Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 13 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 127
    Số bài viết
    284
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tzboy Bài viết
    Điểm yếu chính là 2 hậu vệ biên, lên công nhưng không về thủ. Nếu GK không có khả năng phán đoán, bọc lót tốt, ra vào hợp lý thì khả năng "dính đòn" là rất cao.
    2 MC không hề cho phòng ngự, đây cũng là 1 điểm yếu cần lưu tâm. Trong trường hợp máy đá 3 MC, chơi rắn, kèm chặt thì rất khó đánh chiếm trung tuyến. Khi ấy bắt buộc phải dạt biên + 2 hậu vệ biên dâng cao -> quá nguy hiểm.

P/S: đã thử vài trận với MU, đá 4 thắng 4, ghi 15 thủng 4 Trong đó ấn tượng với trận thắng Juven 3-2 sân khách sau khi bị đuổi 1 người!
    Maxi đã nhận ra điều này. Các trận đá với các đội ngang cơ, Brown và Evra đc mình set FW ở mức thấp nhằm tăng cường khả năng phòng ngự 2 cánh chống phản công.
    Tuy nhiên, về 2 MC thì hơi khó,bởi vì điểm mạnh của đội hình này là sự biến hóa trong chạy chỗ và sáng tạo của các tiền vệ, khiến bàn thắng có thể đến từ mọi vị trí. Nếu set MC qá phòng ngự e rằng tự từ bỏ triết lí của mình.
    Đây là điểm khiến mình rất đau đầu

Số bài viết
    273
    Thanks for share mình đang test thử và đã dành đc vài chiến thắng ^^

Số bài viết
    167
    BÁc Cho Em HỎi BÁc Set 4 ThẰng TẤn CÔng LÀ GÌ.r10 VÀ T32 LÀ St CÒn G11 VÀ R7 LÀ Winger Hay LÀ GÌ ĐỂ Em ThỬ PhÁt ĐỘi Em CŨng Đang GẶp KhÓ KhĂn Trong TẤn CÔng

Số bài viết
    284
    4 thằng tấn công thì 2 thằng cánh là AMR và AML. T32 và R10 đều là các AMC (thực ra đúng hơn là AM/FC) đá kiểu tiền đạo lùi.
    Mình cho 2 FC này xuống vị trí của các AMC vì mình muốn 2 cầu này đá rộng, kiểm bóng, thu hút và kéo giãn hậu vệ đối phương đồng thời kiến tạo để các cầu thủ khác trên hàng tiền vệ gi bàn. Team Instructions mình đã set trong tactic. Nhưng theo mình bạn đừng nên cứng nhắc qá, tùy khả năng của từng cầu thủ mà set, vd t32 chấn thương saha đá thế đâu thể set cho hold up ball giống t32 đc ^^
    Thân ^^

Số bài viết
    167
    em đang thử.đang dẫn TOT 2-0.tấn công cũng đc .em set cho 2 thằng giữa sân là DM thì thấy phòng thủ ko tệ.thanks bác

Số bài viết
    284
    mình rất mừng là bạn dùng đc tac này. Mình cũng đang xem xét xem có nên set 2 MC thành 2DMC ko. bạn test thử rồi cho mình ý kiến hen ^^

Số bài viết
    1,696
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Maxi_qa Bài viết
    mình rất mừng là bạn dùng đc tac này. Mình cũng đang xem xét xem có nên set 2 MC thành 2DMC ko. bạn test thử rồi cho mình ý kiến hen ^^
    ko nên đâu, chỉ nên set 1 DMC thôi, để 2 DMC thì khoảng cách với tuyến trên xa lắm, !!

retired ... !!

Số bài viết
    284
    Uhm vấn đề là nếu chỉ 1 DMC thì đó phải là 1 chuyên gia đánh chặn, thể hình tốt, thể lực ngon và ko ngại va chạm mới có thế bọc lót cho tuyến dưới. Nhưng MU lại ko có mẫu cầu thủ hội đủ tiêu chuẩn đó.
    nếu 2 DMC thì khả năng phòng ngự sẽ better nhưng khả năng tấn công chắc chắn sẽ sụt giảm, phụ thuộc nhiều vào các cá nhân tuyến trên.
    Mình vừa nảy ra 1 ý tưởng nhưng phải test thử mới tính đc

Số bài viết
    80
    ặc vừa thử cái tac này chục trận. nhất là ở tình huống phạt góc , nếu bọn nó vẫn cắm 1 thằng ở trên , 1 thẳng ở giữa. Trong khi Rio và Vidic hay áp sát khung thành đối phương . Cỡ 1 thằng như Messi , hay Ro 10 hay những mẫu cầu thủ kỹ thuật và pace cao. Nếu phạt góc mà bóng bật ra thì đúng là thảm hoạ. Với hàng tiền vệ dâng cao quá , phải có 1 thằng MC vừa công vừa thủ tốt. 2 thằng DC pace thấp nhất 14. Còn 2 chú đá cánh Stamina chắc phải cỡ 16 trở lên mới lên lên xuống xuống được.

7716868 Guest
    Mình đã thử tac này với Chel thì thấy 2 Essein và Mikel thích hợp cho tac này vì 2 ku này lì đòn lăn xả thể lực tốt. Aguero và Lampart làm AMC 2 bên là J.Cole và Malouda.
    Mình có điều không hiểu là khi mình dùng Kameni thay cho Cech mặt dù Kameni ra vào không thực sự tốt nhưng để thủng lưới ít hơn Cech ??

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới