Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 14 trang 12311 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 132
    Số bài viết
    1,194

[Thảo luận]Vidic-51 goals from Corners/Season-Cách set phạt góc

Khi có bản patch 8.02 mình đã newgame và làm manager cho MU.Điều làm mình bất ngờ nhất của bản 8.02 là vấn đề phạt góc.Khả năng ăn bàn từ những quả phạt góc là rất cao.Điển hình là Vidic(1,89m,Jumping:18,heading:18) một hình mấu lí tưởng cho những pha không chiến.Và đây là thành tích của anh:

Đá 54 trận ghi đc 51 bàn.Quả là một thành tích khủng khiếp.Anh chỉ thua Rooney 1 bàn và là vua phá lưới của cúp C1 với 9 bàn thắng.Không chỉ Vidic biết ghi bàn mà các trung vệ kc cũng vài bàn 1 mùa

2 cầu thủ chuyên đá phạt góc cho đội mình là defour và giggs

Giggs già và ko còn được đá nhiều những cũng kiến thiết được 27 quả

Đây là lần đầu tiên mình chơi có được thành tích cao như thế này.Nên post lên muốn hỏi những bạn đang chơi bản patch 8.0.2 có như mình ko?Liệu như thế này có xứng đáng là kỉ lục ko nhỉ???

Cách set phạt góc cho FM 8.0.2
    Bạn cần có 1 cầu thủ cao to và đánh đầu tốt(jumping>=18,heading>=18),ngoài ra số đo chiều cao cũng rất quan trọng.Nên chọn những cầu thủ cao >=1,80m
    Mình đang chơi tac 4-2-3-1 nên mình set như sau:
    Cách 1:challenge Gk
    _Set team intructions
    Corners: 6 yard Box
    _Set Player:
    Set cầu thủ không chiến(của mình là DC1):Challenge Gk
    DR/DF:Stay Back
    DC2:Attack Far Post
    MC1:Back if need
    MC2:Short Option
    AMC1:Attack ball from deep
    AMC2:Stand On far Post
    AMC3utside area
    FC:Forward
    Sở dĩ mình chỉ rất rõ cách set tất cả các vị trí vì các vị trí đó có nhiệm vụ lôi kéo hàng phòng ngự của đối phương để DC1 đc thoải mái ghi bàn hơn.
    Cầu thủ tạt cần có chỉ sô Corners>=14

Ngoài ra bạn phải tập trung quan sát cầu thủ kèm DC1 của bạn nếu cầu thủ đó có khả năng không chiến tốt hơn DC1 thì:
    Dùng Cách 2:Near post
    _Set thêm cho DC2:attack near post
    _Và chỉnh lại Team intructions corners:near post
    Khi đó bóng sẽ được tạt cho DC2
    Cầu thủ tạt bóng cần có corners>=17
    Lưy ý:Cách 1 là cách rất hiệu quả.Xác suất thành bàn lên đến >=70%
    Cách 2 chỉ là phụ của cách 1 xác suất chỉ =<50% thui
    Trên đây là những kinh nhiệm của mình,các bạn thấy hay thì có thể áp dụng theo và đừng quên Click Thank nhé!

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi tery161 : 21-02-2008 vào lúc 02:33 AM
    MAN UTD NO.1

Số bài viết
    383
    Kinh khủng vãi ấy.... Mới chơi được có nửa mùa mà Rio của tớ cũng được hơn 10 bàn rồi, 8.02 này sút xa với phạt góc vào dễ lắm. Nhưng mà con số 51 thì kinh quá , tiền đạo bình thường còn khó mà làm được

Số bài viết
    1,005
    Đúng vậy, bản 802 có khi bị...fix quá lố bây h ghi bàn không còn là vấn đề nữa.
    Về phần phạt góc, chiêu Near post lại quay trở lại ám ảnh thủ thành đối phương

True champions are those who fight till their last breath...
    Loading [███████████100%██]

Số bài viết
    144
    tery161 ơi,ông dùng tac nào thế? mà nhân tiên chỉ cho tôi luôn cách set đá phạt góc kinh khủng của ông nhé.Thanksss

Intel Core i3-530
    MSI H55M-P33
    G.skill 4GB DDR3 bus 1333 (2Gb*2)

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Như hiru nói ở trên thì 1 DC set phạt góc là Near post flick on còn set cho team là near post à. Cái này thấy 8.0 xài ngon, đến 801 bỏ giờ 802 lại quay lại xài à? Thế mình lại quay lại xài thôi, trước bản 801 toàn set team là 6 Yards còn 2 DC là Challenge GK.

Số bài viết
    144
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tzboy Bài viết
    Như hiru nói ở trên thì 1 DC set phạt góc là Near post flick on còn set cho team là near post à. Cái này thấy 8.0 xài ngon, đến 801 bỏ giờ 802 lại quay lại xài à? Thế mình lại quay lại xài thôi, trước bản 801 toàn set team là 6 Yards còn 2 DC là Challenge GK.
    uh tôi cũng như ông.Bản 801 thì toàn set như ông nói,nhưng sang bản 802 tôi vẫn set thế và kết quả cũng tương đối khả quan nhưng ko thể bằng ku vidic của tery161 dc

Intel Core i3-530
    MSI H55M-P33

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Công nhận là nể thật, mà tery161 có bí quyết gì thì chia sẻ cho anh em cái. Tzboy cũng đã thử 1 vài trận set phạt góc cho Vidic như 8.0 nhưng chưa thấy gì cả.
    P/S: Cái này mà post vào box Kỷ lục thì ăn chắc rồi còn gì!

Số bài viết
    491
    bác tery161 ơi up cho mình xem cái ảnh bác set dá phạt góc đc ko kinh khủng quá tiền đạo đội mình chắc thua xa quá

Số bài viết
    144
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hiru Bài viết
    Đúng vậy, bản 802 có khi bị...fix quá lố bây h ghi bàn không còn là vấn đề nữa.
    Về phần phạt góc, chiêu Near post lại quay trở lại ám ảnh thủ thành đối phương
    mình set như bạn nói nhưng ko ăn thua ở bản 802 cho nên vẫn dùng kiểu set như tzboy và thấy vẫn khảquan lắm

Intel Core i3-530
    MSI H55M-P33

Số bài viết
    1,194
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tgdaihiep Bài viết
    tery161 ơi,ông dùng tac nào thế? mà nhân tiên chỉ cho tôi luôn cách set đá phạt góc kinh khủng của ông nhé.Thanksss
    Mình đã edit bài và post thêm cách set phạt góc của mình rùi đó
    @mod or admin: sửa giúp mình tên chủ đề là:[Thảo luận]Vidic-51 goals from Corners/Season-Cách set phạt góc(8.0.2) nhé!

MAN UTD NO.1

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới