Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 30
    Số bài viết
    949

Sự cố virus a-e vào giúp cái!

Hôm lâu ông chú mình mang USB ra cơ quan rùi tha về máy ông ấy cả đống virus ...... Ông ấy gọi mình lên sửa vừa vào thấy máy bung bét .. mất task manager; mất folder option mất cả cái run nữa (ấn windown + run ko ra) ...
    Vào ổ nào cũng thấy thằng folder.exe ẩn ẩn hiện hiện del xong lại ra
    Lúc tắt máy thấy báo lỗi endnow là lsass.exe
    Thế là mình down cái Bkav về diệt đc 10 chú .. rùi vào regedit khôi phục lại cái task manager với folder option => OK cứ tưởng là finish rùi ai ngờ khi vào ổ C lại thấy thằng folder.exe xuất hiện... cú quá mình restart lại máy rùi diệt tiếp ai ngờ đấy là lần cuối cũng mình nhìn thấy màn hình destop của cái máy đấy ... restart lại ko nên nữa cứ kêu tit cái lại kêu lại nghe phát chán ..... thử chạy safe mode cũng ko đc cứ kêu đi kêu lại tiếng tít
    Bây giờ chắc chỉ còn cáh cài lại win nhưng mình muốn hỏi mọi người xem còn cách nào khác và hiệu quả ko .......

Chủ đề tương tự:
    GLORY GLORY MAN UTD

Số bài viết
    403
    cái này bác dùng AVG là diệt được,trước em có bị 1 lần giống giống rồi.Trong forum Omi có post lên đó

Học Cách Để Yêu

Số bài viết
    211
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vuong_vipboy Bài viết
    Hôm lâu ông chú mình mang USB ra cơ quan rùi tha về máy ông ấy cả đống virus ...... Ông ấy gọi mình lên sửa vừa vào thấy máy bung bét .. mất task manager; mất folder option mất cả cái run nữa (ấn windown + run ko ra) ...
    Vào ổ nào cũng thấy thằng folder.exe ẩn ẩn hiện hiện del xong lại ra
    Lúc tắt máy thấy báo lỗi endnow là lsass.exe
    Thế là mình down cái Bkav về diệt đc 10 chú .. rùi vào regedit khôi phục lại cái task manager với folder option => OK cứ tưởng là finish rùi ai ngờ khi vào ổ C lại thấy thằng folder.exe xuất hiện... cú quá mình restart lại máy rùi diệt tiếp ai ngờ đấy là lần cuối cũng mình nhìn thấy màn hình destop của cái máy đấy ... restart lại ko nên nữa cứ kêu tit cái lại kêu lại nghe phát chán ..... thử chạy safe mode cũng ko đc cứ kêu đi kêu lại tiếng tít
    Bây giờ chắc chỉ còn cáh cài lại win nhưng mình muốn hỏi mọi người xem còn cách nào khác và hiệu quả ko .......
    Lúc trước tôi cũng từng bị lỗi này rồi cài BKAV không ăn thua đâu nếu giờ bạn khởi động không được thì bạn ra tiệm mua một cái đĩa quét virus rồi vào quét bằng msdos sau đó nếu vào được thì cài AVG quét sạch là okie thôi

Số bài viết
    949
    Cũng đang định quét trên dos nhưng sợ ko đc nên mới hỏi anh em trước thanks nhìu nha !!!!

GLORY GLORY MAN UTD

Số bài viết
    154
    Trước khi quét vào msconfig tắt hết các chức năng khởi động của nó đi rồi quét trong dos.Dung explore mà vào folder và cho hiện file ẩn lên kết hợp diệt thủ công nữa.Heeeee

Số bài viết
    465
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ntuynhtb Bài viết
    Trước khi quét vào msconfig tắt hết các chức năng khởi động của nó đi rồi quét trong dos.Dung explore mà vào folder và cho hiện file ẩn lên kết hợp diệt thủ công nữa.Heeeee
    Ko vào Win được thì lấy gì vào msconfig?

Số bài viết
    211
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ntuynhtb Bài viết
    Bác này đọc bài cho kĩ rồi hãy trả lời nha

Số bài viết
    486
    chỉ còn cách quét trên dos thôi.Bởi vì bây giờ mà vào window để cài phần mên mới để diệt thì nó ăn luôn cả chương trình từ lúc cài(virut bây giờ nó pro thế đây)
    Cách hay nhất để không bị mất dữ liệu mà sạch virut là bác tháo ổ cứng ra đem ký sinh tạm vào một cái máy khác rồi dùng máy đó quét ổ.Cách này là hiệu quả nhất nhanh nhất,ít phức tạp nhất.Bọn ngoài hàng toàn chơi kiểu này.Đôi khi quét trong dos cũng không sạch ,mình từng bị con trojan horses tấn công nó đã ăn vào file hệ thống quét mãi không chết chắc là do mình o biết làm hay như thế nào đó nhưng theo mình cách dùng dos là không chắc chắn đâu

Các món quà mùa Valentine
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26934

Số bài viết
    211
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của liverboy318 Bài viết
    chỉ còn cách quét trên dos thôi.Bởi vì bây giờ mà vào window để cài phần mên mới để diệt thì nó ăn luôn cả chương trình từ lúc cài(virut bây giờ nó pro thế đây)
    Cách hay nhất để không bị mất dữ liệu mà sạch virut là bác tháo ổ cứng ra đem ký sinh tạm vào một cái máy khác rồi dùng máy đó quét ổ.Cách này là hiệu quả nhất nhanh nhất,ít phức tạp nhất.Bọn ngoài hàng toàn chơi kiểu này.Đôi khi quét trong dos cũng không sạch ,mình từng bị con trojan horses tấn công nó đã ăn vào file hệ thống quét mãi không chết chắc là do mình o biết làm hay như thế nào đó nhưng theo mình cách dùng dos là không chắc chắn đâu
    Cách quét dos là cách quét kĩ nhất đó bạn. Bạn đã thử quét lần nào chưa mà bảo là không chắc chắn. Còn đem ổ cứng qua máy khác thì làm sao được. Nó đã bị dính không vào được window thì có đem máy khác cũng như vậy thôi

Số bài viết
    465
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ta_ta172 Bài viết
    Cách quét dos là cách quét kĩ nhất đó bạn. Bạn đã thử quét lần nào chưa mà bảo là không chắc chắn. Còn đem ổ cứng qua máy khác thì làm sao được. Nó đã bị dính không vào được window thì có đem máy khác cũng như vậy thôi
    Đem qua máy khác có nghĩa là vào Win bằng ổ cứng của máy kia, xong rồi quét virus cho ổ cứng bị dính virus. Cách này cũng hay, nhà tui có 2 máy nên mỗi khi bị virus thì lại mang sang máy kia để quét. Hơi mất công tẹo khi mà phải tháo lắp ổ cứng nhưng cách này sẽ rất triệt để nếu chương trình diệt virus ở máy kia up to date.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới