Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 5 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 50
    Số bài viết
    14

Tháng nào thông báo tài chính cũng lỗ

Các bác có cách nào làm tăng khả năng tài chính cho CLB không, em đá MU tháng nào báo cáo tài chính cũng là loss

Số bài viết
    397
    Tui đá Sunderland, mùa giải đầu tiên tháng nào cũng lời, kết thúc mùa tổng cộng tiền lời khoảng 40M.
    Đến mùa sau, sau một vài vụ chuyển nhượng để thay máu thì tháng nào cũng thông báo lỗ đều đều từ 1-4M, ko biết nó tính kiểu gì nữa.

"Cause nothin' lasts forever - And we both know hearts can change.

And it's hard to hold a candle - In the cold November rain"

Số bài viết
    469
    Nó tính tiền các pác trả góp cho đội khác hàng tháng này, tiền lương cầu thủ này, lương staft này, tiền cho feeder club,..

Mã:
    Bế quan tu luyện

Số bài viết
    99
    Bác đá MU lỗ là phải. Tiền thu hàng tháng của bác các khoản như tiền TV, tiền thưởng, có thể thêm tiền bán vé làm sao bù được cho tiền trả lương cầu thủ, lương Staff ( mà lương bọn MU cao ngất ). Tôi quản lý Everton đây nè, lương tháng chả rất ít nên mỗi tháng toàn lời khoảng 1-2M gì đó.
    Tiền lỡi nhiều nhất chỉ là tháng cuối cùng của mùa giải thôi ( nếu bác vô địch nhiều khéo lên tới 100M mất )

Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi !!!

Số bài viết
    403
    chỉ khoảng từ tháng 2 sẽ lời vì lúc này bắt đầu đá C1 nên tiền vé với tiền thắng 1 trận rất cao,mỗi tháng có thể lời từ 4-6M USD,Cuối mùa có tiền bản quyền TV khoảng 80M nữa cộng thêm các loại tiền vô địch thì Mu nếu đá nhàng nhàng cũng làm 100M 1 mùa

Học Cách Để Yêu

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    bác vào Finances --> expenditure với income là biết tình hình thu chi của CLB thế nào ngay thôi mà

Số bài viết
    5,684
    Tăng khả năng tài chính của CLB hay nói cách khác là làm CLB giàu thêm thì chỉ có 1 số cách như giảm luơng của bọn cầu thủ và staff xuống, bán bớt những thằng ko cần thiết đi, chịu khó dùng các cầu thủ trẻ mà hay, luơng rẻ đỡ tốn tiền,đội hình chính chỉ nên duy trì 22 chú,mỗi vị trí đủ 2 thằng, đồng thời train cho cầu thủ đá được nhiều vị trí khác nhau,VD như hậu vệ cánh phải ít nhất phải đá được tiền vệ, trung vệ phải đá được tiền vệ trụ..... mất thằng này thằng khác cũng có thể trám vào được, dưới đội trẻ có từ 5-10 thằng có thể đá được, chưa cần trưởng thành nhưng cho vào cũng có thể tròn vai là được rồi.
    Thứ 2 là sau kì chuyển nhượng có bao nhiêu tiền chuyển hết sang quỹ luơng để quỹ luơng tăng cao thì báo cáo sẽ là lãi, cách này thực chất ko làm tăng cho CLB chút tiền nào, nhưng trước mắt cũng có thể giải quyết khâu oai là CLB của mình làm ăn có lãi
    Thứ 3, cuối mùa giải chịu khó bỏ thời gian tìm những cầu thủ sắp hết hạn hợp đồng thì sign free về, cho đá nửa mùa rồi bán ra, ko cần bán được nhiều, chỉ cần bán được giá hiện có của cầu thủ đó là tốt rồi, cũng ko nên sign free quá nhiều vì sẽ ko bán được(tiền ko phải là vô hạn, mình có hàng mà máy ko có tiền thì cũng chịu), mỗi mùa chỉ cần sign free 3-4 chú, nhiều hơn cũng có thể bán hết nhưng sẽ làm mất nhiều thời gian dẫn đến bực mình bán rẻ mà ko biết
    Thứ 4 là vào đầu mùa giải, máy có hỏi mình sẽ thưởng cho cầu thủ ra sao nếu vô địch (thành tích tốt), ko nên thưởng nhiều, chỉ cần để mức TB là được rồi, thậm chí để thấp nhất cũng ko sao, nó sẽ làm các cầu thủ giảm hưng phấn 1 chút nhưng ko đáng kể
    Thứ 5 mua cầu thủ dùng càng ít chế độ trả góp càng tốt,nếu mua được thì mua ngay, ko cần trả góp làm gì, cứ trả góp rồi mua thật nhiều cầu thủ vừa khiến team mất cân bằng vừa tốn tiền, nguy cơ CLB bị âm tiền là rất cao, nếu có mua trả góp thì đặt là 24 tháng, tiền phải trả mỗi tháng sẽ ít hơn
    Thứ 6 tổ chức du đấu tour qua các nước có nền kinh tế phát triển, đặc biệt là mỹ, mỗi trận kiếm được 1-2M là bình thường
    Cuối cùng và quan trọng nhất vẫn là vô địch, vô địch càng nhiều càng được nhiều tiền( hầu hết các cách trên ko làm CLB giàu lên mà chỉ làm CLB của bạn ko bị lỗ thôi, còn tổng tài sản so với ko làm gì ko chênh nhau là bao nhiêu)

Số bài viết
    627
    mình cầm MU tới mùa thứ 4 rùi cũng vẫn lỗ thui !!! chỉ khi cuối mùa thì mới lời nhờ đoạt cúp !!! còn lại hầu như là tháng nào cũng lỗ !!!

Số bài viết
    959
    Muốn có lãi thì ngay mùa đầu tiên, trảm (bán) ngay mấy ông cầu thủ hay ngồi chơi xơi nước. Loại bỏ mấy ông Staff kém chất lượng mà lương cao. Mua về ít nhất 1 ngôi sao trẻ để lấy lòng Ban LĐ và Fan hâm mộ. Chịu khó lập lại vài trận giao hữu với những CLB nổi danh 1 chút để kiếm tiền. Lập lại một số bản hợp đồng cho phù hợp, tất nhiên đừng có dại mà đi trừ lương mấy thằng ngôi sao

VÊ QUÊ HÚT THUỐC LÀO, BẾ CHÁU ....

Số bài viết
    949
    Mình chả vậy cầm MU tháng nào báo cáo trả lỗ có rất ít tháng lãi nhưng mà ko giám giảm lương bọn cầu thủ sợ nó dỗi đá ngu.
    Tuy vậy tổng kết cả năm ko lỗ chút nào mà còn lãi nhìu ...... cứ vô địch nhìu là bù lại ngay thui

GLORY GLORY MAN UTD

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới