Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Khi bị dẫn trước, bạn chơi đội hình gì!

Người đã bình chọn
398. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • Giữ nguyên đội hình đang dùng

134 33.67%
  • 2-3-5

7 1.76%
  • 4-2-4

125 31.41%
  • 3-4-3

44 11.06%
  • 3-3-4

10 2.51%
  • 3-2-5

5 1.26%
  • 2-6-2

5 1.26%
  • 3-6-1

6 1.51%
  • 2-4-4

16 4.02%
  • Khác

46 11.56%
Trang thứ 1 trong tổng số 10 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 96
    Số bài viết
    38

Khi bị dẫn trước, bạn chọn đội hình nào!

Chơi FM2008, dù quản lý đội bóng lớn hay đội bóng nhỏ, bạn luôn có những thời điểm bị dẫn trước, đặc biệt là khi bị dẫn trước bởi một đội bóng nhỏ con hơn. Khi đó, nhiều người luôn cố gắng tìm cách cứu vãn trận đấu hoặc thậm chí lội ngược dòng khi thời gian không còn nhiều.
    Vậy khi bị dẫn trước, các bạn chơi đội hình gì?

Số bài viết
    5
    Toàn những đội hình kỳ cục!
    Mình từng dùng đội hình 3-2-5 để lội ngược dòng khi đang bị Watford dẫn 1-0 thành 2-1. hật qua là thần kỳ!

Số bài viết
    38
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Arsenal the champion Bài viết
    Toàn những đội hình kỳ cục!
    Mình từng dùng đội hình 3-2-5 để lội ngược dòng khi đang bị Watford dẫn 1-0 thành 2-1. hật qua là thần kỳ!
    Mình thấy chơi 3-5-2 dễ bị phản công lắm, chơi 4-2-4 cho nó lành, tấn công mạnh, lại chặn được phản công tương đối, chỉ có điều là mất cánh thôi!

Số bài viết
    99
    Khi bị dẫn trứoc có lẽ chơi 4-2-4 là hợp lý nhất, tấn công mạnh lại ít bị phản công còn chơi chiến thuật khác thì không đảm bảo được hàng thủ, chắc chắn sẽ bị thua thêm !!!

Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi !!!

Số bài viết
    38
    Khi dẫn dắt Sunderland. Mình dân MU 1-0. Họ chuyển sang chơi 3-3-4 và đã thắng lại 2-1.
    Mình thấyt rằng chơi 3-3-4 cũng ít bị phản công lắm, cánh lại được triển khai rất mạnh!

Số bài viết
    3
    Mình từng chơi 2-4-4 khi bị Derby County dẫn 2-0 và gỡ hòa được 2-2!

Số bài viết
    949
    Cái này thì còn tùy thui; nó phụ thuộc vào 3 yếu tố: Thời gian (Lúc đó còn nhìu thời gian hay ko) + Đội bóng mình đang cầm (mạnh hay yếu) + Đội bóng đang dẫn mình (mạnh hay yếu) .... Từ đó mới có thể đưa ra đc chiến thuật hợp lí đc.
    Một HLV tốt là một HLV có những nhận định và phán đoán chính xác ..

GLORY GLORY MAN UTD

Số bài viết
    5
    Theo mình thì còn 1 yếu tố nữa:
    Mình đang bị dẫn bao nhiêu, nếu bị dẫn vào khoảng 1-0 hay là 2-0 thì mình còn có thể gỡ chứ nếu mình bị dẫn đến 4-0 thì ko còn gì để nói! Cầm chắc phần thua và chuẩn bị Save/load!

Số bài viết
    338
    Đối phương càng dùng đội hình phòng ngự bao nhiêu thì tôi càng thích dùng chiến thuật sở trường bấy nhiêu. Lúc đấy mình thường chủ động cầm bóng được nên tha hồ triển khai tấn công. Đội hình đó nhuyễn nhất nên dù chuyển sang tấn công kiểu gì đi nữa thì hầu như cũng không tấn công mạnh hơn, số đông tấn công nhưng lại phối hợp rời rạc thì còn khó hơn. Thực tế là tôi thường lội ngược dòng thành công, thường thua cách biệt 1 bàn, ít khi là 2. mà có thua thì cũng chấp nhận thôi vì chẳng có cách gì khác hay hơn, có trận nó sút đúng 1 quả, phạt góc, thế mà thắng, chịu. Có lúc đá cup cả 2 lượt trận thủ môn nó 9, thua vì bàn thắng sân khách, mùa sau mua ngay thằng thủ môn đấy Nói chung cái này nó cũng phải may rủi một tí cho giống ngoài đời. Trừ khi biết cách bắt bài đối phương thôi. Bọn máy chơi 4-2-4 khiếp thật, không phản công được bọn nó, toàn mất bóng thôi, tốt nhất là cuối trận thắng nó 1 quả thì xác định nó sẽ gấu với mình dù nó la Derby hay gì đi nữa

Số bài viết
    1,178
    Tớ chuyển qua chiến thuật mà một bạn giới thiệu trong topic new tactic đó . Cực kỳ hiệu quả .

Because The Main One

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới