên sân khách thì dang tiếng 2 đội gần như bị san bằng em đá Man mà rất chật vật trên sân khách của Portsmouth, Man City ai có kinh nghiệm j` để trăm trận thì cũng 95 trận thắng trên sân khách của những đội này ko

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới