Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 30
    Số bài viết
    949
    Các bác mỗi người một cách phải thử từng cách 1 mới đc ...
    Diệt trên dos em diệt nhìu rùi cũng có phần ko triệt để.
    Còn mang ổ cứng sang máy khác thì chưa dùng bao giờ phải thử mới đc.
    Các bác tiếp tục đóng góp nha

GLORY GLORY MAN UTD

Số bài viết
    465
    Mà tui thấy tốt hơn là bác nên cài lại Win cho rồi, tui nghĩ bị như kiểu này có nghĩa là nặng lắm rồi, virus đã phá tan hoang con Win rồi, cài lại cho nó ổn. Cài xong, bác làm một bản ghost là yên tâm, lần sau có gì thì bung ghost là lại như mới thôi.

Số bài viết
    949
    ưhm thì mình cũng đang định cài lại win đây như sợ con này sau khi cài lại win vẫn ko diệt đc vì nó ko chỉ ở ổ win mà còn ở các ổ khác trong ổ cứng nữa cơ .... đang muôn diệt triệt để

GLORY GLORY MAN UTD

Số bài viết
    87
    Máy có vẻ bị virus nặng nhỉ???? chắc lại xem xxx nhiều nên mới thế,như vậy chỉ có cách vào dos mà diệt thôi hoặc format toàn bộ máy đi cài lại nhũng dữ liệu quan trọng thì đem HDD sang máy khác copy.

Số bài viết
    949
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hphuong1984 Bài viết
    Máy có vẻ bị virus nặng nhỉ???? chắc lại xem xxx nhiều nên mới thế,như vậy chỉ có cách vào dos mà diệt thôi hoặc format toàn bộ máy đi cài lại nhũng dữ liệu quan trọng thì đem HDD sang máy khác copy.
    Bạn có đọc kĩ bài post đầu tiên của mình ko vậy mình bảo là máy ông chú ông ấy mang ra cơ quan copy đống tài liệu về bị dính virus chứ ko phải là xxx như bạn nói.
    À thêm thông tin cho mọi người đây con này tạo file new folder.exe lúc ẩn lúc hiện kích vào ổ nào cũng thấy thế và còn tạo file pagefile.pif ở chế độ ẩn nằm ở ổ C Mọi người cho í kiến nhá

GLORY GLORY MAN UTD

7716868 Guest
    Cách đem ổ cúng sang máy khác là hay nhất rùi còn gì nữa.
    Hôm trước mình cài cái XP SP3 vào thì hỏng hiễu sau cái CD-Rom chả thèm đọc đĩa (CD-rom ko hu)nên làm cách này backup dữ liệu sang máy thứ 2 rồi ghost lại ổ cứng lắp ổ cứng lại máy vào Windown tự nhiên ổ đĩa chạy ro ro thế mới hài

Số bài viết
    486
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ta_ta172 Bài viết
    Cách quét dos là cách quét kĩ nhất đó bạn. Bạn đã thử quét lần nào chưa mà bảo là không chắc chắn. Còn đem ổ cứng qua máy khác thì làm sao được. Nó đã bị dính không vào được window thì có đem máy khác cũng như vậy thôi
    Rồi mình quét mấy lần rồi cũng thấy cả hai cách đều hay,chẳng qua nhà mình có điều kiện gần nhà thằng bạn nên đem ổ cứng qua lại dễ dàng hơn.Cách này đỡ phức tạp hơn chỉ tội khi tháo ổ cứng phải cẩn thận kẻo nhiều khi không biết là dễ hỏng.Chỉ cần lưư ý mấy cái này thôi:
    1.Cầm vào 2 cạnh ổ cứng,tránh tiếp xúc với chip vì mồ hôi tay có thể làm sốc chíp.
    2.Đừng đánh rơi(1 phát hỏng ngay đấy,cấm cưứ được)
    3.Khi gắn vào máy kia nhớ rút zăm ở ổ cứng mình ra kẻo nó vào ổ mình thì đâu vânc hoàn đấy chả quét đựoc.
    Thế thôi,đơn giản mà làm 1 lần là lần sau có gan ngay

Các món quà mùa Valentine
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26934

Số bài viết
    949
    Thanks các bác thử cả hai cách ... quét trên dos trước xem có sạch ko ....
    Nếu cách 1 OK thì lại tiếp tục làm cho nó nhiễm con virus ấy tiếp rùi thử cách 2 là mang ổ cứng san máy khác kí sinh ..... Có phá mới có giỏi

GLORY GLORY MAN UTD

Số bài viết
    486
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vuong_vipboy Bài viết
    Nếu cách 1 OK thì lại tiếp tục làm cho nó nhiễm con virus ấy tiếp rùi thử cách 2 là mang ổ cứng san máy khác kí sinh ..... Có phá mới có giỏi
    Bác đúng là điếc o sợ súng
    Chịu luôn

Các món quà mùa Valentine
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26934

Số bài viết
    211
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vuong_vipboy Bài viết
    Phá mà có hư thì đừng có đổ hô là anh em xúi bậy nha

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới